Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
be_chanh

Ảnh của thành viên

Các bài được khuyến nghị

Hôm nay là 1 ngày vui của mình, xin gửi tới các bạn hình ảnh của mình ở một nơi có thể gọi là "yên ba thăm thẳm" ít có người VN lui tới. Thiep đang ngồi trên 1 dây rừng to đến nổi nó đã từng ôm xiết 1 cây cổ thụ hơn 1 trăm tuổi và vật ngã xuống...

• Vote tăng 7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hôm nay là 1 ngày vui của mình, xin gửi tới các bạn hình ảnh của mình ở một nơi có thể gọi là "yên ba thăm thẳm" ít có người VN lui tới. Thiep đang ngồi trên 1 dây rừng to đến nổi nó đã từng ôm xiết 1 cây cổ thụ hơn 1 trăm tuổi và vật ngã xuống...

Chào Svba, lisp này A Thiep phải mất 1 ngày CN tươi đẹp và chỉnh sửa thêm vào tối thứ 2.

Cảm ơn anh Thiệp! Giờ thì em mới biết chân dung của người đã giành một ngày Chủ Nhật tươi đẹp để viết giúp em một lisp (mà thật sự em không biết phải cảm ơn thế nào)

Anh Thiệp cũng chưa cho biết nơi đó là ở đâu đâu nhé! Và anh Thiệp đến đó để làm gì (chắc là đi công tác rồi)...

Và còn nhiều nhiều nhiều nữa, về công việc và cuộc sống của anh Thiệp. Nhân một ngày vui anh Thiệp hãy chia sẻ đi... (một chút ngoài lề, một chút ngoài những code lisp)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn anh Thiệp! Giờ thì em mới biết chân dung của người đã giành một ngày Chủ Nhật tươi đẹp để viết giúp em một lisp (mà thật sự em không biết phải cảm ơn thế nào)

Anh Thiệp cũng chưa cho biết nơi đó là ở đâu đâu nhé! Và anh Thiệp đến đó để làm gì (chắc là đi công tác rồi)...

Và còn nhiều nhiều nhiều nữa, về công việc và cuộc sống của anh Thiệp. Nhân một ngày vui anh Thiệp hãy chia sẻ đi... (một chút ngoài lề, một chút ngoài những code lisp)

Chân dung ấy à? Đó là chân dung của 1 người hay đi lang thang trong rừng, "theo đời hoang, mang hồn đi, bốn phương trời, rong chơi bên bờ suối, theo bầy nai...", là 1 người tiền phong, dấu chân người ấy mở đường cho những người thợ mỏ sau này tiếp bước.... Anh ta 1 một người địa chất khoáng sản.

......

Bức ảnh trên anh Thiep chụp tại 1 khu rừng sâu của tỉnh Stungtreng-Campuchia.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chân dung ấy à? Đó là chân dung của 1 người hay đi lang thang trong rừng, "theo đời hoang, mang hồn đi, bốn phương trời, rong chơi bên bờ suối, theo bầy nai...", là 1 người tiền phong, dấu chân người ấy mở đường cho những người thợ mỏ sau này tiếp bước.... Anh ta 1 một người địa chất khoáng sản.

......

Hề hề hề,

Nghe có vẻ giống cái nghề ......... mót của mình hỉ??????

Chúc bác luôn mạnh, chân cứng đá mềm, sớm mót được nhiều tài nguyên cho Nhà nước.

Hề hề hề,....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

......

Đấy là buổi tổ chức sinh nhật của Bác thiep Trong rừng.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

......

Anh đi thăm

dò Cămpuchia

thấy trầm hương to

Em đi thăm

dò quê anh

nắng rát vai em

Gặp người quen

Cùng đi mót

Đầy niềm tin

Và mơ ước

Hoà lời ca

Vào nhịp bước ta đi đêm ngày

Tìm quặng quý cho nước nhà...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

......

Bác Thiệp làm Tue_NV nhớ lại những vần thơ hồi còn học Tiểu học

..........

Vỉa than đen óng ánh

Những hòn than đua rơi

Bàn tay anh thợ mỏ

Đem lửa về khắp nơi

........................

Rất vui vì đã được biết mặt bác

Chúc bác sức khoẻ :lol:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Thiệp đi rừng ngoại này chắc chuẩn bị có quả "thịt rừng" rồi các bác ạ :lol: , Anh em CADViet mong đợi ngày bác Thiệp về ... chép chép suỵt :lol:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Thiệp đi rừng ngoại này chắc chuẩn bị có quả "thịt rừng" rồi các bác ạ :lol: , Anh em CADViet mong đợi ngày bác Thiệp về ... chép chép suỵt :lol:

Chặc... Gới bác Vanduong con "giun CPC" để mời anh em làm mồi uống rượu tiết nhé. Con này do đồng đội của Thiep bắt ở bìa rừng núi SaRan-Pusat-CPC

:lol:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bây giờ em hiểu cái búa anh cầm trên tay không phải là để tranh thủ gõ gỗ mục tìm trầm hương mà là để gõ đầu giun CPC để tự vệ. Nghề của anh thật gian nan vất vả, tặng anh ca khúc này:

!

Đường xa muôn ngàn dốc muôn thách ghềnh

Lòng người trai địa chất vững như thành

Mặt trời và sương gió nắng thiêu và ướt lạnh

Gian khó người địa chất san bằng…

Có dịp sang đất CPC cho em bám càng theo với!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

.

Anh Thiep ơi, em đã có lỗi với anh rất nhiều khi em tếu táo viết trên diễn đàn:

Anh đi thăm

dò căm pu chia

thấy trầm hương to

Em đi thăm

dò quê anh nắng rát vai...

Anh đừng giận em anh nhé, em thấy anh cầm cái búa, ngồi trên dây leo và gỗ mục, em tưởng là anh đi tìm trầm hương... Anh đừng giận em anh nhé!

Em xin tạ lỗi anh bằng bản dịch bài hát:

Bài ca người địa chất

Anh đi trên miền thảo nguyên nóng bức xa xa xôi

Em đi thăm dò Taiga tuyết buông rơi

Toả người anh ngàn tia nắng

Phủ người em ngàn bông tuyết trắng bay trên đường

Dù gian khó ta coi thường

Đường xa muôn ngàn dốc

muôn thác ghềnh

Mặt trời và sương gió

Nắng thiêu và ướt lạnh

Gian khó người địa chất san bằng

Đêm ra đi trời trong xanh nhấp nhánh sao sa

Mang trong tim cả tình quê hương bao la

Đầy niềm tin và mơ ước

Hoà lời ca vào nhịp bước ta đi đêm ngày

Tìm quặng quý cho đất này

Đường xa muôn ngàn dốc

muôn thác ghềnh

Mặt trời và sương gió

Nắng thiêu và ướt lạnh

Vì đoàn ta là địa chất

Người tìm ra từ trong đất tương lai huy hoàng

Tìm trong cát ta thấy vàng

(Mong anh góp ý kiến về bản dịch này, có sát nghĩa với lời bài hát tiếng Nga không anh?)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ôi trời ,thaistreetz la con trai. hồi trước bác để cái avarta là ảnh của chị nào đó,làm em cứ tưởng bác là nữ.

hà hà. truớc đây có 1 topic săn lùng girl xinh trên Cadviet, một vài bạn cũng tuởng mình là con gái nên mình mới thay avt, không ngờ đến giờ vẫn còn có nguời lầm tuởng.

Chính xác mình là man 100% ạ. ảnh của mình đây ^^

PS: về chuyện fân biệt nam nữ trong nghề của mình. Có lẽ cũng là do tâm lý, bởi đặc trưng của nghề này thuờng hiếm con gái, trong công việc thì nữ giới cũng gặp rất nhiều những bất lợi hon so với cac đồng nghiệp nam. Chính vì thế nếu xét công bằng thì để 1 nữ kỹ sư đạt trình độ tuơng đuơng với 1 nam kỹ sư thì chắc chắn nguời nữ kỹ sư đó đã fải cố gắng và nỗ lực hơn so với đông nghiệp nam của mình rất nhiều.

Cá nhân mình, mình vẫn cảm thấy nguỡng mộ những đồng nghiệp nữ có trình độ hơn nếu so với đồng nghiệp nam. thực tế trong công việc mình gặp không ít những bạn nữ giỏi hơn mình rất nhiều.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Úi chời. Thaistreetz đây à. Đẹp trai thế :lol:

Chuyện, đề nghị ku nataca đi chỗ khác chơi, không đuợc dìm hàng anh :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không hiểu sao hôm nay vào topic này mình thấy có gì đó rất ấm cúng, có lẽ là của tình bạn của những người chưa từng một lần gặp nhau nhưng rất hiểu và yêu quý nhau.

Ps:Nghe đồn là anh Thaistreetz bây h là đồng nghiệp cùng công ty ku Nataca.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
.

Anh đi thăm

dò căm pu chia

thấy trầm hương to

Em đi thăm

dò quê anh nắng rát vai...

Anh đừng giận em anh nhé, em thấy anh cầm cái búa, ngồi trên dây leo và gỗ mục, em tưởng là anh đi tìm trầm hương... Anh đừng giận em anh nhé!

Bài ca người địa chất

Đường xa muôn ngàn dốc

muôn thác ghềnh

Mặt trời và sương gió

Nắng thiêu và ướt lạnh

Đầy niềm tin và mơ ước

Đường xa muôn ngàn dốc

muôn thác ghềnh

Mặt trời và sương gió

Nắng thiêu và ướt lạnh

Vì đoàn ta là địa chất

(Mong anh góp ý kiến về bản dịch này, có sát nghĩa với lời bài hát tiếng Nga không anh?)

Hề hề hề,

Muốn biết dịch có sát nghĩa hay không thì phải gửi bản gốc lên chứ, bác Hương 259 ơi.

Còn lời bài hát này thì quả thật mới lần đầu dòm thấy, nên cũng chả biết nó có hay hay không, nhưng giống giống với thơ cóc nhảy của Việt Nam vậy.

Hề hề hề,...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không hiểu sao hôm nay vào topic này mình thấy có gì đó rất ấm cúng, có lẽ là của tình bạn của những người chưa từng một lần gặp nhau nhưng rất hiểu và yêu quý nhau.

Ps:Nghe đồn là anh Thaistreetz bây h là đồng nghiệp cùng công ty ku Nataca.

Chuẩn man ^^

Nó là tay phải của mình, còn mình là tay trái của nó :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chuyện, đề nghị ku nataca đi chỗ khác chơi, không đuợc dìm hàng anh :lol:

Hề hề hề,....

Chuyện, đã có dấu bảo kê của tổng cục tiêu chuẩn và đo lường chất lượng rồi mà lị....

Hỏi nhỏ tí: bác ơi họ đóng dấu chất lượng này là cho chất hay cho lượng hử bác?????

Hề hề hề,....

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

Muốn biết dịch có sát nghĩa hay không thì phải gửi bản gốc lên chứ, bác Hương 259 ơi.

Còn lời bài hát này thì quả thật mới lần đầu dòm thấy, nên cũng chả biết nó có hay hay không, nhưng giống giống với thơ cóc nhảy của Việt Nam vậy.

Hề hề hề,...

Anh đi thăm

dò căm pu chia

thấy trầm hương to

Em đi thăm

dò quê anh nắng rát vai...em

Bài ca người địa chất

Đường xa muôn ngàn dốc

muôn thác ghềnh

Mặt trời và sương gió

Nắng thiêu và ướt lạnh

Đầy niềm tin và mơ ước

Đường xa muôn ngàn dốc

muôn thác ghềnh

Mặt trời và sương gió

Nắng thiêu và ướt lạnh

Vì đoàn ta là địa chất

Em rất vui và cảm ơn bác nhìều về nhận xét lời bài hát. Em không có bản gốc tiếng Nga bác ạ! Bác thử tìm kiếm trên net xem có thấy không? Nếu bác tìm thấy và dịch lời bài hát thì còn gì vui hơn nữa, em cảm ơn bác trước.

Em chỉ cảm nhận qua nhạc và lời bài hát Nga, hay nói đúng hơn là em đã "phổ lời Việt" cho ca khúc đó thôi bác ạ.

Bácthử nghe lại ca khúc đó nhé:

!

Câu hỏi phụ:

Em có lỗi gì không hả anh Phamthanhbinh

Em có lỗi gì mà anh vẫn vô tình gọi em bằng bác???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi pác Thiệp tý B) Cái cây rừng to đó bi giờ vẫn mạnh khỏe chớ, hay xưa kia nó "ôm xiết cây cổ thụ hơn 100 tuổi và vật ngã..." :lol: còn bây giờ nó bị... con người dùng cưa "xiết cổ" rồi hả :lol: ?

Bác Thiệp đi rừng ngoại này chắc chuẩn bị có quả "thịt rừng" rồi các bác ạ :lol: , Anh em CADViet mong đợi ngày bác Thiệp về ... chép chép suỵt :D

:lol: VĐ

Chặc... Gới bác Vanduong con "giun CPC" để mời anh em làm mồi uống rượu tiết nhé. Con này do đồng đội của Thiep bắt ở bìa rừng núi SaRan-Pusat-CPC

:)

Con rắn to quá :lol: :lol:

Chuyện, đề nghị ku nataca đi chỗ khác chơi, không đuợc dìm hàng anh :)

Mẫu người đàn ông "háo sắc" tiêu biểu :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em rất vui và cảm ơn bác nhìều về nhận xét lời bài hát. Em không có bản gốc tiếng Nga bác ạ! Bác thử tìm kiếm trên net xem có thấy không? Nếu bác tìm thấy và dịch lời bài hát thì còn gì vui hơn nữa, em cảm ơn bác trước.

Em chỉ cảm nhận qua nhạc và lời bài hát Nga, hay nói đúng hơn là em đã "phổ lời Việt" cho ca khúc đó thôi bác ạ.

Bácthử nghe lại ca khúc đó nhé:

!

Câu hỏi phụ:

Em có lỗi gì không hả anh Phamthanhbinh

Em có lỗi gì mà anh vẫn vô tình gọi em bằng bác???

Hổng phải là hổng phải đâu?

Chỉ do cái miệng quen câu "Bác" rồi

Hễ mà chả nói thì thôi,

Chứ còn mở miệng là (lại) lôi Bác vào.....

Bây chừ chả biết làm sao.

Đừng hờn anh nữa, thể nào anh cũng quen.

Gọi Em anh sẽ gọi em.

Gọi em để được em khen là........ liều.....

Hề hề hề.....

Còn về cái lời bài hát ứ thực tình anh chả biết mô. Ngày xửa ngày xưa cũng võ vẽ được dăm câu tiếng Nga, hồi còn mài đũng quần trên ghế giảng đường, dưng mà chả nghe ai hát cái bài này cả . Bi giờ bắt anh nghe hát mà dịch thì anh toi rồi. Giá như em sưu tầm được văn bản thì may ra anh còn có thể vọc vạch được. Thôi đành nghe chay vậy. Hề hề hề..... Chả biết có cái lisp nào dịch được không nhể ???? Ới các bác ơi, cứu bồ nè...... Help ...... me....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho mình hỏi pác Thiệp tý :cheers: Cái cây rừng to đó bi giờ vẫn mạnh khỏe chớ, hay xưa kia nó "ôm xiết cây cổ thụ hơn 100 tuổi và vật ngã..." :lol: còn bây giờ nó bị... con người dùng cưa "xiết cổ" rồi hả :lol: ?

:lol: VĐ

Con rắn to quá :lol: :lol:

Mẫu người đàn ông "háo sắc" tiêu biểu :lol:

Hề hề hề,

Gì mừ bác Feet giận dữ vậy cà????

Có háo là háo cái mồi nhậu thui bác à.

Hề hề hề.....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho mình hỏi pác Thiệp tý :lol: Cái cây rừng to đó bi giờ vẫn mạnh khỏe chớ, hay xưa kia nó "ôm xiết cây cổ thụ hơn 100 tuổi và vật ngã..." :lol: còn bây giờ nó bị... con người dùng cưa "xiết cổ" rồi hả :) ?

:cheers: VĐ

Con rắn to quá :lol: :)

Mẫu người đàn ông "háo sắc" tiêu biểu :lol:

1- Câu hỏi 1:Cho mình hỏi pác Thiệp tý :D Cái cây rừng to đó bi giờ vẫn mạnh khỏe chớ, hay xưa kia nó "ôm xiết cây cổ thụ hơn 100 tuổi và vật ngã..." :lol: còn bây giờ nó bị... con người dùng cưa "xiết cổ" rồi hả :lol: ?

Em xin thề danh dự là anh Thiep sẽ không bao giờ trả lời câu hỏi của chị đâu. Chị đừng giận anh ấy nhé! (em chỉ mong chỉ hiểu và thông cảm cho anh ấy thôi, dù em cũng chỉ mới làm quen với anh ấy trong mục ảnh thành viên này, nhưng em hiểu anh thiep hơn tất cả mọi người trên đàn này chị ạ.)

2- Con rắn to quá

Câu này chị nói đúng! Nhưng nó là rắn lành và đáng thương, đáng quý, chứ không phải là rắn độc hại như mọi người vẫn nhầm lẫn đâu chị ạ! ...nếu chị thích tìm hiểu về rắn Căm pu chia, anh Thiep sẽ công bố thông tin cho chị.

3- Mẫu người đàn ông "háo sắc" tiêu biểu

Không có gì để bình loạn nữa, quá chuẫn chị ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hổng phải là hổng phải đâu?

Chỉ do cái miệng quen câu "Bác" rồi

Hễ mà chả nói thì thôi,

Chứ còn mở miệng là (lại) lôi Bác vào.....

Bây chừ chả biết làm sao.

Đừng hờn anh nữa, thể nào anh cũng quen.

Gọi Em anh sẽ gọi em.

Gọi em để được em khen là........ liều.....

Hề hề hề.....

Còn về cái lời bài hát ứ thực tình anh chả biết mô. Ngày xửa ngày xưa cũng võ vẽ được dăm câu tiếng Nga, hồi còn mài đũng quần trên ghế giảng đường, dưng mà chả nghe ai hát cái bài này cả . Bi giờ bắt anh nghe hát mà dịch thì anh toi rồi. Giá như em sưu tầm được văn bản thì may ra anh còn có thể vọc vạch được. Thôi đành nghe chay vậy. Hề hề hề..... Chả biết có cái lisp nào dịch được không nhể ???? Ới các bác ơi, cứu bồ nè...... Help ...... me....

Em cũng đã tìm kiếm nhiều rồi mà chưa tìm kiếm được bác ạ!

Ngày trước bác cũng võ vẽ được dăm câu tiếng Nga là quý lắm rồi.

Em tin anh sẽ tìm được, chắc tại anh bận không có thời gian tìm kiếm hoặc do anh lười không tìm kiếm mà thôi.

Khi nào có thời gian rảnh rỗi anh tìm kiếm và dịch lời bài hát ra lời Việt, giúp em anh nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay