Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duylinhcon

Băng đai di động nè

Các bài được khuyến nghị

tớ mới học max. Lần này vớ con đề tầi lắp ráp, làm cái này là để mô phỏng quá trình lắp ráp. Tớ muốn xuất sang file để chuyển sang INVENTER, pác nào biết chỉ em với nhé. Tạm thời em mô phỏng trên 3dmax, nhưng mà cảm thấy hạn chế quá. Nick của tớ là chimduathu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tớ mới học max. Lần này vớ con đề tầi lắp ráp, làm cái này là để mô phỏng quá trình lắp ráp. Tớ muốn xuất sang file để chuyển sang INVENTER, pác nào biết chỉ em với nhé. Tạm thời em mô phỏng trên 3dmax, nhưng mà cảm thấy hạn chế quá. Nick của tớ là chimduathu.

mấy hôm nữa mô làm xong mô phỏng sẽ pót lên cho anh em coi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn lấy Cad làm trung gian rồi chuyển qua Inv.

Mình đã thử làm nhưng không chuyển được. Có phải bạn nói chuyển đuôi DWG không. Mình chuyển xong ki nhập vào inventer máy báo lõi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã thử làm nhưng không chuyển được. Có phải bạn nói chuyển đuôi DWG không. Mình chuyển xong ki nhập vào inventer máy báo lõi

Dùng lệnh Export trong Cad xuất bản vẽ đang vẽ dạng Solid sang *.sat rồi dùng Inverter hoặc Solid mà đọc nó sẽ biến thành các file thích hợp rồi dùng vào các mục đích khác ví dụ: mô phỏng chuyển động v.v. rồi Save as lại *.dwg thế là xong. Hãy xem bản vẽ dưới là sản phẩm của Solid đấy.

Nhìn chung bản vẽ của bro thiếu hết cả gối đỡ UCP, UCP hoặc UCT để tăng băng khi băng gião hoặc chỉnh cho băng chạy ổn định, các thanh giằng chân có vẻ hơi nhỏ, kết cấu con lăn trên là con lăn phẳng thì có mà chỉnh băng cả ngày nó vẫn chạy chệch, kết cấu bắt chân với thanh dọc băng tải sao lại lòi ra thế kia? Làm thế thợ nó cắt ra rồi phải hàn lại à? Rồi chưa có bảo vệ xích truyền chuyển động từ hộp giảm tốc lên lô chủ động. Nói chung nhìn hơi phản cảm, nếu vẽ để luyện CAD thì OK.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo