Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
caothuylinh

can cac su phu ve cad giup do

Các bài được khuyến nghị

mình muốn học autocad với các bài tập có hýớng dẫn thực hành .Lý thuyết thì mình có nhiều rồi nhýng khi vào làm thì bị vấp nhiều quá .Mong các thành viên ai có tài liệu kèm hýớng dẫn thực hành thì upload cho mình nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình muốn học autocad với các bài tập có hýớng dẫn thực hành .Lý thuyết thì mình có nhiều rồi nhýng khi vào làm thì bị vấp nhiều quá .Mong các thành viên ai có tài liệu kèm hýớng dẫn thực hành thì upload cho mình nhé

bạn hãy đưa quê quán của mình lên sẽ có các cao thủ đến nhà chỉ bảo tạn tình bảo đảm bạn sẽ sớm trở thành cao thủ về cad. ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn hãy đưa quê quán của mình lên sẽ có các cao thủ đến nhà chỉ bảo tạn tình bảo đảm bạn sẽ sớm trở thành cao thủ về cad. ok
giỡn tí cho vui thui chứ bạn nói chung chung vậy thì ai lấy gì mà hướng dẫn cho bạn đây, muốn trở thành cao thủ vẽ cad thì ko còn cách nào khác là bạn phải ngồi vẽ lại những cãn nhà hoặc hình ảnh mà nhiều người đã vẽ, cố gắng sử dụng được càng nhiều lệnh càng tốt , trong quá trình vẽ thì bạn phải tự rút kinh nghiệm vẽ bằng cách này nhanh hoặc cách kia nhanh hơn, còn thắc mắc những gì mà mình làm chưa được thì lên đây hỏi các cao thủ sẽ làm anh hùng cứu mỹ nhân chứ bạn muốn bài tập thực hành thì cũng chỉ là những hình này hình kia cho bạn vẽ theo thôi, cái quan trọng là bạn phải nắm được tất cả lệnh cơ bản hoặc nâng cao sau đó thì bạn trở thành cao thủ cad chỉ còn là vấn đề thời gian thôi, chúc bạn vui và mau thành công,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tốt nhất là bạn nên có một quyển sách dạy AutoCAD. Theo ý cá nhân của tôi thì giáo trình của Nguyễn Hữu Lộc là hợp với những người tự học nhất. Giáo trình này hướng dẫn các lệnh rất cặn kẽ và chi tiết. Cuối mỗi chương có bài tập phù hợp với các bài học ở chương đó. Chý ý là khi làm bài tập chỉ dùng các lệnh yêu cầu (Khi đó có thể hơi khó), mặc dù mình đã biết một số lệnh khác có thể vẽ nhanh hơn. Trong quá trình làm bài tập, nếu gặp vướng mắc gì thì có thể nhờ đến CADViet giải thích thêm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo