Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
be_chanh

Ảnh của thành viên

Các bài được khuyến nghị

Em bắt đền anh đó. Hổng có chịu đâu? :lol:

Hình em gái .... sao anh nỡ..... :lol:

:lol:

hu hu hu...........................................

.........................................................

........................................................???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hu hu hu...........................................

.........................................................

........................................................???

Hề hề hê,

Thôi được rồi, nín đi mà, cho anh xin, trót dại chỉ một lần thui mà. Hề hề hề.....

Lần sau anh cho cái ảnh khác đẹp hơn hỉ???????

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tặng anh Jick mấy câu thơ:

Hình thức em trung bình

không xinh như người khác

Em còn nhỏ xin anh cứ vô tư

Cứ vô tư đừng gọi em bằng bác

Em có lỗi gì không

hả anh Jick không quen???

Sao anh nỡ

nhuộm bạc trắng thời gian

Sao anh nỡ đem chữ "Bác" lạnh lùng

đè bẹp nát cả một trời cổ tích ???

Em "chết" ngạt rồi

Anh có "chết" theo không???

hề hề,tại lên diễn đàn quen mồm gọi thế rồi chị Hương ạ(cái này chắc gọi đúng) xem properties thấy chị 24 tuổi(so với mọi người thì chị rất trẻ đang xuân sắc lắm) nhưng em lại là một thế hệ 9X chị Hương ơi nên không dám ăn nói hỗn ở đây sợ mọi người uýnh chết :lol:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào em,
Anh đã định post bài này trên diễn đàn, song lại nghĩ không nên. Vì thế anh gửi cho em. Đừng giận anh nha.
Thay chữ ký mới đi nhé. Nghe anh, đừng bướng bỉnh.
Phạm Thanh Bình

Đúng là kiến thức trong AutoCAD rộng lớn bao la và bát ngát tình cảm bạn bè và cả tình người nữa bác ạ! Mỗi người có một hoàn cảnh gia đình riêng, một sở thích riêng và một con đường đi riêng nhưng cuối cùng gặp nhau ở topic này.
Cuộc đùa vui nào cũng đến hồi phải nghẹn ngào hát những lời ca giã bạn: "rằng người ở người ở lại em về"
Cả làng ơi hãy vào đây giải toán
Giải hộ em một bài toán tình yêu
Có giả thiết là em yêu anh ấy
Chứng minh rằng anh ấy chẳng yêu em?

Đáp án của em là: Em không dám yêu ai hết và cũng chẳng có ai yêu em cả. Tất cả mọi người cùng yêu diễn đàn CADViet.com và cùng thích đùa và đùa trong giới hạn của một hình vuông được dựng bởi một hình tròn cho trước.

Hề hề hề,
Quả có đúng là mọi thứ đều cần có giới hạn của nó em à. Ối anh vì vui quá vỡ tim mà chết đó thôi. Hề hề hề.
Nhập gia tùy tục, làng CADVIET cũng có những hương ước của làng đó. Tuy chả nói ra nhưng có nhẽ mọi thành viên đều cố gắng thực hiện tốt các hương ước này. Hề hề hề, phải vậy không nào???
Nhưng kể từ cái ngày gia nhập vào làng CADviet này anh vẫn chửa hề đọc được cái hương ước nào quy định cấm con gái của làng được đi yêu giai làng khác cả??? Vậy nên có chi mà em phải sợ hỉ, thiên hạ rộng lớn bao la, trai CADviet chưa ưng thì em cứ thoải mái mà kiếm tìm ở các làng bên, hay thậm chí xa hơn nữa ở tận trời TÂY, chứ việc chi lại phải KHÔNG DÁM YÊU AI....
Việc ai yêu em chả có gì là quan trọng cả, ai muốn yêu cứ để họ yêu, cái chính là em hãy cố gắng lên để có thể yêu được ai đó, cho dù có thể ai đó còn chưa yêu em. Hãy sống thật với chính con người của mình như em đã từng làm với cư dân Cadviet nói chung em à. Cuộc đời còn dài, còn nhiếu việc phải làm, còn nhiều điều phải suy nghĩ đắn đo, còn nhiều khó khăn phía trước. Song không thể để cho những cái đó hủy diệt đi cuộc sống hủy diệt đi tương lai em à. Mọi khó khăn trở ngại đều có thể có cách khắc phục, miễn rằng mình luôn cố gắng vượt lên những khó khăn đó. Tình yêu có thể không phải toàn màu hồng, nhưng nó là hành trang của mọi con người phải mang trong cuộc đời. Đừng nhìn vào khía cạnh tiêu cực của nó mà hãy thấy các mặt tích cực của nó để vươn lên và chiếm lấy nó cho dù cái mình lấy được chưa hẳn đã là cái tốt nhất em à.
Là thằng anh, anh luôn mong em có được những điều may mắn và có được hạnh phúc cho riêng mình. Hãy dũng cảm đương đầu với cuộc sống và gánh chịu phong ba bão táp của cuộc đời. Hãy vui lên và hãy tin vào những người xung quanh cho dù có thể mình sẽ bị dối lừa. Làng Cadviet tuy nhỏ nhưng anh tin nó đủ bao dung để có thể hỗ trợ giúp đỡ được em những lúc em cần.
Hãy là mình với đầy đủ những điều hay lẽ dở. Anh luôn tin vào bản lĩnh của em.
Hề hề hề,
Còn cái bài Geology anh vẫn chưa tìm được lời ca. Giúp anh tìm với nha.

Anh Phạm Thanh Bình thân mến!
Em đã nhận được thư nhắn của bác từ chiều hôm qua, em đã gửi thư nhắn đến bác nhưng không gửi được, chắc là chức năng gửi tin nhắn trên diễn đàn bị lỗi. Sáng nay em lại gửi nhưng không được bác ạ.
Không còn cách nào liên lạc được với bác, em đành trả lời bác trong topic này. Đọc thư bác em vui và cảm động vô cùng tận, em cảm nhận được tình cảm của một người anh, một người bạn lớn tuổi đã dành thời gian động viên an ủi đứa em gái trên mạng ảo mà có khi cả đời người cũng không được gặp mặt nhau.
Bác thông cảm đừng giận em về cái việc em đã reply tin nhắn cá nhân mà bác đã gửi cho em. Em chỉ muốn mọi người hiểu về bác hơn , hiểu về những tình cảm bạn bè chỉ có ở làng Cadviet mà bác dành cho em , đó là sự chân thành là vô tư bác ạ!

Em vẫn chưa tìm kiếm được lời bài hát tiếng Nga đó bác ạ, nhưng em tin rằng anh Thiep sẽ tìm được, vì anh ấy là người địa chất anh ấy đã gửi 1 tin nhắn duy nhất cho em . Em đã hồi âm và vẫn chưa nhận thêm được tin nhắn thứ 2 của anh ấy.

Em yêu thích văn thơ từ nhỏ . Nó mang đến cho em nhiều điều bổ ích đồng thời cũng để lại cho em nhiều xót xa phiền lụy…
Nhờ có văn chương mà em có được sự nhạy cảm, tấm lòng bao dung, nhân hậu...Đừng hiểu lầm là em là em tự khuếch trương, quảng cáo cho mình đâu nhé. Bạn bè, đồng nghiệp đều có chung nhận xét về em như thế!
Hạn chế lớn nhất trong cuộc đời em là nhiều lúc suy nghĩ bế tắc không lối thoát... có lẽ vì em đã nhầm lẫn giữa trang sách với cuộc đời...Người ta thường quên đi để nhớ, còn em thì quên rồi không nhớ lại được…
Khi đến tuổi trường thành, em lầm lẫn giữa tình thương và lòng tốt với tình yêu. Đến khi chợt nhận ra từ tình thương đến yêu còn một khoảng cách xa lắm ứ! Và lòng tốt cũng không phải là yêu…
Em sinh ra, lớn lên trong một gia đình gia giáo. Mặc dù ảnh hưởng của đủ thứ tiểu thuyết đông tây hổ lốn thiếu chọn lọc,...song em không dám vượt qua vòng giáo huấn của ông bà, cha mẹ... Công việc của em cũng bắt buộc em phải giữ mực thước. Đến một ngày, em chợt nhận ra mình chưa được sống cho mình, chưa được là mình thì cũng đã muộn...Em tìm thấy một phần tính cách cả nể, nhu nhược của mình trong hình ảnh của một nhân vật trong tiểu thuyết Thời xa vắng của nhà văn Lê Lựu...
Lầm lẫn lớn nhất trong tình cảm của em là:
-Nhầm lẫn giữa hai thứ tình cảm thương và yêu.
Khi nhận ra tình cảm thật của mình, lại không dám sửa sai, sợ người khác đau khổ, tổn thương
-Nhầm lẫn giữa hai khái niệm tốt và yêu do môi trường sống mang lại: Bố mẹ em thuộc típ người Bôn-sê-vích đặc sệt, buộc phải sống chuẩn mực trong khi tâm hồn em rất thích sống phóng khoáng, bay bổng...Lí trí bảo: không được sống sai chuẩn mực, đạo đức xã hội trong khi con tim âm thầm gào thét: Hãy sống như mình mong...Con tim suốt đời hèn nhát đầu hàng khối óc...để không bao giờ được bình yên thanh thản...

Bây giờ đi giữa cuộc đời
Em mang cái tiếng là người lẳng lơ…
(Bác đừng giận em tội nghiệp em lắm ứ , hãy tha lỗi cho em, em không không sửa lại chữ ký của em đâu. Không phải là em ngang bướng, mà em muốn được là chính mình…)

Hề hề hề,
Xin lỗi em nha, anh mạn phép.
Gửi các bác tấm hình em gái mình mới chụp ở Đà lạt nè.

Em đã gửi tấm hình do chính tay bố em chụp lên trang ảnh của thành viên này, chắc bác nghĩ đó là ảnh ghép: hình em và cảnh núi rừng. Đó là ảnh gốc, em không biết sử dụng Photoshop. Em ghét ảnh đã qua chỉnh sửa lắm ứ. Em không trách việc bác đã ghép hình ảnh của em vào tấm ảnh có những bông hoa trắng (em biết bác hay đùa mà). Ảnh ghép của bác có bố cục đẹp nhưng em không thích đâu nhé. Em muốn bác xoá tấm ảnh đó đi.
Em còn một bức nữa cũng tương tự như thế, chỉ khác là ở tấm ảnh này em đã cười rất tươi, em định gửi tấm hình với nụ cười của em lên diễn đàn nhưng muộn mất rồi, chậm mất rồi bác ạ. Với lại em thấy gương mặt em trên tấm hình đã gửi, hợp với tâm trạng của em lúc này.
Còn nhiều điều em muốn tâm sự với bác song muộn mất rồi em phải dừng lời tại đây. Có gì không phải mong bác hãy lượng thứ cho em, đừng giận em bác nhé
Chào bác Phạm Thanh Bình nhé! Cầu mong gia đình bác luôn được an khang thịnh vượng và vạn sự như ý.
Chúc Anh gặp vui nhiều khi tham gia viết bài trên diễn đàn Cadviet.com!
Người em gái Cadviet: Nguyễn Thị Thanh Hương

Em xin gửi lời cảm diễn đàn Cadviet, cảm ơn các anh Tuệ, anh Thiep chị Hà Anh, chị Happyfeet- người đã gửi đi những nụ cười trên diễn đàn thư giãn và còn rất nhiều cái tên gần gũi và thân quen trên diễn đàn đã viết bài trao đổi chia sẻ với em mà em không thể kể tên hết ra đây được…Định mệnh đã run rủi tất cả mọi người cùng gặp nhau trên diễn đàn Cadviet thân yêu và định mệnh cũng ….

Ngày này năm sau, nếu bác nào còn nhớ đến em xin hãy… tưởng nhớ đến người con gái tên Huong259 … hu hu hu…
  • Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em tặng anh bông hoa tuyệt đỉnh này cơ:

Bạn Hương còn trẻ mà đi nhiều, làm đươc nhiều điều trèo lên đỉnh Fanxifang nóc nhà của thể giới....Thật là khâm phục và ngưỡng mộ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhưng tại sao lại có những dòng chia tay trên 2pic Thư Giãn,mình chưa nắm bắt được sự việc...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

TRang sách và cuộc đời thật khó mà đồng hành được,xin chia sẻ suy nghĩ cùng bạn huong259 cũng như tất cả a c e trên diễn đàn. trái tim và khối óc của cùng 1 con người sao ko chịu thỏa hiệp,bởi chúng có con đường đi riêng của mình; cũng như ta,bít là không nên mà vẫn làm,chẳng nên ân hận bởi vì như thế mới đúng là ta

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài viết thì cao thủ quá nhưng câu này >>>"Ngày này năm sau, nếu bác nào còn nhớ đến em xin hãy… tưởng nhớ đến người con gái tên Huong259 … hu hu hu…" trời :) nghe cứ y như 1 bức thư định mệnh ý @_@.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bài viết thì cao thủ quá nhưng câu này >>>"Ngày này năm sau, nếu bác nào còn nhớ đến em xin hãy… tưởng nhớ đến người con gái tên Huong259 … hu hu hu…" trời :) nghe cứ y như 1 bức thư định mệnh ý @_@.

Tào lao ấy mà. Trước khi lặn mất tăm còn quất cho bác phamthanhbinh 1 phát làm bác ấy ôm cục áy náy mãi trong ấy (cái này tui đoán à nha). Đúng là tám với các nàng không biết khi nào mình nhỡ mồm và khi nào các nàng giận. Tui mới tám có 1 câu mà bị mắng cho rát cả mặt ớn dã man (xem bài nàng mắng tui bên trên này mấy bài ấy). Mà tui ghét loại người xách tin nhắn riêng của ng ta ném lên diển đàn thế không biết.

Tui mặc giáp rồi các bác ném thoải mái :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tào lao ấy mà. Trước khi lặn mất tăm còn quất cho bác phamthanhbinh 1 phát làm bác ấy ôm cục áy náy mãi trong ấy (cái này tui đoán à nha). Đúng là tám với các nàng không biết khi nào mình nhỡ mồm và khi nào các nàng giận. Tui mới tám có 1 câu mà bị mắng cho rát cả mặt ớn dã man (xem bài nàng mắng tui bên trên này mấy bài ấy). Mà tui ghét loại người xách tin nhắn riêng của ng ta ném lên diển đàn thế không biết.

Tui mặc giáp rồi các bác ném thoải mái :)

Hề hề hề,

Chào bác ketui,

Tui cũng muốn kệ bác , dưng mà nghĩ lại thấy không nên bác à. Diễn đàn là diễn đàn mở. Mọi người đều có quyền tự do cá nhân của mình, miễn là biết tôn trọng các thành viên khác và tôn trọng chung nội quy của diễn đàn bác ạ. Việc bày tỏ quan điểm cá nhân của mình thì rất thoải mái, nhưng không nên dùng quan điểm cá nhân của mình để chỉ trích lẫn nhau. Nếu có vấn đề gì bất đồng nên sử dụng tin nhắn để trao đổi riêng chứ không nên biến những bất đồng đó thành những xung đột không đáng có trên diễn đàn.

Việc bạn Hương làm có lý do riêng của bạn ấy, nếu như bác cảm thấy không thích hoặc thậm chí bực mình chăng nữa cũng không nên quy kết vấn đề theo quan điểm cá nhân của bác. Hãy mở lòng và thông cảm với nhau cuộc sống sẽ dễ chịu hơn là việc chấp nhất nhau những chuyện nhỏ nhặt bác à. Nhất là trên một diễn đàn mở như diễn đàn của chúng ta.

Tôn trọng mọi người cũng chính là sự tôn trọng chính bản thân mình bác ạ. Và đó cũng là tiêu chí chung của mọi người để cùng nhau xây dựng diễn đàn ngày một phát triển lành mạnh và hữu ích cho từng thành viên.

Chúc bác sức khỏe dồi dào và luôn là thành viên hữu ích của diễn đàn.

Hề hề hề,....

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hà hà. truớc đây có 1 topic săn lùng girl xinh trên Cadviet, một vài bạn cũng tuởng mình là con gái nên mình mới thay avt, không ngờ đến giờ vẫn còn có nguời lầm tuởng.

Chính xác mình là man 100% ạ. ảnh của mình đây ^^

PS: về chuyện fân biệt nam nữ trong nghề của mình. Có lẽ cũng là do tâm lý, bởi đặc trưng của nghề này thuờng hiếm con gái, trong công việc thì nữ giới cũng gặp rất nhiều những bất lợi hon so với cac đồng nghiệp nam. Chính vì thế nếu xét công bằng thì để 1 nữ kỹ sư đạt trình độ tuơng đuơng với 1 nam kỹ sư thì chắc chắn nguời nữ kỹ sư đó đã fải cố gắng và nỗ lực hơn so với đông nghiệp nam của mình rất nhiều.

Cá nhân mình, mình vẫn cảm thấy nguỡng mộ những đồng nghiệp nữ có trình độ hơn nếu so với đồng nghiệp nam. thực tế trong công việc mình gặp không ít những bạn nữ giỏi hơn mình rất nhiều.

Bác nói chí lý. Đúng là trong ngành XD con gái ít được tín nhiệm hơn con trai bác ạh. ở cty em có một cậu bằng tuổi em, xét về khả năng làm việc em thấy em ko kém cậu ấy, vì mỗi lần 2 đứa được giao làm cv giống nhau, thì cậu ấy thường xong trước nhưng lại sai nhiều hơn rồi mất công sửa lại cuối cùng tiến độ cũng như em, thậm trí em thấy mình có khả năng nhìn hình chiếu tốt hơn cậu ấy, thế nhưng mỗi lần làm công việc mới hay phải vẽ cái gì đó phức tạp, sếp vẫn hướng dẫn cách làm và giao cho cậu ấy. đó là một lợi thế giúp cậ ấy luôn đi trước em một bước. Rồi sau này khi có một lính mới vào, cũng bằng tuổi em, mấy ngày đầu em hướng dẫn cậu ta làm việc, hình như cậu ấy có vẻ ko chịu chấp nhận việc kém một đứa con gái bằng tuổi, nên cậu ấy thường bật lại em và bảo em lam thế ko ăn thua, nhưng ko phải em nói sai đâu nhé, vì đó là cách em được các vị tiền bối chỉ bảo.em bực quá bảo đó là cách các anh đến trước dậy tớ, thế là cậu ấy mới chịu thừa nhận. em nhận thấy mỗi lần em nói gi cậu ấy cũng bật lại, còn cậu bạn kia nói gi thì cậu ấy cũng nghe theo. như vậy có đúng là hơi bị phân biệt ko bác???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác nói chí lý. Đúng là trong ngành XD con gái ít được tín nhiệm hơn con trai bác ạh. ở cty em có một cậu bằng tuổi em, xét về khả năng làm việc em thấy em ko kém cậu ấy, vì mỗi lần 2 đứa được giao làm cv giống nhau, thì cậu ấy thường xong trước nhưng lại sai nhiều hơn rồi mất công sửa lại cuối cùng tiến độ cũng như em, thậm trí em thấy mình có khả năng nhìn hình chiếu tốt hơn cậu ấy, thế nhưng mỗi lần làm công việc mới hay phải vẽ cái gì đó phức tạp, sếp vẫn hướng dẫn cách làm và giao cho cậu ấy. đó là một lợi thế giúp cậ ấy luôn đi trước em một bước. Rồi sau này khi có một lính mới vào, cũng bằng tuổi em, mấy ngày đầu em hướng dẫn cậu ta làm việc, hình như cậu ấy có vẻ ko chịu chấp nhận việc kém một đứa con gái bằng tuổi, nên cậu ấy thường bật lại em và bảo em lam thế ko ăn thua, nhưng ko phải em nói sai đâu nhé, vì đó là cách em được các vị tiền bối chỉ bảo.em bực quá bảo đó là cách các anh đến trước dậy tớ, thế là cậu ấy mới chịu thừa nhận. em nhận thấy mỗi lần em nói gi cậu ấy cũng bật lại, còn cậu bạn kia nói gi thì cậu ấy cũng nghe theo. như vậy có đúng là hơi bị phân biệt ko bác???

:) bạn nói cũng đúng, tâm lý bọn con trai nói chung là không muốn thua kém và phải nghe lời một cô gái cùng tuổi mà. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em là thành viên mới...mới....của cadviet, em toàn tự học vẽ cad...nên có nhiều điều còn " ngây ngô, thơ dạy..mong các anh các chị, các bác, các chú ...giúp đỡ..

XIN CHỈ GIÁO...

ah em tên thường gọi là Thái, em học cơ khí động lực...nhưng giờ làm trong ngành nhôm kính mặt dựng...

hi...cuộc đời nào ai biết được chữ NGỜ há mọi người

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:) Hề hề . Cuộc đời mì lị..Mà bạn yên tâm, chắc 90% ở CadViet toàn là người tự học -> tìm hiểu -> trao đổi, tranh luận, nghe mắng, ngại -> tìm hiểu -> trao đổi... mà nên cả ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lời của bạn Huong259 cảm động quá ah. Ai may mắn sau này mà chiếm được trái tim Huong259 đây. Chúc bạn luôn vui vẻ và có nhiều văn thơ hay trên diễn đàn. Mình thì cái gì cũng thích, văn, thơ, toán, lý, hóa, ngoại ngữ, ca hát, truyện, tâm sự... và cái cuối cùng là Triết học. hề hề hề. Mình đang ở TPHCM, vào đây công tác, khi nào về mình lại hẹn gặp bác PhamThanhBinh rồi. hii

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin gửi lời cảm diễn đàn Cadviet, cảm ơn các anh Tuệ, anh Thiep chị Hà Anh, chị Happyfeet- người đã gửi đi những nụ cười trên diễn đàn thư giãn và còn rất nhiều cái tên gần gũi và thân quen trên diễn đàn đã viết bài trao đổi chia sẻ với em mà em không thể kể tên hết ra đây được…Định mệnh đã run rủi tất cả mọi người cùng gặp nhau trên diễn đàn Cadviet thân yêu và định mệnh cũng ….

Ngày này năm sau, nếu bác nào còn nhớ đến em xin hãy… tưởng nhớ đến người con gái tên Huong259 … hu hu hu…

ko hiểu cái dòng cuối cùng ý gì nhỉ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngày này năm sau, nếu bác nào còn nhớ đến em xin hãy… tưởng nhớ đến người con gái tên Huong259 … hu hu hu…[/color]

cho mình hỏi muốn biết người khác trả lời câu hỏi của mình thì vào đâu vậy tk

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như vậy tạo nó thành block rồi chèn lại vào nó không lành hơn à bạn? hay bạn có mục đch1 khác?

Bác Duy có ảnh mới kìa. Ai vậy bác?? Hê hê, em hổng spam đâu, vợ bác hỉ? :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái việc nam nữ làm nghành xd hay nghành điện cũng thế thôi.em là con gái sn 90 cung la một kỹ sư mới ra trường chân ráo chân ướt bước vào đời..em thấy cv cũng vất vả nhưng với sự cần cù chăm chỉ ko những em ma còn những người con khác chắc chắn làm được hết thôi.đôi khi cẩn thận còn tốt hơn nam ấy chứ...các chị nhỉ..PNU NU VIET NAM MA...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay