Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thanchet13

Lisp vẽ trắc dọc, trắc ngang kênh mương

Các bài được khuyến nghị

Có ai viết lisp chạy trắc dọc, trắc ngang kênh ko a.

- Tôi dùng nova free để chạy, nhưng trắc dọc chỉ chạy được 1 đường, trong khi đó kênh mương có 3, 4 đường cần thể hiện

(đáy kênh TN, đáy kênh tkê, mực nước, bờ kênh). Nên rất bất tiện

Nên đề nghị lên đây! Đề xuất với các Pác

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

- Tôi dùng nova free để chạy, nhưng trắc dọc chỉ chạy được 1 đường, trong khi đó kênh mương có 3, 4 đường cần thể hiện

Trong nova, cao độ của đường đỏ thiết kế bạn chon trùng với cao độ đáy kênh(để tiện tính toán cao độ đầu kênh và cao độ cuối kênh ở Hạ lưu)

Do vậy, theo tôi, tôi đã làm, Không cần chi tiết quá trên trắc dọc, đáy kênh, thành kênh, như bạn nói.

Nếu bạn thíc thì hãy copy lên (khôngnên offset) 1 đoạn đúng bằng chiều cao h chia cho tỷ lệ đứng

Bạn thử nghĩ mà xem, nếu kênh của bạn bé thì khoảng cách các đờng này cũng chẳng phân biệt đưoc

Sau đó bạn trích chi tiết kênh ra.

GS!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong nova, cao độ của đường đỏ thiết kế bạn chon trùng với cao độ đáy kênh(để tiện tính toán cao độ đầu kênh và cao độ cuối kênh ở Hạ lưu)

Do vậy, theo tôi, tôi đã làm, Không cần chi tiết quá trên trắc dọc, đáy kênh, thành kênh, như bạn nói.

Nếu bạn thíc thì hãy copy lên (khôngnên offset) 1 đoạn đúng bằng chiều cao h chia cho tỷ lệ đứng

Bạn thử nghĩ mà xem, nếu kênh của bạn bé thì khoảng cách các đờng này cũng chẳng phân biệt đưoc

Sau đó bạn trích chi tiết kênh ra.

GS!

Nếu như thế thì bất tiện lắm, vì chạy đường đỏ rất mất nhiều thời gian, tôi muốn nhập số liệu, xử lý xong là chạy một lèo. Hơn nữa, khi khảo sát về, tài liệu trắc dọc của tôi có nhiều đường: Đáy kênh, bờ tả, bờ hữu...nếu chạy đường đỏ làm sao nhanh được.

Nếu có lisp chạy được 4-5 đường trắc dọc là hay nhất.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tÔI CÓ 1 ĐOẠN LISP VẼ TRẮC DỌC!\

nHƯNG MÀ VẪN PHẢI NHẬP SỐ LIỆUCHO TỪNG CỌC

kẾT QUẢ LÀ NOVA NHANH HƠN

BẠN THỬ ĐIẸNCHO BỌN HH XEM, HÌNH NHƯ BỌN NÓ CÓ PHẦN MỀM!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử cái này xem

công ty mình dùng cái này

http://www.cadviet.com/sub/hupload.php?fok=diahinh.rar

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thanks! Bạn có thể trình bày sơ cách sử dụng được không? Hình như đây là lisp cho khảo sát địa chất và địa hình

bạn up lại đi link die rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thanks! Bạn có thể trình bày sơ cách sử dụng được không? Hình như đây là lisp cho khảo sát địa chất và địa hình

nhưng vẫn thiết kế kênh đc . mình có file hưỡng dẫn rồi đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dường link đây

<a href="http://www.cadviet.com/upfiles/DIAHINH.rar" target="_blank">http://www.cadviet.com/upfiles/DIAHINH.rar</a>

(Tác giả chú ý lần sau copy đuờng link này)

đương link trên có hưỡng dẫn cụ thể ở Acad2004 luôn còn cái dưới chưa được hướng dẫn

http://www.cadviet.com/sub/hupload.php?fok=huongdan_2.doc

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
đương link trên có hưỡng dẫn cụ thể ở Acad2004 luôn còn cái dưới chưa được hướng dẫn

http://www.cadviet.com/sub/hupload.php?fok=huongdan_2.doc

không down được ban ơi, nó hiện lên địa chỉ upload thui. bạn có thể gửi cho mình vào mail: anhtuan011185@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin tác giả upload lại file và copy lại đường link như sau thì pàkon mới down xuống được, thanks!!

http://www.cadviet.com/upfiles/huongdan_2.doc

ủa sao không thấy các bác trên diễn đàn nói về cách sử dụng lisp này nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao bạn không dùng phần mềm TKK chạy kênh. khi chạy ra có cả 4 đường đấy bạn. Thiết kế mặt cắt ngang thì tuyệt vời. mình cũng đang dùng nó, chạy trên cad 2004

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao bạn không dùng phần mềm TKK chạy kênh. khi chạy ra có cả 4 đường đấy bạn. Thiết kế mặt cắt ngang thì tuyệt vời. mình cũng đang dùng nó, chạy trên cad 2004

Cái này dùng có cr không hả bạn, Ban có thể upload chia sẽ cho mình với được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này dùng có cr không hả bạn, Ban có thể upload chia sẽ cho mình với được không?

bạn dùng thử nhé

đây chỉ là crack của nó thôi. còn phần mềm thì bạn tìm trên mạng nhé. mình cũng load trên mạng về. chúc bạn thành công.

http://www.cadviet.com/upfiles/KHOA.rar

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn dùng thử nhé

đây chỉ là crack của nó thôi. còn phần mềm thì bạn tìm trên mạng nhé. mình cũng load trên mạng về. chúc bạn thành công.

http://www.cadviet.com/upfiles/KHOA.rar

"tranlaogia" có thể upload cả bộ cài và hướng dẫn cài được không mình cài TKK pro4.0 thi nó báo là "bạn đang sử dụng bản demo...click chuot vài lần nó out mất" còn cài bản TKK.net thi nó báo là" can not connect...". nếu được bạn upload bộ setup va hướng dẫn cài đặt thi tốt lắm. Hoặc bạn có thể mail hướng dẫn cài đặt cho mình theo địa chỉ anhtuan011185@gmail.com. "tranlaogia" cho hoi them la nếu đang cài nova dùng với cad2002 và chạy khoá ảo thì có sử dụng được TKK kô

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
"tranlaogia" có thể upload cả bộ cài và hướng dẫn cài được không mình cài TKK pro4.0 thi nó báo là "bạn đang sử dụng bản demo...click chuot vài lần nó out mất" còn cài bản TKK.net thi nó báo là" can not connect...". nếu được bạn upload bộ setup va hướng dẫn cài đặt thi tốt lắm. Hoặc bạn có thể mail hướng dẫn cài đặt cho mình theo địa chỉ anhtuan011185@gmail.com. "tranlaogia" cho hoi them la nếu đang cài nova dùng với cad2002 và chạy khoá ảo thì có sử dụng được TKK kô

khóa ảo mình upload trên đây chạy được cả TOpo, nova, TKK nhưng chỉ tương thích cho cad 2004, 2005 thôi. bạn phải tải TKK pro16. bạn tìm trên mạng nhiều lắm. phần phềm Tkkpro.net16 có dung lương 23MB nên khhông load lên được. BẠn copy về cài bình thường. để sử dụng được khoá này bạn cần có thêm harmony settup2006(topo) và hasp4_ driver_ settup và cùng với khoá ảo mình đã upload thì mới chạy được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khóa ảo mình upload trên đây chạy được cả TOpo, nova, TKK nhưng chỉ tương thích cho cad 2004, 2005 thôi. bạn phải tải TKK pro16. bạn tìm trên mạng nhiều lắm. phần phềm Tkkpro.net16 có dung lương 23MB nên khhông load lên được. BẠn copy về cài bình thường. để sử dụng được khoá này bạn cần có thêm harmony settup2006(topo) và hasp4_ driver_ settup và cùng với khoá ảo mình đã upload thì mới chạy được.

mình đã thử rồi nhưng mà chi xài được một số lệnh thôi.còn thiết kế tuyến đều không được.hic khó hiểu quá.Trợ giúp nhé bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đã thử rồi nhưng mà chi xài được một số lệnh thôi.còn thiết kế tuyến đều không được.hic khó hiểu quá.Trợ giúp nhé bạn

phần mềm TKK dùng như là TDN. dòng lệnh gần như nhau. chỉ khác là khi bạn vạch đường đỏ còn tính thêm các chỉ tiêu của kênh nữa. thế bạn đang ở đâu?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay