Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
mrtranxd

Lệnh quay đối tượng quanh 1 trục

Các bài được khuyến nghị

Các bạn cho t hỏi lệnh quay đối tượng quanh 1 trục?

Đây là mảng kỹ thuật Autocad mà bạn. Nhầm topic nhé. Lệnh RO, chọn đối tượng, chọn điểm quay, nhập góc quay. Góc quay trong Autocad như thế nào bạn biết chứ. Trong lệnh RO còn có cả chức năng quay so với góc cũ bao nhiêu độ đó bạn. Góc quay bạn nhập có thể ví dụ như: 23d24'35". Chúc bạn ngày nghỉ vui vẻ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lệnh RO la quay đối tượng qunah 1 điểm.Ở đây t hỏi có lệnh quay quanh 1 trục ko?

Trong 3D thì có khái niệm quay quanh 1 trục. Còn trong 2D thì không hiểu quay quanh 1 trục là quay thế nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh RO la quay đối tượng qunah 1 điểm.Ở đây t hỏi có lệnh quay quanh 1 trục ko?

Muốn quay quanh trục bạn dùng lệnh rotate3d.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn ơi..giúp mình với.sao mình chỉ xoay đối tượng quanh trục theo mỗi một chiều được thôi ạ.từ phải qua trái.còn ngược lại thì không được ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn ơi..giúp mình với.sao mình chỉ xoay đối tượng quanh trục theo mỗi một chiều được thôi ạ.từ phải qua trái.còn ngược lại thì không được ạ.

Tại sao ta phải quay ngược nhỉ ,

Ví dụ góc ngược lại 90 như vậy góc (còn lại) nếu quay đúng chiều thì ta cũng biết tuốt rồi

Bạn muốn nó lúc nào cũng quay theo chiều kim đồng hồ , theo mình biết là phải cài đặt lại ( giống như hệ in hay m)

À bạn muốn nhanh gọn thì ...... nhập giá trị góc ..âm cho em nó .....có lẽ bạn vừa lòng rồi chứ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thử cái này xem được không:

ANGBASE

1

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đặt ANGBASE giá trị 1 thì có ý nghĩa gì? Đó là biến hệ thống đặt điểm gốc (0) cho hệ tọa độ. Mình đoán nó sẽ không điều khiển hướng của lệnh quay. Cũng chưa kiểm tra cụ thể.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quay quanh 1 trục ?? Bạn đang nói vẽ 2D hay 3D đây ? Ngược lại không được ? Bạn kéo chuột hay đánh số

Thử cái này xem được không:

ANGBASE

1

Đặt ANGBASE giá trị 1 thì có ý nghĩa gì? Đó là biến hệ thống đặt điểm gốc (0) cho hệ tọa độ. Mình đoán nó sẽ không điều khiển hướng của lệnh quay. Cũng chưa kiểm tra cụ thể.

Angbase là góc start khi nhập các dữ liệu liên quan đến góc - so với trục ox hiện hành. Ví dụ Angbase = 45 độ, thì khi vẽ đường thẳng với góc nhập 45 độ, ta sẽ được đường thẳng đứng (90 độ)

Có thể bác Hạ nói đến biến Angdir, nhưng biến này chỉ ảnh hưởng đến chiều dương của trị số góc nhập (theo - ngược chiều kim đồng hồ), không ảnh hưởng đến lệnh rotate khi .. quay tay ^^

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đề bài quá rõ rồi, quay quanh 1 trục là quay 3D.

Chiều quay theo quy tắc bàn tay phải thôi, âm thì ngược lại.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn dùng lệnh ro để quay đối tượng quanh 1 trục

các bác cho em hỏi , em đang làm đồ án tốt nghiệp thoát nước, phần tính thuỷ lực cống hộp có ai biết làm ơn chỉ dùm em cái

thanks các bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn dùng lệnh ro để quay đối tượng quanh 1 trục

các bác cho em hỏi , em đang làm đồ án tốt nghiệp thoát nước, phần tính thuỷ lực cống hộp có ai biết làm ơn chỉ dùm em cái

thanks các bác!

"bạn dùng lệnh ro để quay đối tượng quanh 1 trục" Nếu chỉ RO mà quay quanh trục được tôi mà lúa nhiều như 2 lúa thì mấy lúa tui cũng đong

"tính thuỷ lực cống hộp" Bác trai xem qua cái này thử dùng thử

http://flowhy.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ví dụ như hình cửa thì quay sao bạn, k quay quanh tâm

lệnh quay quanh 1 đối tượng xác đinh RO(Rotate)
- chọn đối tượng cần quay
- chọn tâm quay
- chọn góc quay
- enter
chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay