Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tranlaogia

mở 2 file cad trên cùng 2 nửa của một màn hình aoutocad

Các bài được khuyến nghị

chào các bác. có có 1 thắc mắc muốn nhờ mọi người giúp. em có 2 file bản vẽ, e cần dùng 1 chương trình cad 2011 để mở cả 2 file cad này mà hiện thị cùng 1 lúc trên 2 nửa màn hình. các bác giúp em chút nhá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào các bác. có có 1 thắc mắc muốn nhờ mọi người giúp. em có 2 file bản vẽ, e cần dùng 1 chương trình cad 2011 để mở cả 2 file cad này mà hiện thị cùng 1 lúc trên 2 nửa màn hình. các bác giúp em chút nhá.

Anh vào Window (thanh phía trên màn hình) >>> Chọn Tile Herizontally hoặc Tile Vartically

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh vào Window (thanh phía trên màn hình) >>> Chọn Tile Herizontally hoặc Tile Vartically

trên CAD 2007 có làm đc như thế ko bác? trong CAD 2007 em dùng lệnh Vports nhưng chỉ mở đc 1 bản vẽ cho dù chia màn hình ra mấy phần đi nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trên CAD 2007 có làm đc như thế ko bác? trong CAD 2007 em dùng lệnh Vports nhưng chỉ mở đc 1 bản vẽ cho dù chia màn hình ra mấy phần đi nữa.

lệnh Vports chỉ set khung nhìn trên 1 bản vẽ, window Horizontal hoặc Vertical là lệnh về cửa sổ (chương trình nào có thể mở từ 2 cửa sổ trở lên đề có chức năng này vd: word, excel, ....).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lệnh Vports chỉ set khung nhìn trên 1 bản vẽ, window Horizontal hoặc Vertical là lệnh về cửa sổ (chương trình nào có thể mở từ 2 cửa sổ trở lên đề có chức năng này vd: word, excel, ....).

[/q

window Horizontal hoặc Vertical nằm ở đâu hả bạn? bạn hướng dẫn cụ thể cho m với!thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn yêu cầu thế này phải không:http://www.cadviet.com/upfiles/3/2.rar.Nếu đứng như vậy thì bạn chỉ cần thu nhỏ khung nhìn của từng bản vẽ lại là được mà bạn

Gửi bạn thêm phần mềm mở nhiều bản vẽ cad trên cùng 1 chương trình như từng layout:http://www.mediafire.com/?49iatwxjiid3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn, ý bạn là tạo TAB trên cad đúng không, bạn thử dùng từ khoá đó để seach trên google xem

hoặc bạn dùng thử phần mền này của tớ xem, tớ đang dùng cad 2007 không biết dùng cho cad của bạn có ổn không. :D

http://www.cadviet.com/upfiles/3/idwgtab2002.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Úi trời ơi!

Từ CAD2007 trở lên đều làm được như thế!

Còn lệnh lệnh Vports thì có chỉ mở được 1 đến 4 khung hình vẽ của cùng 1 file là đúng không có gì sai cả, anh cang_hoc_cang_ngu_87 ạ!

Cơ mà tại sao nick của anh lại là: "cang_hoc_cang_ngu_87" ???

Nếu đúng như thế thì học làm chó gì, cho khổ ra???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Úi trời ơi!

Còn lệnh lệnh Vports thì có chỉ mở được 1 đến 4 khung hình vẽ của cùng 1 file là đúng không có gì sai cả, anh cang_hoc_cang_ngu_87 ạ!

hjhj.e làm đc rùi,cảm ơn các bác nhiều lắm.đúng là càng học càgn thấy mình còn kém bác nhỉ?

ukm,hình như có thằng nào Spam thì phải.đề nghị BQT tiêu diệt nó ngay đi ạ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

window Horizontal hoặc Vertical nằm ở đâu hả bạn? bạn hướng dẫn cụ thể cho m với!thanks

Bạn xem hình đính kèm nha, yêu càu là bạn phải mở từ 2 bản vẽ trở lên.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng mình k hiểu làm thế nào để vẽ 1 bản vẽ mà có 2 kkhung vẽ.bạn có thể xem bản vẽ phía dưới và giải thích hộ mình với

vì bình thường mình chỉ biết tạo 1 khung bản vẽ thôi

http://www.cadviet.com/upfiles/3/hoibaove.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gói gọn thế này :

- Mở 1 bản vẽ trên tối đa 4 khung nhìn (4 cửa sổ thao tác đều là của 1 bản vẽ) : dùng viewports.

Menu View -> Viewports -> Chọn số cửa sổ muốn nhìn.Lệnh tương ứng vports hoặc -vports

- Mở nhiều bản vẽ và muốn hiển thị cùng lúc (các cửa sổ thao tác là các bản vẽ khác nhau) : dùng Windows Tile

Menu Windows -> Tile Hor/Ver

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng mình k hiểu làm thế nào để vẽ 1 bản vẽ mà có 2 kkhung vẽ.bạn có thể xem bản vẽ phía dưới và giải thích hộ mình với

vì bình thường mình chỉ biết tạo 1 khung bản vẽ thôi

http://www.cadviet.com/upfiles/3/hoibaove.dwg

Anh phải tự làm chứ, cứ ấn loạn lên nó sẽ ra mà!

Vào> View >> Viewports >>> Named Viewports => Hiện bảng Viewports >>>>> Chọn New Viewports >>>>> Chọn Two : Vertical

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Úi trời ơi!

Chú ý ngôn từ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có ai biết cách chia nhỏ ra (split) màn hình 1 file đang mở như Excel ko nhỉ? Ở chủ đề này chỉ nói về sắp xếp 2 file đang mở trong cùng 1 phiên làm việc của CAD thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin diễn đàn giải giúp một vấn đề nhỏ. Tôi mở 1 file.dwg từ 1 folder. sau đó mở file khác trong menu file của màn hình, hoặc mở bằng Ctrl+O, 2 file này cùng hiện lần lượt nếu dùng tổ hợp Ctrl+Tab. Nhưng khi chọn 1 file .dwg khác trong bất kỳ folder nào để mở thì file đó lại hiện lên bằng màn hình khác, tức là tổ hợp Ctrl+tab không có tác dụng (vì chỉ mở 1 flie) trong màn hình này thôi. Vậy làm thế nào để mở các file.dwg từ các folder khác nhau mà vẫn chỉ hiện trên 1 màn hình cad thôi, để muốn mở các file (đang mở từ menu file) thì dùng tổ hợp Ctrl+Tab là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin diễn đàn giải giúp một vấn đề nhỏ. Tôi mở 1 file.dwg từ 1 folder. sau đó mở file khác trong menu file của màn hình, hoặc mở bằng Ctrl+O, 2 file này cùng hiện lần lượt nếu dùng tổ hợp Ctrl+Tab. Nhưng khi chọn 1 file .dwg khác trong bất kỳ folder nào để mở thì file đó lại hiện lên bằng màn hình khác, tức là tổ hợp Ctrl+tab chỉ có tác dụng trong màn hình này thôi.

Đúng rồi! Thì sao?

Thông tin thêm: tôi đã từng đọc đâu đó lời căn dặn là không nên mở trực tiếp các loại file từ floder mà nên mở file từ cad, word, excel...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi vừa thử làm như Doan VanHa viết cho word,và excel, nhưng vẫn bị như thế, hay là tôi chưa biết cài đặt cho word và ... để khi mở chúng , tổ hợp Ctrl+Tab có tác dụng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo