Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
leejang

CAD 2012 không tự động load lisp khi open file ?

Các bài được khuyến nghị

Các phiên bản cad trước khi e add lisp vào startup thì nó tự động load lisp lên khi open File nào đó . Nhưng bản CAD 2012 thì nó ko tự động load khi e open file lên? Có bác nào biết cách xử lý thì giúp em với ạ ! em xin chân thành cảm ơn !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các phiên bản cad trước khi e add lisp vào startup thì nó tự động load lisp lên khi open File nào đó . Nhưng bản CAD 2012 thì nó ko tự động load khi e open file lên? Có bác nào biết cách xử lý thì giúp em với ạ ! em xin chân thành cảm ơn !

khi kđộng cad rùi bạn gõ AP, chọn đường dẫn đến nơi bạn để lisp, load nó, tích vào add to history, bên dưới có startup suite (hình cái cặp) click vào contents chọn đường dẫn như trên,

ok!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi kđộng cad rùi bạn gõ AP, chọn đường dẫn đến nơi bạn để lisp, load nó, tích vào add to history, bên dưới có startup suite (hình cái cặp) click vào contents chọn đường dẫn như trên,

ok!

làm đc chết liền đó!

Tui cũng thử rùi mà có dc đâu, cái này của bạn cũ rích rùi, dùng cho mấy phiên bản năm trước thì dc <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm đc chết liền đó!

Tui cũng thử rùi mà có dc đâu, cái này của bạn cũ rích rùi, dùng cho mấy phiên bản năm trước thì dc <_<

buồn thiệt, mình cũng làm được.Chả lẽ giờ bạn lại chết liền ah

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ơi cho e hỏi công ty e dùng cad 2012 bản quyền.

e dùng lệnh AP để load lisp thì lại k có lệnh này, mà hình chỉ xuất hiện 2 lệnh APBOX và APERTURE thôi.

bác nào biết load lisp trong cad 2012 bảo e với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình gõ ap thì vẫn có lệnh đóa.Nếu không được bạn gõ đầy đủ lệnh là appload xem được không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo như tôi được biết các cad đời thấp (2007) là có hỗ trợ sẵn VBA nên các bạn có thể load lisp bình thường, nhưng từ cad đời cao 2011, 2012 hay có thể trước đó thì không hỗ trợ VBA ngay, các bạn muốn load lisp thì phải phải vào trang chủ down thêm VBA hỗ trợ cho cad về, cài ra thì mới ap lisp vào được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo như tôi được biết các cad đời thấp (2007) là có hỗ trợ sẵn VBA nên các bạn có thể load lisp bình thường, nhưng từ cad đời cao 2011, 2012 hay có thể trước đó thì không hỗ trợ VBA ngay, các bạn muốn load lisp thì phải phải vào trang chủ down thêm VBA hỗ trợ cho cad về, cài ra thì mới ap lisp vào được.

:lol:

@longbyoongho : Cad12 nào hả bạn ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình xài AutoCAD LT 2012 - English

bạn nào biết VBA của cái này hoặc để hỗ trợ cho sử dụng autocad cần cài đặt phần mềm nào thì chỉ cho mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đọc trong forum thấy cần cài thêm phần mềm LT-Extender 2000 Plus V1.9 thì autocad mới nhận lệnh appload. Mình đã search google nhưng k tìm thấy phần tương thích (hoặc mình gà k biết cài) với AutoCAD LT 2012. Bạn nào có link down và hướng dẫn cài đặt phần mềm này thì post lên giúp mình với nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có một cách đơn giản mà sao hem dùng, ngồi đó mà......Đem mấy cái thứ lisp vớ vẩn cần dùng đó ném hết vào cái file mà cad chạy thì nó sẽ được load ấy. đến đời cad nào chẳng dùng được, kể cả về sau autodesk có có ra đến cad 2020 vẫn phải dùng được chứ.

nên nhập lệnh lisp hay dùng vào đoạn aotuload trong file acad20xxdoc.lsp cái file đáng ghét này nè. nhớ để đúng trỗ nhé hem lại hỏng cả cad đấy, luc đó thi chỉ có cài lại thôi :D (nhớ viết đúng cú pháp nhé)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nào biết VBA của cái này hoặc để hỗ trợ cho sử dụng autocad cần cài đặt phần mềm nào thì chỉ cho mình với

thanks biggrin.png

AutoCAD LT là chi phí thấp hơn các phiên bản của AutoCAD, mặc dù với khả năng giảm, lần đầu tiên phát hành vào tháng 11 năm 1993. AutoCAD LT, giá $ 495, đã trở thành sản phẩm đầu tiên trong lịch sử của công ty giá dưới $ 1000 mang tên AutoCAD. Ngoài ra để được bán trực tiếp bởi Autodesk, nó cũng có thể được mua tại các cửa hàng máy tính, không giống như phiên bản đầy đủ của AutoCAD, phải được mua từ đại lý chính thức Autodesk. Autodesk phát triển AutoCAD LT để có một mục nhập cấp gói phần mềm CAD để cạnh tranh ở mức giá thấp hơn.

Của việc phát hành năm 2011, AutoCAD LT MSRP đã tăng lên $ 1200. Trong khi có hàng trăm sự khác biệt nhỏ giữa các gói đầy đủ AutoCAD và AutoCAD LT, hiện nay có một vài sự khác biệt được công nhận chính [8] trong các tính năng của phần mềm:

* 3D Khả năng: AutoCAD LT thiếu khả năng tạo ra, hình dung và đưa ra các mô hình 3D cũng như in ấn 3D.

* Mạng lưới cấp phép: AutoCAD LT không thể được sử dụng trên nhiều máy tính qua mạng.

* Tùy biến: AutoCAD LT không hỗ trợ tùy biến với LISP, ARX, và VBA.

Khả năng quản lý và tự động hóa với Bảng Set Manager và ghi hành động.

* CAD tiêu chuẩn công cụ quản lý.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks biggrin.png

Bạn có để ý là CAD của bạn có chữ LT ko? Bạn đang dùng bản CAD giới hạn các chức năng sau:

The function set of AutoCAD LT is limited in these key areas:

• 3D functionality (editing, solids)
  • Sheet set management
  • Dynamic blocks authoring (some versions)
  • Data links
  • Customization (AutoLISP, ARX, VBA, .NET)
  • Presentation graphics (truecolor, rendering)
  • CAD standards management
  • Network licensing and CAD manager tools
  • Express Tools
  • Database connectivity
  • User profiles
  • Performance (some operations and not accelerated)
  • Advanced features (attaching images, nonrectangular viewports, xref clipping, align, sketch, extended attribute export, layer translator, DWG encryption, macro recording, autotrace, regions, gradients, undefine...)

Bạn vào đây để biết chính xác là nó bị giới hạn những gì: http://usa.autodesk.com/adsk/servlet/pc/compare/item?siteID=123112&id=13706379

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy có cách nào khắc phục các giới hạn đó không hả các bác, hay chí ít là cái Customization (AutoLISP, ARX, VBA, .NET) cũng được. Em rất gà về vấn đề này mong các bác hết sức giúp đỡ với.

Tiện thể cho e hỏi thêm, cad của e mấy hôm nay có hiện tượng lạ là khi zoom nhỏ thì bắt điểm rất dễ dàng nhưng khi zoom to lên thì không bắt điểm được, con trỏ chuột tự nhiên di chuyển rất chậm và khó khăn. Đó là lỗi gì và cách khắc phục ntn vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy có cách nào khắc phục các giới hạn đó không hả các bác, hay chí ít là cái Customization (AutoLISP, ARX, VBA, .NET) cũng được. Em rất gà về vấn đề này mong các bác hết sức giúp đỡ với. => Cài bản No Limit vào

Tiện thể cho e hỏi thêm, cad của e mấy hôm nay có hiện tượng lạ là khi zoom nhỏ thì bắt điểm rất dễ dàng nhưng khi zoom to lên thì không bắt điểm được, con trỏ chuột tự nhiên di chuyển rất chậm và khó khăn. Đó là lỗi gì và cách khắc phục ntn vậy? => Kiểm tra SNAP (F9)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn bạn detailing về phần snap (F9) mình đã sửa được rồi.

còn về phần cài bản no limit chắc mình cài ở nhà thôi chứ ở ct xài bản LT 12 bản quyền nên k dám tý toáy.

tiện thể mình bị thiếu mình fonts sau bạn nào có thì share cho mình với nhé. cám ơn mọi người :D

STEELIST.shx, steelist.shx, REVIS.shx, My_shape.shx, vntimeh1.shx, LTTLL.shx, My_shape.shx, VNCCEU__.PFB

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ơi cho em hỏi. Em dùng cad LT thì nó bị hạn chế autolisp, vậy có cách nào khắc phục cái này không a.

Em có tham khảo phần lisp trên diễn đàn thì thấy có cách là add file lsp và mục support rồi và cad đánh lệnh của lisp đó là ok. Thế nhưng em làm không được.

Có bác nào xài cad LT thì chỉ em vụ này với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo