Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phamthanhtay

cách chuyển từ layout sang model

Các bài được khuyến nghị

tôi mở bản vẽ chỉ có trong layout mà không có trong model. tôi thường sử dụng trong model khi in hay tạo block bản vẽ .... nên muốn chuyển từ layout sang model thì bó tay nhờ chỉ giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tôi mở bản vẽ chỉ có trong layout mà không có trong model. tôi thường sử dụng trong model khi in hay tạo block bản vẽ .... nên muốn chuyển từ layout sang model thì bó tay nhờ chỉ giúp.

Bạn dùng lệnh chspace để chuyển các đối tượng qua lại giữa model và layout.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cám ơn gp14. nhưng tôi gỏ lệnh chspace vào thì sau khi chọn đối tượng rồi enter thì không thấy trong model.tôi có upload bản vẽ này bạn xem thửhttp://www.cadviet.com/upfiles/detail_drawing00.rar

Bạn hãy upload lại file, file kia ko có thông tin gì bên trong và mình vẫn vô ko gian model bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vào model của bản vẽ không thấy gì nhưng sheet thì có bản vẽ đó

Bản vẽ bạn hơi lạ, mình ko thấy bất kỳ một đối tượng nào nhưng vẫn có dung lượng và layer, sau khi pu thì có giảm đi nhưng vẫn còn dung lượng, bạn upload lại thử xem, hoặc là mình mình ko giúp được, bên sheet mình vẫn ko thấy một nét vẽ nào cả

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vào model của bản vẽ không thấy gì nhưng sheet thì có bản vẽ đó

Hình như bản vẽ này không phải vẽ bằng cad mà vẽ trên phần mềm khác rồi chèn sang cad, chắc mấy bác cơ khí sẽ biết nguyên nhân.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Toàn bộ các đối tượng của bạn là đối tượng Proxy (ACAD_PROXY_ENTITY), nên bạn không thể chuyển được.

file bạn đưa lên là file đặc biệt, không điển hình. Bạn hãy thử chuyển với một file bình thường, bạn sẽ thấy rất dễ dàng với lệnh Chspace hoặc Ctr+C và Ctr+V.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay