Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hungbabahung

Tìm Phần Mềm Thống Kê Thép Cho cầu

Các bài được khuyến nghị

Em có coi qua autocad detailling và Pro concrete nhưng đều thấy không áp dụng được cho thống kê thép bên cầu. Các bác đi trước bít nhìu chỉ em phần mềm nào đó làm công việc này nhanh hơn không.Nếu có cả mô hình trực quan thì càng tốt.Tks all.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em có coi qua autocad detailling và Pro concrete nhưng đều thấy không áp dụng được cho thống kê thép bên cầu. Các bác đi trước bít nhìu chỉ em phần mềm nào đó làm công việc này nhanh hơn không.Nếu có cả mô hình trực quan thì càng tốt.Tks all.

Mình thì chưa sử dụng autocad detailling và Pro concrete. Và bạn có thể cho biết tại sao 2 Phần mềm này không áp dụng cho thống kê thép bên cầu?? Tiêu chí để thống kê thép được cho bên Cầu theo bạn phải như thế nào? Thấy bạn có post bài trong topic Thống kê cốt thép - CTK của bác JinYong. Bạn thấy chương trình của bác ấy thế nào? Mình thấy cũng được đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thì chưa sử dụng autocad detailling và Pro concrete. Và bạn có thể cho biết tại sao 2 Phần mềm này không áp dụng cho thống kê thép bên cầu?? Tiêu chí để thống kê thép được cho bên Cầu theo bạn phải như thế nào? Thấy bạn có post bài trong topic Thống kê cốt thép - CTK của bác JinYong. Bạn thấy chương trình của bác ấy thế nào? Mình thấy cũng được đấy.

Khuôn mẫu của detaill va prosteel đều phải khai báo cấu kiện bê tông trước. Dầm mà 2 phần mềm trên đều dùng dạng mặt cắt cho cấu kiện dầm nhà. Mình tìm mãi import mặt cắt mà không có.Còn phần mêm ctk của bác jijong thì e đang chờ bản cho autocad 2012 dùng thử.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay