Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dinhthuanxd

File TCVN 4054 : 2005 duoi .std

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn. Mình xài Nova 4.0 nhưng chỉ có tiều chuẩn TCVN 4054 : 98.std. Bạn nào có TCVN 4054 : 2005 đuôi std để chạy trong chương trình nova không cho mình xin. Mình cảm ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bạn phải tự lập thôi. Thông thường thì mọi người sử dụng tới đâu thì khai báo tới đó nên ít ai lập làm gì vì thực tế khi sử dụng người ta khai báo các thông số linh họac hơn. Tiêu chuẩn chỉ để tham khảo là chính.

Thân mến!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu các bạn dùng Nova 4.0 thì có file tiêu chuẩn 4054 - 2005 cũng chẳng để làm gì. Vì Nova 4.0 không áp được tiêu chuẩn cho toàn bộ các đường cong. Còn cách tra tiêu chuẩn đối với từng đường cong thì ...loạn xì ngậu. Cho nên tốt nhất là ...bỏ qua cái tiêu chuẩn đó và tự tính toán các yếu tố siêu cao, mở rộng, chuyển tiếp... Nếu dùng NOVA 2K thì nên tạo tệp tiêu chuẩn với mô tả chi tiết để NOVA có thể nội suy đúng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bạn. Mình xài Nova 4.0 nhưng chỉ có tiều chuẩn TCVN 4054 : 98.std. Bạn nào có TCVN 4054 : 2005 đuôi std để chạy trong chương trình nova không cho mình xin. Mình cảm ơn nhiều.

Đây là cái bạn cần!

http://www.mediafire.com/?nlcwljygztm

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào có file 4054-2005.std dùng cho Nova5 không cho em xin với, file trên dùng cho nova4 cho vào không chạy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình có file chuẩn nhé, nhưng mà làm thế nào để bố trí mở rộng cho cả 2 bên thì mình chưa biết, vẫn phải làm bộ, có pro nào chỉ giáo đi!!!!! :ph34r:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo