Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
almodeus

Nhờ viết lisp tạo đường bao cho nhóm đối tượng bất kì

Các bài được khuyến nghị

do tình hình công việc là phải tạo đường bao cho nhóm đối tượng : gồm line, pline, spline, arc....bằng Pline. Nhưng nhiều quá. Có bác nào viết giùm mìn cái lisp không...^^

Lisp như sau:

chọn nhóm đối tượng, sau đó thực hiện lệnh nó sẽ tự động tạo ra đường bao bên ngoài theo biên các đối tượng... nếu có nhiều nhóm đối tượng tách rời nó sẽ tự tao ra 3 đường bao riêng...

Ví dụ theo hình: có 3 nhóm đối tượng khác nhau, ta select all, rồi thực hiện lệnh nó sẽ tự tạo ra 3 đường bao cho 3 nhóm....

<Còn nếu không làm được, thì chỉ mỗi lần thực hiện lệnh làm cho một đối tượng cũng được....>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

do tình hình công việc là phải tạo đường bao cho nhóm đối tượng : gồm line, pline, spline, arc....bằng Pline. Nhưng nhiều quá. Có bác nào viết giùm mìn cái lisp không...^^

Lisp như sau:

chọn nhóm đối tượng, sau đó thực hiện lệnh nó sẽ tự động tạo ra đường bao bên ngoài theo biên các đối tượng... nếu có nhiều nhóm đối tượng tách rời nó sẽ tự tao ra 3 đường bao riêng...

Ví dụ theo hình: có 3 nhóm đối tượng khác nhau, ta select all, rồi thực hiện lệnh nó sẽ tự tạo ra 3 đường bao cho 3 nhóm....

<Còn nếu không làm được, thì chỉ mỗi lần thực hiện lệnh làm cho một đối tượng cũng được....>

Hề hề hề,

Bạn chịu khó vô đây đọc xem có phải cái bạn cần không nhé.

http://www.cadviet.com/cadtips/30918_Tao_duong_bao_cho_cac_duong_kin/392/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi cùng ý tưởng với mình . mấy anh giúp em tạo cái lisp mà có thể tự dộng vẽ đường bao ngoài khi chọn các đối tượng rời rạc với85004_cadviet.png

nó như này ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có bác nào up lại lisp tạo đường bao cho nhóm đối tượng đc không ạ. Link của a Bình bị die rồi. e cũng đâng cần lisp này để tính diện tích cho nhanh

Bạn thử xem nhé. Lệnh là "Bao"

https://drive.google.com/open?id=0B_InH2S3lT_vbFVieW44TVlvTGc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng muốn tạo đường bao nhưng là đường bao trong khoảng giao cắt giữa các Pline để tính khối lượng trên cắt ngang. Giả sử em có rất nhiều các Pline giao cắt nhau, em muốn tạo đường bao khoảng trống giữa các Pline ấy ạ. Có Bác nào cao thủ viết giúp mình lisp này được không ạ. Em xin cảm ơn.

f3t364.dwg

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay