Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
colonbay

Ai thích côn trùng thì nhào vô!

Các bài được khuyến nghị

Câu 1: Vẫn với câu hỏi hôm trước nhé! "Chúng đang làm gì" he he

]

:s_big:

Chúng đang bào chế thuốc đấy! Bạn colonbay đã bao giờ nhìn thấy thuốc tễ chưa? Hình nó tròn nhỏ như hạt đậu tương mầu đen.

Hồi chiến tranh bộ đội ta thường xuyên nhớ quê hương, nhớ người thương và buồn nhiều lằm í !

Tuy nhiên để giải quyết nỗi 'buồn' không phải là ai cũng làm được một cách dễ dàng, có người giải quyết nhanh; có người lại giải quyết chậm; lại có người không có nỗi "buồn' để giải quyết mới buồn chứ!

Có lần tôi đã chứng kiến cảnh trong rừng có rất nhiều người bị "hội chứng giải quyết nỗi buồn nhanh' sau khi uống nước suối. Có người đưa ra sáng kiến là phải kiếm lá rừng để điều trị hội chứng đó, bằng cách nhìn những hình mà bạn colonbay đã post lên để đoán theo kiểu " Nghe nhạc hiệu đoán chương trình" xem nên ăn loại lá nào...

Điều bất ngờ là kết quả sau khi ăn thứ lá đó, mọi người lại lâm vào tình trạng mới đó là "hội chứng giải quyết nỗi buồn chậm trể"

Rốt cuộc là lại phải uống nước suối để việc giải quyết nỗi "buồn" được diễn ra nhanh chóng...Thế đấy bạn 'colonbay ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chúng đang bào chế thuốc đấy! Bạn colonbay đã bao giờ nhìn thấy thuốc tễ chưa? Hình nó tròn nhỏ như hạt đậu tương mầu đen.

Hồi chiến tranh bộ đội ta thường xuyên nhớ quê hương, nhớ người thương và buồn nhiều lằm í !

Tuy nhiên để giải quyết nỗi 'buồn' không phải là ai cũng làm được một cách dễ dàng, có người giải quyết nhanh; có người lại giải quyết chậm; lại có người không có nỗi "buồn' để giải quyết mới buồn chứ!

Có lần tôi đã chứng kiến cảnh trong rừng có rất nhiều người bị "hội chứng giải quyết nỗi buồn nhanh' sau khi uống nước suối. Có người đưa ra sáng kiến là phải kiếm lá rừng để điều trị hội chứng đó, bằng cách nhìn những hình mà bạn colonbay đã post lên để đoán theo kiểu " Nghe nhạc hiệu đoán chương trình" xem nên ăn loại lá nào...

Điều bất ngờ là kết quả sau khi ăn thứ lá đó, mọi người lại lâm vào tình trạng mới đó là "hội chứng giải quyết nỗi buồn chậm trể"

Rốt cuộc là lại phải uống nước suối để việc giải quyết nỗi "buồn" được diễn ra nhanh chóng...Thế đấy bạn 'colonbay ạ!

Bác đã xem phim " lạc vào thế giới kiến" trên ephim chưa? He he

Cài này là món ăn đặc sản của Kiến đó! Ăn từ lúc nóng hổi mới ra lò!

Còn hội chứng giải quyết nỗi buồn nhanh thì dân sinh viên hay gọi ngắn gọn là xoè bác ạ! :s_big:

Mà ko bác nào trả lời câu hỏi 2 à?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:lol: ;) :s_big: ;) ;)

Trời ơi là trời, tui ghét sâu lắm

Sâuviet.com đây àh? ;)

Chỉ là những con sâu thôi mà. Có j mà phải khiếp

Có j bác cứ bám chặt vào con chuột!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chỉ là những con sâu thôi mà. Có j mà phải khiếp

Có j bác cứ bám chặt vào con chuột!

Sợ chết khiếp ấy chứ.

EO ƠI - hồi ở quê ý, ở những bụi tre toàn con sâu TO TƯỚNG đen sì toàn lông. Tớ toàn bắt bỏ vào đầu con gái lớp tớ (cấp1)

-----------

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sợ chết khiếp ấy chứ.

EO ƠI - hồi ở quê ý, ở những bụi tre toàn con sâu TO TƯỚNG đen sì toàn lông. Tớ toàn bắt bỏ vào đầu con gái lớp tớ (cấp1)

-----------

Sao không bắt mà tặng bác CONLONBAY

Bác ấy thích phải biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sợ chết khiếp ấy chứ.

-----------

Nó có giống con này ko bác?

à ko! Có lẽ giống con này hơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mấy con này không phải sâu tre

xấu lắm - đề nghị COLONBAY up con đẹp hơn " giống COLONBAY" ấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sâu đen sì không sợ đâu bác ạ vì nó là sâu róm, lấy tay cầm thoải mái mà không sợ ngứa. Sợ nhất và cũng độc nhất là con bõ Nẹt như hình ảnh trên vì mó tay vào nó buốt hơn cả bị gai cây xương rồng bà đâm vào tay, sau đó là có cảm giác rát như phải bỏng. Em nghe nói nếu không may bị con này chạm vào da thì cách giải độc tốt nhất là lấy ruột con bõ nẹt đó bôi vào là khỏi không bít có đúng ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

;)

Con sâu này đúng là độc thiệt, chân nó cứ như đang đi giày nhỉ? Đúng là hàng hiếm, rất đẹp ;) !!

Nhìn cái gì mà nhìn, bộ chưa thấy ai ko có tóc à? :s_big:

Hahha Bạn ko thấy mắt tôi nhưng tôi thấy của bạn đó nhaaa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mỗi người 1 sở thích. Chẳng ai giống ai cả. Có điều nếu muốn post những bức hình để doạ mọi người thì bạn hãy viết rõ là "Ai yêu tim thì đừng vào nhé" Mình xem xong mà muốn vỡ tim à nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mỗi người 1 sở thích. Chẳng ai giống ai cả. Có điều nếu muốn post những bức hình để doạ mọi người thì bạn hãy viết rõ là "Ai yêu tim thì đừng vào nhé" Mình xem xong mà muốn vỡ tim à nha

He he, có đồng minh rồi. Mình và Ji phải ....................chiến đấu với 2 hoa khôi Cadviet

mấy hôm nay đang bị nép vế quá.Thế nhé Jikibo :s_big:

Tối ghét côn trùng, sâu nhộng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

à không. chắc chỉ có GP mới đủ dũng cảm chiến đấu thôi. Còn với Ji, các cô gái luôn luôn là số 1 :-"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
à không. chắc chỉ có GP mới đủ dũng cảm chiến đấu thôi. Còn với Ji, các cô gái luôn luôn là số 1 :-"

Trời ơi, chưa vào cuộc chiến mà tên này đã hàng rồi. :s_big:

Đúng lại tên dại gái ;)

Mình lại phải đơn phương độc mã àh ;)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Này. GP :s_big: đừng có dũng cảm 1 cách điền khùng thế chứ. Thử nghĩ xem, chúng ta thiếu họ thì có chịu được không ? Mới nghĩ đến đó là nhụt hết cá trí ồy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đầu tiên tớ xin mở màn nhé :s_big:

Đây là ảnh của tớ =))

Đêm qua về nhà say quá. tí toáy cái cam, capture lấy tấm hình tặng anh em. hi hi. dao này Ji ít lên cadviet vì bận đi làm. Mới chuyển ra chợ Long Biên làm bảo kê. Giờ chán cái nghề kts ồi hj hj

Pác nói đùa hay nói chơi zậy pác Ji? Pác muốn vỡ tim vì những tấm hình sâu nhộng à? Ôi pác thật íu đuối làm seo ;) !!! Tôi tự hỏi BẢO KÊ CHỢ LONG BIÊN hay là "em gái chơi búp bê" đây? À nhân tiện pác cho tôi hỏi pác mua mấy cái hình xăm ở đâu mà "tinh xảo" thế, tôi thấy mình hợp nghề bảo kê rồi hihihihi ;)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu hỏi khó à nha =)) Trả lời sao đây. Thôi thì để mem tự định đoạt...hj hj

Hi pác Ji :s_big: !

Pác có ý định bỏ nghề thì cũng đừng hẹp hòi mà giấu "bí kíp" với chị em chứ ;) ! Chưa gì đã sợ chạy mất dép rồi !!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sợ chứ. sao không ? phụ nữ mà. Ji luôn tôn thờ =))

Oh men !!! Tiện tay! Tiện tay !!! Trần gian còn nhiều người "lương thiện" quá :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thấy chưa. ẩn dấu sau bộ mặt dữ tợn của Ji là 1 tâm hồn trong sáng, mong manh và dễ vỡ =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thấy chưa. ẩn dấu sau bộ mặt dữ tợn của Ji là 1 tâm hồn trong sáng, mong manh và dễ vỡ =))

Uhm Happyfeet cũng cảm thấy đấy :s_big: , đọc dòng trên tự nhiên nhớ đến Chí Phèo !! Tuy bề ngoài có "jữ tợn" đôi chút nhưng luôn muốn làm người lương thiện ! Cố lên pác Ji .

Để cổ vũ tinh thần pác xin tặng pác bức hình này (mong pác ko vỡ tim ;) )

" ;) "

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn Hép pi phết nhiều :s_big:

Tôi đã ngắm cái ảnh bạn tặng thật lâu và tôi cảm thấy rất đẹp. Có thể ít ai nhận ra được điều đó. Những có tôi và có bạn.

Có những thứ đẹp đẽ và cao cả của cuộc sống được ẩn chứa trong cái vỏ bọc xấu xí, gai góc phải không? Có những tâm hồn trong sáng, giản dị, yêu thương đồng loại... lại nằm trong 1 thân hình dữ tợn. Bạn thật hiểu tôi. Cảm ơn bạn rất nhiều về điều đó =))

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn Hép pi phết nhiều :s_big:

Tôi đã ngắm cái ảnh bạn tặng thật lâu và tôi cảm thấy rất đẹp. Có thể ít ai nhận ra được điều đó. Những có tôi và có bạn.

Có những thứ đẹp đẽ và cao cả của cuộc sống được ẩn chứa trong cái vỏ bọc xấu xí, gai góc phải không? Có những tâm hồn trong sáng, giản dị, yêu thương đồng loại... lại nằm trong 1 thân hình dữ tợn. Bạn thật hiểu tôi. Cảm ơn bạn rất nhiều về điều đó =))

Phải thanks 1 cái cho hoành tráng pác ạ .

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi sao mà tôi mê cái mục này quá :s_big: !!!!!!!!!

No rồi về với bố nó thui ;) !!!

Ai nói chỉ có chim mới có thể bay ? (đường về gian nan)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ôi sao mà tôi mê cái mục này quá ;) !!!!!!!!!

Để góp vui cho những người có sở thích kinh dị, mình tặng các bạn vài bức ảnh nghệ thuật nữa

chú ý ai không có sở thích kinh dị cấm được xem vì mình không chịu trách nhiệm đâu đấy, đây không phải chỗ dành cho những người tò mò đâu nhé ;)

hình nè

Bọn côn trùng chắc khoái cái này lắm. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo