Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dkkx3a

làm sao mà tạo được file *.vlx và nó thật sự là cái gì

Các bài được khuyến nghị

Các bác các anh đại gia Autolisp ơi, chỉ dùm tiểu đệ vấn đề này giúp...

Do mới học nên rất tò mò là làm sao mà tạo được file *.vlx và nó thật sự là cái gì....Bác nào biết giúp em với, em xin cảm ơn!!! (Liệu có chương trình nào mở nó được không???????)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Do mới học nên rất tò mò là làm sao mà tạo được file *.vlx và nó thật sự là cái gì....Bác nào biết giúp em với, em xin cảm ơn!!! (Liệu có chương trình nào mở nó được không???????)

1-

Help:

VLISP provides you with the ability to create a single, standalone executable module for your application. This module incorporates all your application's compiled files, and can include DCL, DVB, and other files that your application may need. Executable VLISP modules are known as VLX files, and are stored in files named with a .vlx extension.

Translation:

VLISP cung cấp cho bạn khả năng tạo một module thực thi đơn giản và độc lập cho ứng dụng của bạn. Module này dịch và kết hợp tất cả các file chương trình, có thể bao gồm cả các file DCL, DVB và một số file khác cần thiết cho chương trình của bạn. Module thực thi VLISP được gọi là file VLX, được lưu với dạng *.vlx

Tóm lại: *.vlx là một ứng dụng được tổng hợp từ 2 quá trình linked + compiled (liên kết và dịch)

2- Muốn tạo *.vlx? Rất đơn giản, gõ lệnh vlisp -> vào Visual Lisp Editor: Menu - File - Make Application - New Application Wizard. Sau đó nó cần gì bạn đáp ứng cái đó là có *.vlx

3- Sau khi đã dịch sang *.vlx, bạn không thể đọc nó được nữa, trừ khi.... Chỗ này bạn tự tìm hiểu lấy, ssg đã tuyên bố trước bàn dân thiên hạ là không thảo luận về cái này nữa!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi nghĩ bạn nên đổi lại tiêu đề cho topic là : *.vlx và nó thật sự là cái gì.???và làm sao mà tạo được ? " :s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có cách nào ghép file *.slb vào file *.vlx khổng? Quá trình biên dịch hoặc ghép như thế nào?

Theo như tôi biết thì không thể ghép slb vào vlx. VLX chỉ cho ghép 5 kiểu file, mà không thấy kiểu slb (thư viện slide). Bạn vào lệnh vlide, sau đó chọn File, chọn Make Application, chọn New, chọn Simple hoặc Expert rồi làm theo hướng dẫn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1-

Help:

VLISP provides you with the ability to create a single, standalone executable module for your application. This module incorporates all your application's compiled files, and can include DCL, DVB, and other files that your application may need. Executable VLISP modules are known as VLX files, and are stored in files named with a .vlx extension.

Translation:

VLISP cung cấp cho bạn khả năng tạo một module thực thi đơn giản và độc lập cho ứng dụng của bạn. Module này dịch và kết hợp tất cả các file chương trình, có thể bao gồm cả các file DCL, DVB và một số file khác cần thiết cho chương trình của bạn. Module thực thi VLISP được gọi là file VLX, được lưu với dạng *.vlx

Tóm lại: *.vlx là một ứng dụng được tổng hợp từ 2 quá trình linked + compiled (liên kết và dịch)

2- Muốn tạo *.vlx? Rất đơn giản, gõ lệnh vlisp -> vào Visual Lisp Editor: Menu - File - Make Application - New Application Wizard. Sau đó nó cần gì bạn đáp ứng cái đó là có *.vlx

3- Sau khi đã dịch sang *.vlx, bạn không thể đọc nó được nữa, trừ khi.... Chỗ này bạn tự tìm hiểu lấy, ssg đã tuyên bố trước bàn dân thiên hạ là không thảo luận về cái này nữa!

Nhân dịp bàn về cách tạo file VLX từ file LSP, DCL…. Tôi đã thử tạo file VLX từ LSP, DCL, TXT, kết quả đúng như Autodesk đã nói. Nhưng khi đưa vào file DVB thì trình biên dịch báo lỗi. Bạn có thể chỉ cho tôi cách khắc phục được không!? Xin cảm ơn bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi mình ghép thằng LSP và thằng DVB thằng cad 2012 nó cũng báo lỗi ko biết có phải thằng cad 2012 nó ko hỗ trợ DVB trong Vlisp nữa nên nó báo lỗi hay sao mong câu trả lời của các bác. Ko bít các cad thấp hơn nó có báo lỗi ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo