Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenvinhok

[Yêu cầu] Hatch theo điểm Pick chuột

Các bài được khuyến nghị

Mình đang làm quy hoạch hệ thống đường giao thông.Mình muốn hach lòng đường để nó nổi lên trong bản vẽ quy hoạch.Hatch solid đường ấy.Nếu không có lisp mà tự hatch thì phải ngồi chờ rất lâu.Bạn nào có lisp như mình nói cho mình với.Mình không hiểu nhiều về lisp.Bạn hướng dẫn cụ thể mình với.Xin chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình cũng không hiểu câu hỏi của bạn luôn. Dùng lisp hatch Solid thì khác gì thao tác Hatch Solid hả bạn ? Chậm là do thao tác nào chậm ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn hãy Layiso để lại chỉ còn nét giới hạn đường cần đánh bóng, đảm bảo rằng nó đã khép kín (hoặc khoảng hở nhỏ hơn khoảng cho phép), sau đó thao tác Hatch như bình thường. Mình không nghĩ có cách nào giúp bạn làm 1 việc mơ hồ vậy ^^

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

những đoạn cong đó, bạn chịu khó dánh spl theo đường đi rồi hach hết đoạn có đường cong bằng cách chọn đường bao khi hach. còn những đoạn đường thẳng thì hach bthường thôi, . không mất nhiều thời gian đâu bạn!chứ đợi lisp cho cái này thì tới mùa hoa cải.. :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

những đoạn cong đó, bạn chịu khó dánh spl theo đường đi rồi hach hết đoạn có đường cong bằng cách chọn đường bao khi hach. còn những đoạn đường thẳng thì hach bthường thôi, . không mất nhiều thời gian đâu bạn!chứ đợi lisp cho cái này thì tới mùa hoa cải.. :rolleyes:

Chẳng nhẽ không thể có lisp hatch bằng cách pick chọn điểm sao bác? Đường cong thì dùng spl đã đành, nhưng các dạng đường thẳng mà phải vẽ bo lại thì chán quá ( hoặc phải break line ra rồi pick object.... )

:| thật sự là khó... chấp nhận.

// Không biết bài toán này đã có giải chưa T_T

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo