Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Ar_Chanwoo

nhập cao độ cho đường đồng mức ở Nova

Các bài được khuyến nghị

Hic ! E biết post bài này ở đây là không đúng nhưng mà e vào chỗ cad cho dân san nền giao thông post bài thì không đc ! E mới bắt đầu làm quen với nova ! Khi nhập cao độ cho đường đồng mức ! Vất vả quá ! Phần vì nhiều đường đồng mức ! Phần vì dùng cad 14 củ chuối quá ! E không quen !Có lisp nào xử lí việc đó nhanh không vậy ! Trong cad 2007 ấy !Để có thể xử lí trong cad 2007 rồi đưa vào cad 14 ! Mong các bác hướng dẫn ! E là người mới của nova !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hic ! E biết post bài này ở đây là không đúng nhưng mà e vào chỗ cad cho dân san nền giao thông post bài thì không đc ! E mới bắt đầu làm quen với nova ! Khi nhập cao độ cho đường đồng mức ! Vất vả quá ! Phần vì nhiều đường đồng mức ! Phần vì dùng cad 14 củ chuối quá ! E không quen !Có lisp nào xử lí việc đó nhanh không vậy ! Trong cad 2007 ấy !Để có thể xử lí trong cad 2007 rồi đưa vào cad 14 ! Mong các bác hướng dẫn ! E là người mới của nova !

Thật ra công việc DNDM cũng đâu mất nhiều thời gian đâu bạn. Bạn chỉ cần định nghĩa các đường đồng mức gần tuyến đường của bạn thôi. Không cần phải định nghĩa hết bình đồ đâu bạn.!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thật ra công việc DNDM cũng đâu mất nhiều thời gian đâu bạn. Bạn chỉ cần định nghĩa các đường đồng mức gần tuyến đường của bạn thôi. Không cần phải định nghĩa hết bình đồ đâu bạn.!!!

Vậy không biết có lisp nào thực hiện nó trong cad 07 không ! Dể làm bên đó cho nhanh rồi xuất sang cad14 ! Chứ làm bên cad 14 nản lắm !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy không biết có lisp nào thực hiện nó trong cad 07 không ! Dể làm bên đó cho nhanh rồi xuất sang cad14 ! Chứ làm bên cad 14 nản lắm !

Ar_Chanwoo mà cũng đi hỏi về lisp à. Bạn tự viết được mà !!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bây giờ có Nova chạy trên Cad 2002 rồi đó- Bạn Click here để tham khảo thêm các bài viết về NOVA và cách cài đặt!

Gluck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi thì không biết gì về viết lisp. Tôi nghĩ viết lisp để bạn định nghĩa đường đồng mức tới khi bạn save về cad 14 rồi dùng nova thì nova cũng không thể nhận được cao độ đường đồng mức. Lại phải định nghĩa lại. (ý kiến riêng của tôi thôi).

Việc này thì tôi thường làm như sau: Dùng cad 2002 hoặc chương trình cadoverlay để đồ lại đường đồng mức. Sau đó save về cad14 rồi dùng nova định nghĩa cao độ đường đồng mức.!!!

Nếu bạn thấy khó khăn trong việc zoom thì bạn có thể dùng nova for cad 2000, hoặc 2002.

Mọi người góp ý thêm nhé!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi thì không biết gì về viết lisp. Tôi nghĩ viết lisp để bạn định nghĩa đường đồng mức tới khi bạn save về cad 14 rồi dùng nova thì nova cũng không thể nhận được cao độ đường đồng mức. Lại phải định nghĩa lại. (ý kiến riêng của tôi thôi).

Việc này thì tôi thường làm như sau: Dùng cad 2002 hoặc chương trình cadoverlay để đồ lại đường đồng mức. Sau đó save về cad14 rồi dùng nova định nghĩa cao độ đường đồng mức.!!!

Nếu bạn thấy khó khăn trong việc zoom thì bạn có thể dùng nova for cad 2000, hoặc 2002.

Mọi người góp ý thêm nhé!!!

Vấn đề là mình không có nova cho cad 2002 b ah ! Làm thế nào đây !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vấn đề là mình không có nova cho cad 2002 b ah ! Làm thế nào đây !

Em đã gửi đường link phía trên cho bác rồi kìa- bác vô đó xem thử- Ở đó đã có rồi đó- nếu ko được thì để em coi có up lên được ko? gần 8Mb mỗi file (đã nén)!

Bác thử tìm trước đi nha!

9day!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em đã gửi đường link phía trên cho bác rồi kìa- bác vô đó xem thử- Ở đó đã có rồi đó- nếu ko được thì để em coi có up lên được ko? gần 8Mb mỗi file (đã nén)!

Bác thử tìm trước đi nha!

9day!

Tốt quá ! Anh up lên cho e đc không ! Trong đó có cả giả lập khoá cứng cho nó không a ! May quá ! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tốt quá ! Anh up lên cho e đc không ! Trong đó có cả giả lập khoá cứng cho nó không a ! May quá ! :cheers:

Bạn chỉ cho mình nên up theo trang nào vậy? Nó hơi nhiều! Mình đang dùng 4shared ko biết bạn down được ko?

Nếu bạn hay down ở trang nào thì chỉ cho mình với!

Mà bạn đã xem đường link mình gửi chưa? Ở đó cũng có mà- Coi lại đi hey!

Gluck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn chỉ cho mình nên up theo trang nào vậy? Nó hơi nhiều! Mình đang dùng 4shared ko biết bạn down được ko?

Nếu bạn hay down ở trang nào thì chỉ cho mình với!

Mà bạn đã xem đường link mình gửi chưa? Ở đó cũng có mà- Coi lại đi hey!

Gluck!

Mình có xem mấy đường link bạn gửi rồi nhưng không download đc ! Bạn cứ up lên đi ! Trang nào mà cứ cho down với up free là đc ! Sao bạn không chia nhỏ ra ! Dung lượng bao nhiêu vậy b ! Thanks bạn 1 cái trước !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có xem mấy đường link bạn gửi rồi nhưng không download đc ! Bạn cứ up lên đi ! Trang nào mà cứ cho down với up free là đc ! Sao bạn không chia nhỏ ra ! Dung lượng bao nhiêu vậy b ! Thanks bạn 1 cái trước !

Đã up lên rồi đây- nhưng chỉ là bẻ khóa của Nova4Xp thôi- còn Cad2002 và Font thì chắc là bạn ko thiếu- mình cũng chưa cài thử đâu- mới cop về rồi up lên đó- Bạn down về rồi có chi thì nhắn lại hey!

Click here

Huong dan.txt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã up lên rồi đây- nhưng chỉ là bẻ khóa của Nova4Xp thôi- còn Cad2002 và Font thì chắc là bạn ko thiếu- mình cũng chưa cài thử đâu- mới cop về rồi up lên đó- Bạn down về rồi có chi thì nhắn lại hey!

<a href="http://www.4shared.com/file/47793066/ad8e4d95/Nova_bẻ khóa-Dat-XP.html" target="_blank">Click here</a>

Huong dan.txt

Bạn ơi xem lại link cho mình với ! Chỉ download đc phần hướng dẫn thôi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn ơi xem lại link cho mình với ! Chỉ download đc phần hướng dẫn thôi !

Ko hiểu sao mình đã up lên rồi mà ko Download được- mấy cái trước mình up cũng cái được cái ko! Bạn chờ thời gian nữa nha- để mình coi có cách nào ko?

Bữa ni mình đang bận chút- nên nếu ko trả lời kịp mong bạn thông cảm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ko hiểu sao mình đã up lên rồi mà ko Download được- mấy cái trước mình up cũng cái được cái ko! Bạn chờ thời gian nữa nha- để mình coi có cách nào ko?

Bữa ni mình đang bận chút- nên nếu ko trả lời kịp mong bạn thông cảm!

Oh ! Không sao ! B giúp mình là tốt rồi ! Mà nghe giọng có vẻ bạn la người miền trong hỉ ? Mình ở Hà Tĩnh !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Oh ! Không sao ! B giúp mình là tốt rồi ! Mà nghe giọng có vẻ bạn la người miền trong hỉ ? Mình ở Hà Tĩnh !

Đã nói rồi mà ko làm được thì nó cũng dở đi- để mình thử lần nữa xem- Mà có bác nào biết cách up lên trang nào là nhanh chóng và dễ down ko nhỉ! Chỉ cho em với!

@Ar_Chanwoo: Tui cũng ở HT- hiện đang học ở Đà Nẵng :blush: -->>Đồng hương rồi!:cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Download đc rồi ! Ấy học bk đà nẵng ah !

Bạn cài ra rồi xem có chạy được ko hey! Đó chỉ là bản c-r-a-c-k thôi!

@ Tui học ở BKĐN (Spam ở đây-mong mấy bác bỏ qua cho nha) hehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo