Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thanhduan2407

[Đã xong] In nhiều bản vẽ trong model mà chỉ cần 1 layout

Các bài được khuyến nghị

File bạn dùng để thao tác đâu, phiền bạn post lên để mình test :D ? Theo như dòng bạn copy thì nó chưa làm được việc j đã lỗi, gay quá

Mình test trên file Test.dwg do Bạn đính kèm trong file nén.

Cho mình hỏi trong LISP có lệnh nào lấy được tên máy in hay không?

Thanks

http://www.cadviet.com/upfiles/3/3202_one_plot_v2_2.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình test trên file Test.dwg do Bạn đính kèm trong file nén.

Cho mình hỏi trong LISP có lệnh nào lấy được tên máy in hay không?

Thanks

http://www.cadviet.c...e_plot_v2_2.rar

Lisp lấy danh sách các máy in.

;----- Lay list cac Plot.
(defun C:JIM_BERGMARK ()	;thank Jimmy Bergmark.
 (setq ad (vla-get-activedocument (vlax-get-acad-object)))
 (vla-RefreshPlotDeviceInfo (vla-get-activelayout ad))
 (vlax-safearray->list
(vlax-variant-value
 	(vla-getplotdevicenames
   	(vla-item (vla-get-layouts ad) "Model")))))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ các bác sửa lại lisp hộ em, chẳng hạn em cần trình bày 2 khung mv trên cùng 1 layout, bên model em cũng có từng đôi 1 các khung in khớp với 2 khung mv bên layout rồi, nội dung của lisp vẫn như trên nhưng lúc chọn điểm thứ nhất, thứ 2 xong sẽ có thêm chọn điểm thứ 3 thứ 4. Như vậy mỗi bản vẽ sẽ in được 2 khung mv. Em cảm ơn mọi người.

Mình đã update thêm mục này với OnePlot, không những 2 mà bao nhiêu cũng được :D

Bạn cần dùng thì có thể download tại đây :

Mình chưa chạy được OnePlot v2 vì bị lổi, nhưng qua đoạn video thì thấy OnePlot thực hiện in các mv theo tuần tự 1,2,3 . Bạn minhngockt yêu cầu in theo tuần tự từng đôi một n1, n2, n3,... tương ứng với m1, m2, m3, ...Việc in theo kiểu này là đẻ phục vụ cho trắc dọc của cầu đường, cấp thoát nước, ....Khi đó bên layout có thể nhiều hơn 2 mv. Bạn ketxu có thể giúp được không?

Thanks

ps: mình cũng đang tìm hiểu cách in nhiều mv trên layout. nếu được ketxu có thể chia sẽ được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như bạn chưa xem kỹ video v2 ?

Trong video là in 5 mv màu xanh trong 1 bản vẽ, mình đã pick vào từng cái 1 rồi

Bạn có thể tự để số lượng mv trong 1 bản vẽ, bao nhiêu cũng được, không cứ là 1 đôi

Lần trước bạn rp lỗi nhưng k có file cad của bạn nên mình cũng chịu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như bạn chưa xem kỹ video v2 ?

Trong video là in 5 mv màu xanh trong 1 bản vẽ, mình đã pick vào từng cái 1 rồi

Bạn có thể tự để số lượng mv trong 1 bản vẽ, bao nhiêu cũng được, không cứ là 1 đôi

Lần trước bạn rp lỗi nhưng k có file cad của bạn nên mình cũng chịu

Mình đã đính kèm file trong bài viết #101 rồi

Trong trắc dọc của cầu đường, cấp thoát nước thì 1 trắc dọc (thể hiện mặt cắt dọc và các lý trình) phải đi kèm với mặt bằng địa hình tương ứng (vậy là có 2 mv), trường hợp địa hình có độ chênh cao lớn thì trắc dọc có thể có đến 3mv (1mv thể hiện mặt cắt dọc, 1mv thể hiện lý trình, 1mv thể hiệnmặt bằng địa hình). Bạn có thể xem file đính kèm để rõ hơn

Thanks

P/S: ok chỉ là cách chon thứ tự mv cho phù hợp. Tuy nhiên file oneplot chạy bị lổi, file đính kèm ở bài #101

http://www.cadviet.c..._test_print.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1- File ở bài #101 là file mình dùng để viết, lisp chạy bình thường, đúng như video đã làm. Bạn có thể vui lòng quay lại thao tác giúp mình được không ?

2 - File bạn vừa gửi : Không nhìn thấy khung tên bên model. Không rõ là bạn có hiểu ý đồ của lisp mình viết hay không :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn có thể tham khảo xploter in được nhiều bản vẽ trong 1 file hoặc cả  nhiều file bản vẽ. Trên cả Model hay Layout. Nhìn qua có thể thấy hơi phức tạp. Nhưng thực chất rất dễ dàng. tham khảo tại đây nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn có thể tham khảo xploter in được nhiều bản vẽ trong 1 file hoặc cả  nhiều file bản vẽ. Trên cả Model hay Layout. Nhìn qua có thể thấy hơi phức tạp. Nhưng thực chất rất dễ dàng. tham khảo tại đây nhé

Yêu cầu chạy CAD2014x64bits cao quá, bác chỉnh xuống CAD2007x32bits được ko bác? Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn up lên trang nào khác đi, host của diễn đàn bị lỗi hay sao ấy, mình tải hoài mà không được, thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay