Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
boonguyen

Giáo trình MathCAD

Các bài được khuyến nghị

Tôi mới được biết về Mathcad, và những tiện ích của nó mang lại nên muốn tìm và học nó. mọi người nếu có tài liệu nào hay thì pót lên cho những người khác cùng tìm hiểu.

cho tôi hỏi là ở Tp HCM có trung tâm nào dạy Mathcad không ? thanks all...!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tôi mới được biết về Mathcad, và những tiện ích của nó mang lại nên muốn tìm và học nó. mọi người nếu có tài liệu nào hay thì pót lên cho những người khác cùng tìm hiểu.

cho tôi hỏi là ở Tp HCM có trung tâm nào dạy Mathcad không ? thanks all...!!

Giáo trình MathCAD thì có khá nhiều, nhưng em thì tham khảo 2 cuốn này. Ngoài ra bộ help của MathCAD là một tài liệu vô cùng hữu ích đó ạ :)

Đây là 2 cuốn mà em hay dùng:

1. Giáo trình MathCAD của tác giả Huỳnh Vương Thu Minh

http://www.cadviet.com/upfiles/3/giao_trinh_mathcad.pdf

2. Brent Maxfield - Essential MATHCAD for Engineering, Science, and Math

Đây là link download: http://www.mediafire.com/?qb7yims7tqsse1q

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Giáo trình MathCAD thì có khá nhiều, nhưng em thì tham khảo 2 cuốn này. Ngoài ra bộ help của MathCAD là một tài liệu vô cùng hữu ích đó ạ :)

Đây là 2 cuốn mà em hay dùng:

1. Giáo trình MathCAD của tác giả Huỳnh Vương Thu Minh

http://www.cadviet.com/upfiles/3/giao_trinh_mathcad.pdf

2. Brent Maxfield - Essential MATHCAD for Engineering, Science, and Math

Đây là link download: http://www.mediafire.com/?qb7yims7tqsse1q

Thank pdle so much. Nhưng cho mình hỏi thêm là phiên bản mathcad nào hiện có trên thị trường là mới nhất?. Và nên dùng phiên bản nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thank pdle so much. Nhưng cho mình hỏi thêm là phiên bản mathcad nào hiện có trên thị trường là mới nhất?. Và nên dùng phiên bản nào?

Hiện nay phiên bản mới nhất là Mathcad Prime 1.0. Em thấy giao diện cái này khác hẳn các version trước, có cả lưới cho trình soạn thảo và hình như là menu dạng ribbon. Đây là screenshot của nó:

Mình đang dùng phiên bản MathCAD 14, thấy cũng tiện lợi. Nếu mới bắt đầu, boonguyen có thể dùng phiên bản này!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện nay phiên bản mới nhất là Mathcad Prime 1.0. Em thấy giao diện cái này khác hẳn các version trước, có cả lưới cho trình soạn thảo và hình như là menu dạng ribbon. Đây là screenshot của nó:

Mình đang dùng phiên bản MathCAD 14, thấy cũng tiện lợi. Nếu mới bắt đầu, boonguyen có thể dùng phiên bản này!

ở TP HCM mình đi mấy nhà sánh mà ko thấy bán tài liệu hay cd về mathcad. nếu pdle ở Tp HCM thì chỉ cho mình biết chỗ nào có bán, nếu biết trung tâm nào dạy mathcad thì càng tốt. thanks pdle so much.!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở TP HCM mình đi mấy nhà sánh mà ko thấy bán tài liệu hay cd về mathcad. nếu pdle ở Tp HCM thì chỉ cho mình biết chỗ nào có bán, nếu biết trung tâm nào dạy mathcad thì càng tốt. thanks pdle so much.!

Chào boonguyen!

1. Nếu là bộ cài Mathcad, mình có thể đưa link cho bạn download

2. Nếu cd về tài liệu học, thì ở trên mình đã đưa cho bạn 2 cuốn, nếu bạn cần mình có thể đưa cho bạn tham khảo một số cuốn bằng tiếng Anh, còn tiếng Việt thì mình không có.

3. Mình không ở TPHCM nên không biết là chỗ nào dạy MathCAD cả. Mình không pro lắm về MathCAD, nhưng nếu bạn khúc mắc vấn đề gì, có thể post lên topic này, mình và mọi người sẽ cố gắng trả lời cho bạn. Đi thẳng vào vấn đề thực tiếp là cách học khá nhanh, dù ban đầu sẽ là khá khó khăn, còn để học nó thật bài bản thì e rằng sẽ mất nhiều thời gian, lại lan man nữa!

Chúc vui vẻ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào boonguyen!

2. Nếu cd về tài liệu học, thì ở trên mình đã đưa cho bạn 2 cuốn, nếu bạn cần mình có thể đưa cho bạn tham khảo một số cuốn bằng tiếng Anh, còn tiếng Việt thì mình không có.

3. Mình không ở TPHCM nên không biết là chỗ nào dạy MathCAD cả. Mình không pro lắm về MathCAD, nhưng nếu bạn khúc mắc vấn đề gì, có thể post lên topic này, mình và mọi người sẽ cố gắng trả lời cho bạn. Đi thẳng vào vấn đề thực tiếp là cách học khá nhanh, dù ban đầu sẽ là khá khó khăn, còn để học nó thật bài bản thì e rằng sẽ mất nhiều thời gian, lại lan man nữa!

Chúc vui vẻ!

nếu bạn có link download file cài đặt thì post lên cho mọi người tải về. hic tiếng anh mình ko giỏi lắm. nếu có gì khúc mắc mình sẽ hỏi thêm. cho mình xin nick yahoo của bạn cho tiện. thanks pdle

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu bạn có link download file cài đặt thì post lên cho mọi người tải về. hic tiếng anh mình ko giỏi lắm. nếu có gì khúc mắc mình sẽ hỏi thêm. cho mình xin nick yahoo của bạn cho tiện. thanks pdle

1. Đây là link download cho bộ cài MathCAD14:

Part 1

Part 2

2. Về sách học thì ở trên mình đã post 1 cuốn bằng tiếng Việt rồi, bạn cứ tìm hiểu hết cuốn ấy là yên tâm dùng MathCAD rồi

3. Nếu muốn liên lạc với mình thì bạn contact qua email sau: eternalflame.ht@gmail.com

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hjc. mới làm quen Mathcad ko biết làm j` luôn. chán. ko biết fai bắt đầu từ đâu

Học và làm bài tập theo giáo trình, đó cũng là một cách để bắt đầu đấy bạn :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào boonguyen!

Chúc vui vẻ!

Bạn ơi, cho mình hỏi làm sao đánh tiếng việt unicode trong mathcad 14 vậy, mình đã thử mà không đươc :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện nay đã có MathCad Prime 5.0 và tại hạ đang xài rất ư là đã.

Tuy nhiên về Ebooks hiện chỉ có MathCad Prime 3.0 thôi

Links:

https://www.mediafire.com/file/ve0eebk09bcjzxo/Essential_PTC%28r%29_Mathcad_Prime%28_-_Maxfield%2C_Brent.pdf/file

http://www.mediafire.com/file/7k83itd23atmedx/51637321-Essential-Mathcad-for-Engineering-Science-and-Math.pdf/file

Bái biệt hẹn ngày tái ngộ   

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo