Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nvcuongpro

zoom bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Các bác chỉ em cách zoom bản vẽ với :( Nghia la làm cho bản vẽ to hoặc nhỏ đi và kich thước thay đổi theo

Dùng lệnh Scale, nhập tỷ lệ phóng; 0.5 ; 2 ;5 ...tùy ý.

hoặc nhập kích thước cần thay đổi ví dụ kích thước hiện tại là 60, kích thước cần phóng to lên là 90 : gõ lệnh SC >>> nhập tỷ lệ phóng 9/6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Dùng lệnh Scale, nhập tỷ lệ phóng; 0.5 ; 2 ;5 ...tùy ý.

hoặc nhập kích thước cần thay đổi ví dụ kích thước hiện tại là 60, kích thước cần phóng to lên là 90 : gõ lệnh SC >>> nhập tỷ lệ phóng 9/6

ok em lam duoc roi thank bac

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác chỉ em cách zoom bản vẽ với :( Nghia la làm cho bản vẽ to hoặc nhỏ đi và kich thước thay đổi theo

Bản vẽ 2D thì khi dùng lệnh để Zoom mà kích thước trong bản vẽ thay đổi theo ta có 2 cách phân loại:

1. Zoom như thông thường ta dùng lệnh SC -->Enter ---> chọn điểm để thu phóng---> Nhập tỷ lệ thu phóng (cả 2 chiều thay đổi đều nhau ví dụ khi dùng SC với tỉ lệ 2 nghĩa là diện tích hình thu được gấp 4 lần hình cũ).

2. Zoom mà chiều dài và rộng khác nhau ví dụ ta Zoom hình mà có tỷ lệ dài là 2 rộng là 1.5 thì người ta gọi là SC một chiều. Cái này thì bạn có thể tham khảo cách tạo Block và sau đó dùng lệnh Insert thì sẽ được. Cách thứ hai là bạn có thể tham khảo sử dụng lisp, bạn thử tìm trên Cadviet xem có lisp đấy đấy, còn không tìm thấy thì mình có thể gửi Link cho sau cho bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ok em lam duoc roi thank bac

ha' ha' ha' làm đc mà không thanks ng ta 1 cái động viên. bác này v~...tè thế chứ :D

mình mà hỏi cái j ai vào comment là thanks hết :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo