Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
malangthang_84

phần mềm dự toán xây dựng nào thông dụng nhất hiên nay

Các bài được khuyến nghị

Đang dùng PM dự toán GXD, thấy ổn

Mình thấy nhiều ng dùng accit, nên mình nghĩ 2 thằng này dùng đc, còn G8 hay các Pm # chưa dùng và cũng chưa gặp ai dùng để nhận xét

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Theo mình biết thì hiện nay trong XDDD thường dùng ACITT còn trong giao thông phổ biến dùng G8. Cái này bạn có thể sang 1 số trong chuyên về dự toán như: dutoancongtrinh.com hay giaxaydung.vn tìm hiểu thêm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi nói thật nhé, không hiểu sao từ khi đi làm đến bgiờ

chưa bao giờ tôi dùng phần mềm dự toán nào bởi vì lý do như sau: (mặc dù đã thử)

1-Lúc chạy, các phần mền hay bị lỗi ngớ ngẩn: ví dụ như là: không có mã nào sử dụng thep có d>18, lúc phân tích ra lại thấy xuất hiện

2-Có cái thì theo định mức phân tích ra cát đen, phần mềm phân tíhc toàn cát vàng

.....................

Phương án của tôi là tôi dùng bảng excel

Nói chung là tôi hơi " LÔNG DÂN " 1 CHÚT

Ư

Ưh mình thấy ý kiến của bạn giống tớ, thử mấy em demo mà nhiều khi cái số họ phân tích ra cứ ở đâu mà mình ko thể hiểu đc,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau một thời gian sử dụng mình rút ra một số kinh nghiệm sau
Ưu điểm 
- Cả 2 nhập liệu từ exel dễ ràng.
- Phần mềm hay cập nhập thông tư và đơn giá mới ( Quan trọng ). ( Bạn ít tốn công tìm tòi và nhập liệu thông báo mới )
Nhược điểm:
- Một số tỉnh vẫn thiếu thông tin đơn giá.
- Đơn giá tổng hợp dự toán Delta mang tính chất “tham khảo “ vì công thức tính không làm tròn cho nên khi xuất ra phai exel đơn giá tổng hợp không “chuẩn”. 
1. Cách tính Delta

Khối lượng (Làm tròn 3 con số ) Đơn giá (làm tròn đến đồng) Thành tiền (A) 3,52643 123456,12312 435359,376254

Nhưng khi thể hiện trên mặt con số nó phải như thế này ( Phần bôi màu đỏ phải đc làm tròn )
2. Cách tính G8

Khối lượng (Làm tròn 3 con số ) Đơn giá (làm tròn đến đồng) Thành tiền làm tròn (B) 3,526 123456 435306

Kết quả là sai kết quả sai lệch nhau. Do vậy nếu bạn cứ tin tưởng kết quả xuất exel đơn giá tổng hợp của Delta đem đi đấu thầu và làm Hợp đồng bạn gặp rắc rối khi thanh toán kho bạc ( họ kiểm tra nhân các con số với nhau ra kết quả là B không lải là A ). Phần mềm dự toán G8 không bị lỗi này. 
Về giá cả các bạn tìm hiểu big%20grin.gif
( Phần mềm dự toánAcitt dùng khá bất tiện theo mình nên mình không đề cập ở đây )
Trên là một số kinh nghiệm của mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã xem qua nhiều chương trình dự toán và theo đánh giá của mình, một chương trình dự toán chuyên nghiệp phải thỏa mãn được những yêu cầu sau:
1. Giao diện đẹp dễ sử dung, nếu là trên nền excel càng tốt.
2. Chỉ nhập dữ liệu 1 lần thông qua bảng tiên lượng (được lập theo mẫu bảng đo bóc khối lượng của BXD). Thao tác nhập dữ liệu nhanh, diễn giãi rõ ràng, có khả năng tự kiểm soát, phát hiện lỗi nếu nhập sai. Phần còn lại chương trình tự phân tích nhanh chóng cho ra kết quả.
3. Thao tác hiệu chỉnh in ấn ít nhất, tiết kiệm thời gian nhất.
4. Có thể tạo ra nhiều kiểu lập dự toán như dự toán thiết kế, dự toán đấu thầu...
5. Việc hiệu chỉnh dự toán(thêm bớt hạng mục, công việc) dễ dàng và nhanh chóng.
6. Lưu lại tất cả các công thức để mọi người có thể kiểm tra.
7. Dễ dàng cập nhật dữ liệu khi có sự điều chỉnh thông tư chế độ dự toán.
8. Khắc phục đước các điểm yếu cố hữ mà các chương trình dự toán trên thị trường hiện nay đang mắc phải.
Và còn nhiều tiện ích khác nữa...
Tất cả những yêu cầu trên bây giờ đã được đáp ứng bởi chương trình dự toán: DuToanVA
Hoàn toàn trên nền excel, dễ dàng nhập liệu và quản lý dữ liệu. Hoàn toàn tự động và Tốc độ xử lý gần như ngay lập tức. Giao diện chuyên nghiệp, định dạng trang in sẵn.
Có thể nói rằng: Nhập Số liệu bóc tách khối lượng, xong, in, nộp.biggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

Đính kèm theo là bộ cài đặt, sau khi các bạn cài đặt xong, pass là VA
Bản dự toán này rất trực quan, dể sử dụng nhưng cũng rất chuyên nghiệp. Từ các bạn chưa nắm rõ về dự toán đến các kỹ sư chuyên lập dự toán đều có thể sử dụng và hài lòng.
Mình đang sử dụng và hoàn toán hài lòng.

http://www.mediafire.com/?5kz6y5c2i6rcpae
https://sites.google.com/site/dutoanva/trang-chu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ bây giờ chủ topic này chắc là đang hoa mắt rồi đây, chứ thấy mỗi người một ý chắc là bạn ko biết nên dùng cái nào luôn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng phần mềm Eta thấy rất ok, giao diện ổn, xử lý nhanh, mà rất phù hợp với dân tư vẫn thiết kế của mình, mọi người tham khảo đi, mình dùng bản free trước rồi mới quyết định mua bản cứng đấy, thử tham khảo ở dutoan.net xem có phù hợp với mọi người ko.

chuẩn đấy chị ạ . các bác cứ quảng cáo nọ kia , ko biết các bác đã thử dùng Eta chưa ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin giới thiệu tới các bạn trang www.dinhmuconline.com cho phép tra cứu gần như toàn bộ các định mức hiện nay. Bao gồm tra cứu định mức, tính đơn giá theo địa phương và kết xuất dự liệu ra file excel 2007. Việc tra cứu là hoàn toàn miễn phí và không cần cài đặt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bạn dùng để thẩm tra dự toán, hoặc làm dự toán từ file sẵn có nhập vào (file excel, các file gốc làm trên các phần mềm dự toán khác) thì đây là cái bạn cần rồi, vẫn cập nhật đầy đủ phiên bản mới, đơn giá mới, chạy luôn không cần khóa cứng:

http://dutoanf1.com/trang-chu/du-toan-f1-mien-phi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hỗ trợ cho việc học tập, thực hành thực tế bạn nên tham khảo phần mềm dự toán Escon 2016 miễn phí.

Tìm kiếm bài: Hướng dẫn đăng ký nhận Key phần mềm bản quyền miễn phí phần mềm dự toán CIC.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay