Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenbakien

FILE CAD 2008 PO' TAY

Các bài được khuyến nghị

mình cũng đang tự học về cad 3D 2007, vẽ cũng khá tốt rùi . Nhưng có điều cách thiết lập trước khi vẽ của mình chưa được tốt nên khi vẽ nó gây cho mình hiều ức chế. Ví dụ như khi dùng lệnh Move

move ]

select objects:(chọn đối tượng) ]]

Specify base point or [Displacement] <Displacement>:(chọn điểm đầu tiên)

Specify second point or <use first point as displacement>:mình chọn 0,0,0 (vì muốn di chuyển nó về gốc toạn độ)

nhưng nó lại mặc định là @0,0,0 và di chuyển đúng vị trí ban đầu của nó. nghĩa là nó không dichuyển đến điểm gôác toạ độ theo ý mình)

không hiểu mình đã nhầm ở đâu? hay đã lỡ thiết lập mặc định là như vậy??

với lại mình đã lỡ làm mất mặt lưới làm việc của mặt phẳng xy làm sao để lấy lại đây?

rồi có những lúc không thể chuy bắt điểm (khi đã bật chuy bắt f3)

rồi đánh lệnh plan thì không thấy hình đâu cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình cũng đang tự học về cad 3D 2007, vẽ cũng khá tốt rùi . Nhưng có điều cách thiết lập trước khi vẽ của mình chưa được tốt nên khi vẽ nó gây cho mình hiều ức chế. Ví dụ như khi dùng lệnh Move

move ]

Specify base point or [Displacement] :(chọn điểm đầu tiên)

Specify second point or :mình chọn 0,0,0 (vì muốn di chuyển nó về gốc toạn độ)

nhưng nó lại mặc định là @0,0,0 và di chuyển đúng vị trí ban đầu của nó. nghĩa là nó không dichuyển đến điểm gôác toạ độ theo ý mình)

với lại mình đã lỡ làm mất mặt lưới làm việc của mặt phẳng xy làm sao để lấy lại đây?

bạn hãy upload file lên diễn đàn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

move ]

Specify base point or [Displacement] <Displacement>:(chọn điểm đầu tiên)

Specify second point or <use first point as displacement>:mình chọn 0,0,0 (vì muốn di chuyển nó về gốc toạn độ)

1. Tắt biến Dynamic UCS bằng cách nhấn F6 sẽ Move bình thường. Đây là tính năng truy bắt theo hệ tọa độ đối tượng (UCS Object), rất tuyệt khi sử dụng trên 3D.

2. Mất mặt lưới làm việc của mặt phẳng xy ? Cái này cần thiết không ? (rất rối mắt). Chọn UCS về WORLD rồi nhấn F7

3. Không thể truy bắt điểm (OSNAP) dù bật lên, bật xuống F3 ? Lỗi dừng lệnh đột ngột. Trong các lệnh bậu đang sử dụng có 1 lệnh bị lỗi về cách gán biến hệ thống OSMODE. Trong quá trình thực thi, lệnh này đã đặt biến OSMODE về 0. Đây là lỗi nhỏ, chỉ hơi khó chịu 1 chút. Nhấn F3 và chọn lại các tùy biến.

4. Đánh lệnh plan thì không thấy hình đâu cả ? Do đối tượng vẽ 1 nơi, gốc bản vẽ 1 nẻo. Xem lại gốc bản vẽ có tại điểm 0,0,0 hay không ? Rinh tất cả hình vẽ về gốc tọa độ. Một góc của đối tượng phải có tọa độ X=0,Y=0. Nếu là hình 3D (VD: nhà phố) thì mặt nền trệt phải có Z=0.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
http://www.cadviet.com/upfiles/REREER.rar

em mở hoài mà no ko ra,

recover cung pó tay luon;(

Đúng là bó tay thật rồi, cũng may mình chưa gặp trường hợp này lần nào cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
http://www.cadviet.com/upfiles/REREER.rar

em mở hoài mà no ko ra,

recover cung pó tay luon;(

Đúng là bó tay thật rồi, cũng may mình chưa gặp trường hợp này lần nào cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là file mình mở được. Không biết có bị mất phần nào không. Vì dung lượng file khá lớn, mà sau khi recover thì có vài trăm KB. Được bao nhiêu thì được nhé. À mình dùng Zwcad để recover.

http://www.cadviet.com/upfiles/binh_do.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo