Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
gp14

Nhờ anh em print thử giúp

Các bài được khuyến nghị

Mình có file này

Đang cần in để nộp TKCS, nhưng lại gặp phải lỗi oái oăm, file có khoảng 10 bản vẽ, các bản vẽ khác (mặt bằng) thì in bình thường chỉ có mỗi bản Mặt bằng mái là khi in với máy A3 ở công ty là toàn bị lỗi, in với máy A4 thì bình thường không sao cả. Mình đã thử recover, copy sang bản vẽ khác, wblock, exref.....mà vẫn không in được. Không biết do máy in hay đối tượng nào trong bản vẽ MB mái bị lỗi. Nhờ anh em in thử máy A3 hộ xem có được không (nếu được thì chắc là mình phải chạy ra ngoài in thôi :s_big: )

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có file này

Đang cần in để nộp TKCS, nhưng lại gặp phải lỗi oái oăm, file có khoảng 10 bản vẽ, các bản vẽ khác (mặt bằng) thì in bình thường chỉ có mỗi bản Mặt bằng mái là khi in với máy A3 ở công ty là toàn bị lỗi, in với máy A4 thì bình thường không sao cả. Mình đã thử recover, copy sang bản vẽ khác, wblock, exref.....mà vẫn không in được. Không biết do máy in hay đối tượng nào trong bản vẽ MB mái bị lỗi. Nhờ anh em in thử máy A3 hộ xem có được không (nếu được thì chắc là mình phải chạy ra ngoài in thôi :s_big: )

Thanks

Trong những tình huống khẩn cấp như vậy, Gp14 nên in nó ra pdf, rồi dùng Acrobat để in.

Cái này in trên máy của tôi bình thường.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có file này

Thanks

Bản vẽ mặt bằng mái mình in bình thường, mình xài cad 2006, có lẽ máy in của bạn bị lỗi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có file này

Thanks

In lần thứ nhất thấy bị lỗi (do vẽ) cái đường bo vỉa hè nên in lại lần 2. Lần sau bác nên gửi file định nét lên luôn cho để in cho đúng với ý của mình. Mình cũng chỉ chọn đại vài nét rồi in cho Bạn. Chắc kg sao TKCS mà.http://www.cadviet.com/upfiles/nha_an_MBmai_A3_2nd.pdf

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn mọi người, lúc đó cũng đang cần gấp lên chỉ kịp nghĩ ra cách là in ra 2 bản A4 rồi ghép lại để photo ra. Chắc không hoàn toàn do máy in vì cũng cái máy đó in các bản vẽ khác trong cùng file đó vẫn không sao cả,move vị trí bản vẽ MB mái ra vị trí khác (thaygốc toạ độ)thì nó lại ra bản in lỗi kiểu khác, Mình vẫn chưa hiểu nguyên nhân nữa,phải tìm hiểu nguyên nhân vụ này không thì cú lắm :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay