Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
quoctoa

Font của RDW2000 ?

Các bài được khuyến nghị

Hiện tại mình đang dùng CTrình để tổ hợp nội lực và tính cốt thép cho Dầm và Khung ( theo TCVN 5574-1995) nhưng CTrình bị lỗi font không hiển thị được tiếng việt. Thử cài vào máy của người khác thì hiển thị được nhưng khi copy tòan bộ source font trên máy đó về cài cho máy mình những vẫn không hiển thị được tiếng việt. Hiện tại không biết làm cách nào, không biết chương trinh dùng font gì nên Mọi người ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp. Xin cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hiện tại mình đang dùng CTrình để tổ hợp nội lực và tính cốt thép cho Dầm và Khung ( theo TCVN 5574-1995) nhưng CTrình bị lỗi font không hiển thị được tiếng việt. Thử cài vào máy của người khác thì hiển thị được nhưng khi copy tòan bộ source font trên máy đó về cài cho máy mình những vẫn không hiển thị được tiếng việt. Hiện tại không biết làm cách nào, không biết chương trinh dùng font gì nên Mọi người ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp. Xin cảm ơn

Hiện nay TCVN 356-2005 đã thay thế cho TCVN 5574-1995 rồi. liệu bạn dùng RDW có còn phù hợp không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn.

Hiện tại mình đang làm LVTN XDDD&CN, việc tính toán kết cấu không ràng buộc phải theo tiêu chuẩn mới, với lại mình chỉ có mấy chương trình này(có bẻ khóa ) nên dùng chứ không còn cách nào khác. Những chương trình mạnh tính theo tiêu chuẩn mới khi nào làm việc có tiền mới mua được chứ bây giờ mày đầu tư cho Nó thì lãng phí lắm với lại cũng không thể.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn.

Hiện tại mình đang làm LVTN XDDD&CN, việc tính toán kết cấu không ràng buộc phải theo tiêu chuẩn mới, với lại mình chỉ có mấy chương trình này(có bẻ khóa ) nên dùng chứ không còn cách nào khác. Những chương trình mạnh tính theo tiêu chuẩn mới khi nào làm việc có tiền mới mua được chứ bây giờ mày đầu tư cho Nó thì lãng phí lắm với lại cũng không thể.

xin lỗi mình có thể hỏi bạn đang học trường nào không? hiện nay khoa XD DDCN buộc sinh viên phải làm đề tài theo TC mới, có như vậy khi ra trường bạn mới quen. còn nữa dùng RDW để tỏ hợp nội lực và tính thép khi đang còn là SV liệu có ổn không? hồi trước tụi mình phải dùng các bảng tính bằng EXCEL để tổ hợp nội lực và tính thép khi có kết quả twf SAP hay ETAP. các bảng tính này mình đã post trên diễn đàn, bạn có thể hỏi thêm bác Jin

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang theo học khoá đào tạo từ xa của BKhoa TP.HCM . Trong qua trinh nhận làm LVTN tuỳ thuộc nhiều vào yêu cầu của người hướng dẫn, điều Bạn nói rõ ràng rất hợp lý nhưng có thể hiện tại chỉ là phong trào chứ chưa có một văn bản nào cụ thể ràng buộc về chuyện này cả, vì mình đã tham khảo những quy định của trường trên website mà không thấy có thông tin nào về việc này. Còn việc sử dụng RDW hay RCD để tổ hợp nội lực va tính cốt thép liệu có phù hợp hay không thì theo mình có hay không cũng không quan trọng, vấn đề là kết quả cuối cùng, còn việc trình bày thì mọi thứ đã quá rõ ràng trong SGK, dĩ nhiên nếu ta nắm bắt được kiến thức thì chắc chẳng cần phải bận tâm nhiều.

Tiện đây cũng xin cảm ơn bác Jin về 3 file excel tính Dầm, cột (mới down về chưa dùng).. và chương trình concres..

Nhưng về chương trình Concres..4.1 ( full 6mb) cài vào máy nhưng không sử dụng được, mặc dù đã quan tâm đến đơn vị, vật liệu, và nội lực SAP. Kết quả xuất ra Excel vô cùng nhỏ mà không biết tại sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
điều Bạn nói rõ ràng rất hợp lý nhưng có thể hiện tại chỉ là phong trào chứ chưa có một văn bản nào cụ thể ràng buộc về chuyện này cả, vì mình đã tham khảo những quy định của trường trên website mà không thấy có thông tin nào về việc này

MÌNH MUỐN TRANH LUẬN THÊM VỚI BẠN VỀ VẤN ĐỀ NÀY, ĐIỀU BẠN NÓI SỬ DỤNG TC MỚI CHỈ LÀ PHONG TRÀO LÀ HOÀN TOÀN KHÔNG ĐÚNG, TUY TC MỚI KHÔNG KHÁC MẤY VỚI TIÊU CHUẨN CỦ (KHÁC VỀ TÊN GỌI, KÍ HIỆU, ĐƠN VỊ LỰC...) NHƯNG MỖI KHI BỘ XÂY ĐÃ BAN HÀNH TIÊU CHUẨN MỚI THÌ LUÔN CÓ CÂU: "TIÊU CHUẨN NÀY THAY THẾ CHO TIÊU CHUẨN ..."

BẠN ĐỌC TCVN 356 2005 TẠI ĐÂY: http://www.cadviet.com/upfiles/TCVN356_200...1t_k7871_ND.doc

BỘ XÂY DỰNG

Số: 34/2005/QĐ-BXD

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

----- o0o -----

Hà Nội , Ngày 10 tháng 10 năm 2005

QUYẾT ĐỊNH CỦA BỘ TRƯỞNG BỘ XÂY DỰNG

Về việc ban hành TCXDVN 356: 2005 "Kết cấu bê tông và

bê tông cốt thép - Tiêu chuẩn thiết kế"

BỘ TRƯỞNG BỘ XÂY DỰNG

Căn cứ Nghị định số 36/2003/NĐ-CP ngày 4/4/2003 của Chính phủ quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Bộ Xây dựng;

Xét đề nghị của Vụ trưởng Vụ Khoa học Công nghệ,

QUYẾT ĐỊNH:

Điều 1. Ban hành kèm theo quyết định này 01 Tiêu chuẩn xây dựng Việt Nam:

TCXDVN 356: 2005 "Kết cấu bê tông và bê tông cốt thép - Tiêu chuẩn thiết kế".

Điều 2. Quyết định này có hiệu lực sau 15 ngày, kể từ ngày đăng Công báo

Điều 3. Các Ông Chánh văn phòng Bộ, Vụ trưởng Vụ Khoa học Công nghệ và Thủ trưởng các đơn vị có liên quan chịu trách nhiệm thi hành Quyết định này./.

KT. BỘ TRƯỞNG

THỨ TRƯỞNG

(Đã ký)

Nguyễn Văn Liên

Tài liệu đính kèm:

* Tiêu chuẩn xây dựng Việt Nam "TCXDVN 356: 2005"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đồng ý mời bạn một ly cafe xem như tạ lỗi với bạn vì đã không nắm được thông tin chính xác NẾU bạn nêu được một văn bản có nội dung bắt buộc sử dụng tiêu chuẩn mới do trường ĐHBK TP.HCM ban hành.

Cảm ơn sự nhiệt tình của Bạn nhưng mình nghĩ có thể có sự nhầm lẫn trong việc học và làm liên quan đến tiêu chuẩn trên.

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay