Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranlaogia

tao 1lfile bản vẽ có 2 model

Các bài được khuyến nghị

chào các bác. e có việc cần nhờ anh em diễn đàn chỉ giáo dùm. em có 1 file mà cần có 2 model trên 1 file đó thì làm cách nào. em muốn tạo ra 2 model để dùng topo hiệu chỉnh chữ rồi in 2 tỷ lệ khác nhau. bác nào biết thì chỉ giáo giùm em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào các bác. e có việc cần nhờ anh em diễn đàn chỉ giáo dùm. em có 1 file mà cần có 2 model trên 1 file đó thì làm cách nào. em muốn tạo ra 2 model để dùng topo hiệu chỉnh chữ rồi in 2 tỷ lệ khác nhau. bác nào biết thì chỉ giáo giùm em

1. bạn có biết dùng layout để in các tỷ lệ khác nhau không.

2. trên model bạn vào view, viewports, 2 để làm việc với 2 khung bản vẽ trên 1 model.

3. theo mình biết hình như không tạo đc 2 tab model và mình cũng không thấy nó có ý nghĩa j lắm.

4. nhớ thanks nếu thấy có ích nhé^^

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. bạn có biết dùng layout để in các tỷ lệ khác nhau không.

2. trên model bạn vào view, viewports, 2 để làm việc với 2 khung bản vẽ trên 1 model.

3. theo mình biết hình như không tạo đc 2 tab model và mình cũng không thấy nó có ý nghĩa j lắm.

4. nhớ thanks nếu thấy có ích nhé^^

khi mình in bình đồ với mỗi loại bình đồ tỷ lệ khác nhau thì thay đổi kích thước chữ khác nhau. ví dụ như tỷ lệ 1/1000 thì đặt cỡ chữ 1.5 chẳng hạn như tỷ lệ 1/500 thì thay đổi cỡ chữ 1 cho tương thích.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình biết thì ko thể tạo được 2model trên 1file bản vẽ đâu. Bản chất model là không gian chung, còn layout là các cửa sổ view. Chỉ có layout thì mới có nhiều. Bạn thử nghĩ coi nếu autocad bố trí nhiều model thì khi view bằng layout nó sẽ chọn ở đâu? Loạn mất thôi@

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ko hiểu chủ topic nghĩ gì khi muốn cad có 2 model???

Theo mình nghĩ CAD ko thể có 2 model được-model theo mình hiểu đó là không gian vẽ ko giới hạn trên đó người dùng thực hiện thao tác vẽ còn việc in ấn chúng ta sẽ có thể xử lý bên layout(cũng có thể làm việc này bên model-trong diễn đàn cũng đã đề cập khá nhiều về điều này).

Bạn có thể search từ khóa:

- Hướng dẫn sử dụng layout

- Vẽ nhiều tỉ lệ trong 1 bản vẽ

- In ấn trong layout

....

Chúc may mắn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi mình in bình đồ với mỗi loại bình đồ tỷ lệ khác nhau thì thay đổi kích thước chữ khác nhau. ví dụ như tỷ lệ 1/1000 thì đặt cỡ chữ 1.5 chẳng hạn như tỷ lệ 1/500 thì thay đổi cỡ chữ 1 cho tương thích.

Mình nghĩ không thể làm được.Nếu ban muốn trên cùng1bản vẽ mà cũng những chữ đó in với tỉ lệ 1:500 và 1:1000

cùng ra cỡ chữ 1.5 thì bạn có thể đọc về Annotation.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đặt nhiều kiểu dimension khác nhau, với mỗi tỷ lệ bạn dùng 1loại, mình hay dùng như vậy và thấy ok^^. chúc thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay