Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
duy782006

[Đã xong] Lisp rải đối tượng theo đơờng dẩn.

Các bài được khuyến nghị

Em dùng được rồi bác ạ, nếu có tùy chọn đảo đầu hướng hố ga được nữa thì tuyệt quá bác ạ, tại phần hố ga của em nó tùy hướng tuyến. Nhưng với em được như lisp này là đã quá tuyệt vời rồi bác ạ. Cảm ơn bác rất nhiều, chúc bác sức khỏe.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc 19/10/2018 tại 13:45, Duong Nhat Duy đã nói:

Đã fix !

Insert Block.LSP

Xin lỗi làm phiền bác thêm 1 yêu cầu nữa ạ, nếu được mong bác giúp đỡ. Ý là em muốn thêm 1 cách chèn block vào pline nhưng mà là chèn vào trung điểm của các đoạn thẳng thuộc pline, Bác xem có thể giúp em được không ạ. Em xin cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 19/10/2018 tại 19:44, minhtruongxd2 đã nói:

Em dùng được rồi bác ạ, nếu có tùy chọn đảo đầu hướng hố ga được nữa thì tuyệt quá bác ạ, tại phần hố ga của em nó tùy hướng tuyến. Nhưng với em được như lisp này là đã quá tuyệt vời rồi bác ạ. Cảm ơn bác rất nhiều, chúc bác sức khỏe.

17 giờ trước, minhtruongxd2 đã nói:

Xin lỗi làm phiền bác thêm 1 yêu cầu nữa ạ, nếu được mong bác giúp đỡ. Ý là em muốn thêm 1 cách chèn block vào pline nhưng mà là chèn vào trung điểm của các đoạn thẳng thuộc pline, Bác xem có thể giúp em được không ạ. Em xin cảm ơn

Lệnh Insert mình cho thêm 1 option nhập góc xoay cộng thêm rồi nhé, bạn muốn + thêm 45, 90, 180 độ hay bn tùy bạn. Cả Insert tại trung điểm nữa.

Insert Block.LSP

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 giờ trước, Duong Nhat Duy đã nói:

Lệnh Insert mình cho thêm 1 option nhập góc xoay cộng thêm rồi nhé, bạn muốn + thêm 45, 90, 180 độ hay bn tùy bạn. Cả Insert tại trung điểm nữa.

Insert Block.LSP

Tuyệt vời! cảm ơn bác rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khoang cach 1 lan rai: 500

Co quay doi tuong vuong goc voi duong dan khong: Khong/Cok

Error:no function definition: COPYGIUA; error: An error has occurred inside the 
*error* functionbad argument type: fixnump: "40"

Lệnh RTD hay RDT khi đến chỗ chọn có quay vuông góc đối tượng không thì chọn Không đều bị lỗi, Có thì k sao, mong bác chủ sửa giúp @duy782006

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lisp rải đối tượng theo điểm gãy của pline không, Bác? Em làm cắm cọc GPMB, theo quy định thì như thế này:

1. Nếu trên đường thẳng: cắm 30÷60m/cọc

2. Nếu đường cong: cắm tối thiểu 3 điểm: điểm đầu đường cong, điểm giữa đường cong và điểm cuối đường cong.
3. Các đoạn thẳng có L<30m: thì cắm tại các đình.

→ Mình cần:

1. Nhập khoảng cách mặc định của cọc ( Biến KC = 30, 40, 50...). Giá trị này để rải cọc trên các đoạn thẳng có L>= bội số của biến KC. Nếu chiều dài đoạn đó không phải là bội số thì phần lẻ còn lại sẽ: dồn vào 2 cọc cuối/hoặc chia đều cho tất cả các đoạn.
2. Đối với các đoạn cong: chèn 3 điểm đầu-giữa-cuối.

3. Chèn block tự chọn và đánh số thứ tự block chèn (các block xoay vuông gốc với tim đường).

4. Xuất tọa độ các điểm chèn.

Các bác giúp em với.

P.S: Bên mình có quỹ duy trì hoạt động không? Em muốn mời cafe các Bác thì làm thế nào ạ?

test.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
37 phút trước, mascehuy đã nói:

Có lisp rải đối tượng theo điểm gãy của pline không, Bác? Em làm cắm cọc GPMB, theo quy định thì như thế này:

1. Nếu trên đường thẳng: cắm 30÷60m/cọc

2. Nếu đường cong: cắm tối thiểu 3 điểm: điểm đầu đường cong, điểm giữa đường cong và điểm cuối đường cong.
3. Các đoạn thẳng có L<30m: thì cắm tại các đình.

→ Mình cần:

1. Nhập khoảng cách mặc định của cọc ( Biến KC = 30, 40, 50...). Giá trị này để rải cọc trên các đoạn thẳng có L>= bội số của biến KC. Nếu chiều dài đoạn đó không phải là bội số thì phần lẻ còn lại sẽ: dồn vào 2 cọc cuối/hoặc chia đều cho tất cả các đoạn.
2. Đối với các đoạn cong: chèn 3 điểm đầu-giữa-cuối.

3. Chèn block tự chọn và đánh số thứ tự block chèn (các block xoay vuông gốc với tim đường).

4. Xuất tọa độ các điểm chèn.

Các bác giúp em với.

P.S: Bên mình có quỹ duy trì hoạt động không? Em muốn mời cafe các Bác thì làm thế nào ạ?

test.dwg

Inbox zalo mình nhé: 0976379894

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay