Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguyentrannhien

Cách học Autocad hiệu quả?

Các bài được khuyến nghị

Tôi rất muốn học autocad để trợ giúp cho công việc của tôi , nhưng chưa tìm đuoc địa điểm và người giảng dạy .Trước đây tôi đã biết sử đúng sơ đăng corel ,va photoshop .Nếu học được autocad thì phải mất bao nhiêu thời gian và chi phí vào việc học tập này ?Rất mong các bạn chỉ giúp tôi .cảm ơn nhiều

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ở Hà nội, bạn có thể tham gia

- Khóa triển khai bản vẽ kỹ thuật Kiến trúc bằng AutoCAD

- Khóa học AutoCAD cơ bản

Hoặc bạn có thể học online tại

- Khóa học Họa viên Kiến trúc

Toi rat muon hoc autocad de tro giup cho cong viec cua toi, nhung chua tim duoc dia diem va nguoi giang day.Truoc day toi da biet su dung so dang corel,va photoshop.Neu hoc duoc autocad thi phai mat bao nhieu thoi gian va chi phi vao viec hoc tap nay?Rat mong cac ban chi giup toi.cam on nhieu

--------------

hic

trước đây hai tháng thực sự mà nói tôi mới chính thức làm quen với AutoCAD cho một mục đích là thiết kế (còn trước kia tôi nghĩ nó dễ học nên không để ý- với lại làm luận văn ngành của tôi không cần đụng nhiều). Nên cái ý thức đầu tiên của tôi là cài đặt CAD & tìm tài liệu (Sách và Online) và tôi đã đi đúng hướng (ít nhất cho đến thời điểm này). Tuy tôi không dám cho mình là giỏi hoặc là hay nhưng chí ít tôi cũng tiếp cận và vẽ được những bản vẽ mà 2 tháng trước tôi không thể làm được. Sách tôi chọn sử dụng AutoCAD (2 cuốn = 118.000VND) của PGS-TS NGUYỄN HỮU LỘC, online tôi chọn CADVIET (được rất nhiều nhưng chẳng mất xu nào - ý quên: tôi ngồi mạng miễn phí nên không tính chi phí). Sau đó tôi dự thi một khoá về CAD2d ở một trung tâm có tên tuổi ở SG để xem thực tế hơn mình học như mình đã học đó với học trung tâm xem thế nào và kết quả THẬT XẤU HỔ : loại giỏi HIC 10đ.

--------------

đây là một kinh nghiệm rất là MẮC CƯỜI của tôi, và tôi muốn chia sẻ với bạn.

nếu bạn tìm hiểu kỹ những TOPIC cho người bắt đầu học CAD trên CADVIET bạn sẽ thấy những người bắt đầu học rất giống về tâm trạng và trong đó có tôi

:s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Toi rat muon hoc autocad de tro giup cho cong viec cua toi, nhung chua tim duoc dia diem va nguoi giang day.Truoc day toi da biet su dung so dang corel,va photoshop.Neu hoc duoc autocad thi phai mat bao nhieu thoi gian va chi phi vao viec hoc tap nay?Rat mong cac ban chi giup toi.cam on nhieu

bạn hãy đọc kỹ hướng dẫn và quy định của 4rum (mách nhỏ nghe bạn PHẢI GÕ TIẾNG VIỆT CÓ DẤU)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo tôi biết thì đa số các trung tâm tin học đều có dạy AutoCad,nếu bạn chỉ học 2D thôi thì mất khoảng 2 tháng,chi phí khoảng 250k-300k.Sau đó nếu bạn muốn nâng cao trình độ thì nên kiếm 1 môi trường làm việc chuyên nghiệp về Cad,khi đó bạn sẽ học hỏi được rất nhiều.Theo tôi thấy thì AutoCad là 1 phần mềm rất sâu và rộng,ko hề đơn giản chút nào,nếu bạn muốn giỏi Cad thì phải thật sự iu thix và đầu tư rất nhiều thời gian. :s_big: Chúc bạn sớm thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tùy theo mục đích công việc của bạn là vẽ cái gì, chuyên ngành nào thì thời gian học sẽ nhanh hơn hoặc lâu hơn và bạn đã học qua môn Vẽ KT chưa?

Cho dù thế nào thì thời gian Các trung tâm dạy AutoCad cũng khoảng 2 tháng cho 2D và 3D (có chỗ sẽ tách riêng tức là mục đích bạn chỉ cần vẽ 2D thì chỉ cần học 2D là đủ , nhưng cũng có TT bắt đăng ký luôn trọn khóa 2, 3D).

Với thời gian như vậy chỉ là những cái cơ bản thôi chưa đủ xuống núi, còn phải học hỏi thêm trên CadViet, bạn bè và thường xuyên vẽ 1 chút.

Chi phí cho trọn khóa khoảng 460.000 (tùy TT nhé), nếu mục đích của bạn chỉ 2D thôi thì TG và tiền bạc giảm 1/2.

Còn chỗ nào học thì bạn Search trên dd nhé, chúc bạn tìm được chỗ học tốt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay