Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
caibutchi

Hỏi về nội suy đường đồng mức trong nova

Các bài được khuyến nghị

Chào các cao thủ,mình muốn hỏi lệnh trong nova giúp tự đông nội suy và vẽ thêm các đường đồng mức có cao độ nằm giữa 2 đường đồng mức cho trước.cảm ơn

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cần làm như này để làm đồ án thiết kế đường bằng tay đúng ko?bạn có thể đánh lệnh DM sau đó vào phần bước cao độ để điền,bước cao độ mà nhỏ thì mật độ các đường đồng mức càng dày

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh chị cho em hỏi khi em vẽ đường đồng mức trong Nova thì bị out luôn khỏi chương trình.Em đã xóa đi cài lại nhưng vẫn bị như thế.Vậy có cách nào khắc phục không ạ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh chị cho em hỏi khi em vẽ đường đồng mức trong Nova thì bị out luôn khỏi chương trình.Em đã xóa đi cài lại nhưng vẫn bị như thế.Vậy có cách nào khắc phục không ạ ?

bạn nên chọn lại các thông số sẽ được. chọn số đường thưa ra và khoảng cách điền lớn thì sẽ không bị

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nên chọn lại các thông số sẽ được. chọn số đường thưa ra và khoảng cách điền lớn thì sẽ không bị

Vâng.Lúc đầu em cũng nghĩ như anh nói ,nhưng sau khi thử lại nhiều lần với file ví dụ vẫn ko được.Cùng 1 số liệu ấy cũng chạy trên Cad14 thì được nhưng khi chạy trên CAD 2005 như của em thì bị out luôn.Có anh chị nào bị như em ko ạ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đang tự mầy mò học Nova ,em thực hành trên file có sẵn khi cài.Em nghĩ chắc cái crack của em có vấn đề.Em đã thử cài với mấy cái khóa ảo khác đều thế.Chắc lúc khác em sẽ cài lại.Cám ơn anh đã góp ý !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay