Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hana_205

Nên chọn revit tructure hay revit architech...?

Các bài được khuyến nghị

em đang học họa vịên, vậy 1 họa viên sau khi ra trường thường sử dụng revit nào thì cho thích hợp?

Giáo trình đang học chủ yếu là nhà dân dụng : vẽ tay, cad, cấu tao kt, kết cấu móng, streckup, 3dmax....

Vậy các huynh thấy em nên chọn Revit tructure hay architech

Mong các huynh chỉ giáo !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em đang học họa vịên, vậy 1 họa viên sau khi ra trường thường sử dụng revit nào thì cho thích hợp?

Giáo trình đang học chủ yếu là nhà dân dụng : vẽ tay, cad, cấu tao kt, kết cấu móng, streckup, 3dmax....

Vậy các huynh thấy em nên chọn Revit tructure hay architech

Mong các huynh chỉ giáo !!!

Chào bạn mình cũng là một họa viên và thực tế mình cũng đã làm việc trong ngành xây dựng này được 4 năm rồi.

Từ thời chả biết gì khi mới ra trường đến khi vô tư chạy rông ngoài công trình (mình đã từng làm trắc đạc, rồi chuyển qua làm kiến trúc sau đó là 3d và nội thất rồi hiện nay là theo con đường kết cấu và đang học lấy bằng kỹ sư xây dựng).

Theo mình hiện này 90% họa viên sử dụng chủ yếu là cad (đặc biệt là cad 2d) còn một số ít thì đi theo các chuyên ngành vd như mấy bác họa viên làm bên nội thất thì có thể đi theo 3dsmax,nói chung là tùy theo mỗi chuyên ngành sẽ có các phần mềm chuyên dụng phổ biến khác nhau.

Còn riêng về bác revit hiện tại mình cũng đang nghiên cứu để áp dụng vào công việc, nhưng mới chỉ trên lý thuyết thôi chứ chưa thể dùng thay thế cad 2d được.

Mình thích ngành xây dựng vì trong đó có rất nhiều mảng và nhiều loại công trình để bạn học hỏi, như mình đang làm trong mảng kết cấu cao tầng nên mình chọn sử dụng revit structural.Nhìn chung mỗi họa viên khi ra trường sẽ có con đường riêng và chả ai giống với ai được cả vì bản thân bạn thích đi theo hướng nào thôi.

Hiện nay theo mình thấy có 3 đường chủ yếu : họa viên kiến trúc, họa viên kết cấu và họa viên nội thất.Thì tùy vào cơ hội và khả năng cũng như lựa chọn của bạn mà sau khi ra trường một thời gian bạn sẽ trở thành họa viên theo dang nào khi đó bạn sẽ biết mình nên học thêm những phần mềm hay các kiến thức chuyên ngành khác để bổ sung cho chuyên ngành đó.

Còn bạn học revit thì học cái nào cũng thế cả vì cách sử dụng thì giống nhau thôi có khác chăng là một số đặc điểm theo từng chuyên ngành vd : kết cấu thì có thêm phần chi tiết sắt thep để cho vào dầm hay đại loại thế.Vì thế có cơ hội thì bạn cứ yên tâm mà học, học được càng nhiều sau này đi làm càng đỡ phải học thôi.

Chúc thành công!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay