Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Thaistreetz

Autocad2012 gặp vấn đề với Hatch

Các bài được khuyến nghị

Cad2012 vừa mới ra lò, anh em trong cty mình đã test thử, nhận xét sơ bộ là tuơng đối ổn, đá để từ bỏ các bản 2010 và 2011.

Tuy nhiên hôm nay bọn mình gặp vấn đề với hatch. Khi mở các bản vẽ cũ thì một số kiểu hatch trên bản vẽ bị chuyển hết về Solid, rất khó chịu :angry:

Anh em thử tìm xem có cách nào khắc phục được chút bất tiện này không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hath với khoảng trống cho trước:

mình thấy trong cad 2012 không cho phép hatch với khoảng trống cho trước (Gap Tolerance).

cad 2008 mình làm được bình thường nhưng cad 2012 có lỗi dù phần Gap mình cho lớn hơn khoảng

hở của hình vẽ nó vẫn không hatch được.Đã có ai biết và khắc phục lỗi này chưa vây?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hath với khoảng trống cho trước:

mình thấy trong cad 2012 không cho phép hatch với khoảng trống cho trước (Gap Tolerance).

cad 2008 mình làm được bình thường nhưng cad 2012 có lỗi dù phần Gap mình cho lớn hơn khoảng

hở của hình vẽ nó vẫn không hatch được.Đã có ai biết và khắc phục lỗi này chưa vây?

mình chưa hiểu rõ ý của bạn. có phải là giả sử vẽ hình chữ nhật rồi vẽ hatch vào hình chữ nhật đó ko. nếu vẽ hatch trong hình chữ nhật đó trên cad 2012 vẫn ok mà. bạn xem lại nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình chưa hiểu rõ ý của bạn. có phải là giả sử vẽ hình chữ nhật rồi vẽ hatch vào hình chữ nhật đó ko. nếu vẽ hatch trong hình chữ nhật đó trên cad 2012 vẫn ok mà. bạn xem lại nhé

Mình có hình đây:

Nếu mình cho phần Gap tolerance =1 cad 2008 thì hatch được nhưng cad 2012 thì không hatch được

Bố sung:

Hôm nay lại Hatch được với hình tương tụ trên. Không hiểu sao nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình mới tham gia diễn đàn, nếu vấn đề mình hỏi mà đã có rồi thì xin bỏ qua, vì vội nên không có thời gian xem lại các bài viết trước, mong các bạn thông cảm.

Nhân tiện có hỏi về Hatch mình hỏi chút

Mình đang dùng bản Cad2011, mình chỉnh 1 bản vẽ đã được Hatch mình gặp vấn đề là khi cắt 1 phần đối tượng di chuyển qua chỗ khác để chèn thêm vào thì nền hatch (bêtông) bị giữ lại và không di chuyển được. Ví dụ: Mình chuyển bản vẽ ngôi nhà 4 tầng thành 7 tầng, cắt tầng tum chuyển lên trên và chèn thêm tầng 4, 5, 6 vào thì xảy ra hiện tượng trên, mong các bản chỉ cách tháo gỡ vấn đề. Cảm ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay