Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
votanphu

MONG BÁC NGUYEN HOANG SUA LÍP ĐANH MAT CẮT NÀY CHO HOÀN THIỆN

Các bài được khuyến nghị

MÌNH CÓ 1 LISP ĐÁNH MẶT CẮT TỰ ĐỘNG : LISP NÀY CHỈ ĐÁNH ĐƯỢC 1 BÊN À , CÁC BẠN CÓ THỂ XEM RÕ HƠN TREN FILE CAD :YÊU CẦU BÀI TOÁN

ĐỂ SỬ DỤNG LISP NÀY ĐẦU TIÊN CÁC BẠN COPY FILE CAD :MC1 VÀO TRONG SUPPORT CỦA CAD SAU ĐÓ LOAD LISP MC1 LEN GÕ LENH MC.

CAC BAN SUA DUM LISP NAY

CHO MINH NHE

http://www.cadviet.com/upfiles/3/lisp_mc.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mới post từ hôm qua mà hôm nay đã sốt ruột phải post lại thế rồi hả bạn :)

MONG BÁC NGUYEN HOANG SUA LÍP ĐANH MAT CẮT NÀY CHO HOÀN THIỆN

Tiêu đề vầy thì khó có bác nào dám giúp bạn đây ^^. Trong lúc chờ đợi bác Hoành, bạn chịu khó mirror nó nhé :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mới post từ hôm qua mà hôm nay đã sốt ruột phải post lại thế rồi hả bạn :)

Tiêu đề vầy thì khó có bác nào dám giúp bạn đây ^^. Trong lúc chờ đợi bác Hoành, bạn chịu khó mirror nó nhé :)

THANKS BẠN ĐÃ CHO Ý KIẾN . MINH CUNG DANG MIRROR ĐÂY . MONG BÁC HOANG SỚM GIÚP EM

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác hoanh vào giúp với . bạn nào biết sửa dùm líp này với

Ở đây có rất nhiều người có thể giúp bạn! Nhưng, bạn chỉ đích danh thế kia thì bạn phải đợi lâu roài :lol:. Bạn chú ý cho lần sau nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình đoán lisp này không phải do CV member viết, vì nó khá ..rườm rà..Yêu cầu của bạn chỉ là insert block theo yêu cầu, vậy cần j phải dài thế kia nhỉ :( Hơn nữa bản thân mình chạy thì thấy sao sao đó, nó k nhận lệnh thay đổi tên MC, k biết có phải do thao tác hay k

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình đoán lisp này không phải do CV member viết, vì nó khá ..rườm rà..Yêu cầu của bạn chỉ là insert block theo yêu cầu, vậy cần j phải dài thế kia nhỉ :( Hơn nữa bản thân mình chạy thì thấy sao sao đó, nó k nhận lệnh thay đổi tên MC, k biết có phải do thao tác hay k

CÁI NÀY MÌNH DÙNG BÌNH THƯỜNG MÀ . DO NÓ CÒN THIẾU 1 CÁI MÌNH NÓI BÊN TRÊN THÔI

BẠN CÓ ĐÁNH LỆNH ĐƯỢC KO. MONG MỌI NGƯỜI AI BIẾT GIÚP MÌNH ĐI

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CÁI NÀY MÌNH DÙNG BÌNH THƯỜNG MÀ . DO NÓ CÒN THIẾU 1 CÁI MÌNH NÓI BÊN TRÊN THÔI

BẠN CÓ ĐÁNH LỆNH ĐƯỢC KO. MONG MỌI NGƯỜI AI BIẾT GIÚP MÌNH ĐI

Qủa thật... hơi mệt. Tôi sửa giùm bạn nè. Nhưng cái block này cũng cần phải sửa nữa thì mới đạt vì chữ nó đặt hơi... bị ngược, dùng mirror thì không mirror chữ. Nếu bạn chưa ưng ý thì còn phải sửa thêm block, chứ riêng y/c bạn đặt ra từ đầu topic thì đã đáp ứng.

Cái LSP này hơi "phiền hà" đấy. Hình như trên CADViet có nhiều thứ hay hơn LSP này, bạn chịu khó tìm nhé.

Chúc bạn toại nguyện

http://www.cadviet.com/upfiles/3/mc1_1.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng không hề bình thường, có chèn được block nhưng lỗi không thay đổi ATT text :) Bạn nói yêu cầu của bạn từ đầu đi, mình sẽ viết lại giúp bạn.

Đánh số hiệu MC 1 từ hay nhiều từ, chỉ có số hay có cả chữ, quy luật tăng ?? vv...

P/S : srr, post xong thì bạn DVH đã post file rồi, mặc dù MC vẫn không chạy ATT

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng không hề bình thường, có chèn được block nhưng lỗi không thay đổi ATT text :) Bạn nói yêu cầu của bạn từ đầu đi, mình sẽ viết lại giúp bạn.

Đánh số hiệu MC 1 từ hay nhiều từ, chỉ có số hay có cả chữ, quy luật tăng ?? vv...

Srr bác và chủ topic, tôi quên mất. Để sửa lại xem, tuy sửa cái LSP gốc này thì hơi... chán (chủ topic chỉ nói quay qua quay lại thành ra tôi chỉ quay lại quay qua, hì, hì)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Srr bác và chủ topic, tôi quên mất. Để sửa lại xem, tuy sửa cái LSP gốc này thì hơi... chán (chủ topic chỉ nói quay qua quay lại thành ra tôi chỉ quay lại quay qua, hì, hì)

cảm ơn bạn đã xem và giúp mình. khi mình nhận líp bạn sửa thì thấy như sau: là mặt cắt xuất hiện theo đúng cái hướng mình định ra( NHƯNG MÀ KO NẰM THEO ĐÚNG Ý CỦA MÌNH) BẠN XEM HÌNH CỦA MÌNH ĐỂ HIỂU HƠN, và lại chừ số nó way lung tung wa. ý của mình là như thế này khi đánh mc thì có 4 trường hợp : th1 : kích 2 điểm điểm từ trái sang bên phải thì mặt cắt way xuống ( theo hình vẽ mình đã trình bày )

TH2 : kich 2 điểm từ phài wa trái mc hướng lên trên ( chú ý mc phải nằm trên 1 đường thằng ) xem hình vẽ

TH3: KÍCH 2 ĐIỂM TỪ TRÊN XUỐNG THÌ MẶT CẮT WAY SANG PHẢI ( THEO HƯỚNG VUÔNG GÓC ) XEM HÌNH VẼ

TH4 : KÍCH 2 ĐIỂM TỪ DƯỚI LEN THÌ MẶT CẮT WAY SANG TRÁI ( THEO HƯỚNG VUÔNG GÓC ) XEM HÌNH VẼ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bạn đã xem và giúp mình. khi mình nhận líp bạn sửa thì thấy như sau: là mặt cắt xuất hiện theo đúng cái hướng mình định ra( NHƯNG MÀ KO NẰM THEO ĐÚNG Ý CỦA MÌNH) BẠN XEM HÌNH CỦA MÌNH ĐỂ HIỂU HƠN, và lại chừ số nó way lung tung wa. ý của mình là như thế này khi đánh mc thì có 4 trường hợp : th1 : kích 2 điểm điểm từ trái sang bên phải thì mặt cắt way xuống ( theo hình vẽ mình đã trình bày )

TH2 : kich 2 điểm từ phài wa trái mc hướng lên trên ( chú ý mc phải nằm trên 1 đường thằng ) xem hình vẽ

TH3: KÍCH 2 ĐIỂM TỪ TRÊN XUỐNG THÌ MẶT CẮT WAY SANG PHẢI ( THEO HƯỚNG VUÔNG GÓC ) XEM HÌNH VẼ

TH4 : KÍCH 2 ĐIỂM TỪ DƯỚI LEN THÌ MẶT CẮT WAY SANG TRÁI ( THEO HƯỚNG VUÔNG GÓC ) XEM HÌNH VẼ

MONG MOT PRO AUTOLÍP VÀO GIÚP ĐỞ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ko ai vao giúp cả . bác hoang di dau rui

mong bác gia_ bach vao giup

Đúng là góp ý với bạn quá khó, muốn giúp cũng chẳng dám. Thi thoảng bạn lại vào kêu trong 2topic, rồi để đó. Tốt nhất là bạn gửi tin nhắn riêng đến các bác ấy, chứ đừng làm phụ lòng những người quan tâm topic của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là góp ý với bạn quá khó, muốn giúp cũng chẳng dám. Thi thoảng bạn lại vào kêu trong 2topic, rồi để đó. Tốt nhất là bạn gửi tin nhắn riêng đến các bác ấy, chứ đừng làm phụ lòng những người quan tâm topic của bạn

cảm ơn bạn đã góp ý. mình đã nêu ra vấn đề rõ ràng ở trên rồi. mong bạn gải bài toán này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phần bạn nêu chỉ là 1 phần câu trả lời thôi. Mình không phải là người trực tiếp sử dụng lisp của bạn, nên cũng không rõ nguyên thủy mục đích là gì. Đầu vào của bạn ra sao , đầu ra là cái j? Mình cũng cố tét thử cũng chỉ ra 2 cái block MC A-A, lần nào cũng như lần nào, nên cũng chịu.

(còn phần hướng của block mà bạn YC, mình đã rõ.

Hỏi bạn thì bạn kêu các bác pro, bác Hoành, bác Bách.. đâm ra dân thường như mình cũng chẳng dám ho he.

THậm chí mình k thấy bạn ngồi lại chính topic của mình lấy 5p ^^

P/S : bác DVH hứa sửa giúp bạn ấy mà đâu rùi :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phần bạn nêu chỉ là 1 phần câu trả lời thôi. Mình không phải là người trực tiếp sử dụng lisp của bạn, nên cũng không rõ nguyên thủy mục đích là gì. Đầu vào của bạn ra sao , đầu ra là cái j? Mình cũng cố tét thử cũng chỉ ra 2 cái block MC A-A, lần nào cũng như lần nào, nên cũng chịu.

(còn phần hướng của block mà bạn YC, mình đã rõ.

Hỏi bạn thì bạn kêu các bác pro, bác Hoành, bác Bách.. đâm ra dân thường như mình cũng chẳng dám ho he.

THậm chí mình k thấy bạn ngồi lại chính topic của mình lấy 5p ^^

P/S : bác DVH hứa sửa giúp bạn ấy mà đâu rùi :(

xin lỗi bạn đã ko nói rõ. mong bạn thong cảm cho. muc đích của lisp của mình là đánh mặt cắt. chức năng của lisp nay la khi mình kích 2 điềm thi no cho mot chu , va mat định là chữ A , neu tiếp đánh thì nó tự động lấy chừ tiếp theo như B,C.... hoặc là tự điền . bạn có thể thử lisp của mình là bạn hiểu. điều mình mún sửa lisp nay để cho hoan thiện thi mình của đã đề cập ở trên rồi. mong bạn có thể hiểu ý mình. mong bạn có thể giúp mình. thanks bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin lỗi bạn đã ko nói rõ. mong bạn thong cảm cho. muc đích của lisp của mình là đánh mặt cắt. chức năng của lisp nay la khi mình kích 2 điềm thi no cho mot chu , va mat định là chữ A , neu tiếp đánh thì nó tự động lấy chừ tiếp theo như B,C.... hoặc là tự điền . bạn có thể thử lisp của mình là bạn hiểu. điều mình mún sửa lisp nay để cho hoan thiện thi mình của đã đề cập ở trên rồi. mong bạn có thể hiểu ý mình. mong bạn có thể giúp mình. thanks bạn

Bạn dùng cái này xem. Còn vấn đề chữ bị ngược thì bạn có thể sửa trực tiếp, chứ viết lisp về nó hơi mệt.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/mc1_2.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng cái này xem. Còn vấn đề chữ bị ngược thì bạn có thể sửa trực tiếp, chứ viết lisp về nó hơi mệt.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/mc1_2.lsp

rất cảm ơn bạn đã sửa lisp này . rất đúng ý của mình. chỉ còn một cái này là chưa hoàn thiện. bác có thể sửa dùm cho nó hoàn thiện lun. mc này có 4tr hợp. nhung mà th thứ 4 là khi đánh mc kích điểm từ dưới lên thì chữ bị ngược.chữ trong hợp này bạn cho nó về 0 độ là đúng. cảm ơn bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đang giúp bạn Votanphu insert 1 block att nhưng đang bí ở chỗ: không tìm ra được mã DXF xác định góc quay của att (chứ không phải góc quay của block là 50) để hiệu chỉnh. Bác nào biết mong chỉ giùm để giúp người khác cho trọn vẹn.

Nếu chỉ thêm cách tìm mã DXF một cách tổng quát thì quá tốt.

Xin thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đang giúp bạn Votanphu insert 1 block att nhưng đang bí ở chỗ: không tìm ra được mã DXF xác định góc quay của att (chứ không phải góc quay của block là 50) để hiệu chỉnh. Bác nào biết mong chỉ giùm để giúp người khác cho trọn vẹn.

Nếu chỉ thêm cách tìm mã DXF một cách tổng quát thì quá tốt.

Xin thanks.

Mã Dxf xác định góc quay của ATT vẫn là 50

Ví dụ : thay đổi góc quay của thuộc tính đầu tiên của Block

(setq e (car(entsel "\n Pick chon Block")))

(setq e1 (entget (entnext e)))

(entmod(subst (cons 50 (getangle "\n Nhap goc")) (assoc 50 e1) e1))

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay