Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
pdle

Đánh giá sự tiến bộ của thành viên

Các bài được khuyến nghị

Em có ý tưởng là để cho hoạt động của cadviet thêm rôm rả và chất lượng, đồng thời nâng cao tính cạnh tranh lành mạnh, em nghĩ nên có danh hiệu chẳng hạn như là thành viên của tháng, nhằm tìm ra ai có nhiều bài viết chất lượng nhất (được cảm ơn nhiều nhất) trong tháng đó,... Mọi người nghĩ sao ạ ?

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em có ý tưởng là để cho hoạt động của cadviet thêm rôm rả và chất lượng, đồng thời nâng cao tính cạnh tranh lành mạnh, em nghĩ nên có danh hiệu chẳng hạn như là thành viên của tháng, nhằm tìm ra ai có nhiều bài viết chất lượng nhất (được cảm ơn nhiều nhất) trong tháng đó,... Mọi người nghĩ sao ạ ?

Nhất trí,

Pdle cần đề xuất thêm về:

- Tiêu chí bầu chọn

- Thời điểm công bố (đầu, giữa, cuối tháng)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiêu chí nên có thêm mục: file được down nhiều nhất. :)

Phần thưởng là 10 điểm <==> 10 nút thanks :lol:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có cái thống kê số lần Download thì tuyệt :wub:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@pdle : mình không rành 3D lắm, nên cũng không dám chém về tác dụng của lisp cả. Còn cái đoạn ssget trong hàm ssnamex đó, nếu bạn đã dùng acet-dxf ở sau, tức là máy cần có Express => ta tận dụng thêm 1 tẹo ACET nữa :

=> đoạn (foreach ent (vl-remove-if 'listp (mapcar 'cadr (ssnamex (ssget '((0 . "LINE"))))))

sẽ sửa thành (foreach ent (acet-ss-to-list ((ssget '((0 . "LINE")))))..) cho gọn ^^

P/S : Nếu bạn bắt đầu viết lisp từ sau khi yêu cầu viết lisp mấy hôm trước, mà giờ đã được thế này thì quả thật bạn phất quá nhanh, hy vọng chẳng mấy chốc lại thành 1 cây lisper của Diễn đàn, và thổi nhiệt huyết đó cho các thành viên khác. Tks bạn

Tháng này em xin bình chọn anh pdle là thành viên tiến bộ:

Danh sách:

1- Pdle

2- Tue_NV

3- Ketxu

4-...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho em hỏi thế có phần thưởng không nhỉ? ^_^

He he cái vụ này hay đây. Thoy thì theo em các bác tiến bộ thì không được cái Miếng gì thì ta nhất trí cho họ cái Tiếng cũng đc,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Danh sách:

1- Pdle

2- Tue_NV

3- Ketxu

4-...

Pdle thì mình ủng hộ, còn Tue_NV với Ketxu thì xin bỏ qua, vì bác Tue vẫn giỏi vậy, có hơn đc nữa đâu :angry: , còn mềnh thì ngày một đi xuống :ph34r: .

Nói chung nếu có count Download + danh tiếng thì việc đánh giá thành viên cũng có cơ sở nhiều hơn. Có lẽ bác Hoành vẫn đang thực hiện

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không có cách nào khác ngoài lệnh Stretch

Để các chi tiết nó "hạn chế" bị "chạy tùm lum" hết thay vì kéo giãn theo hình chữ nhật, bạn kéo dãn theo hình đa giác bất kì. Ở dòng Select object bạn gõ CP (crossing Polygon)

Minh họa cho việc Stretch bằng việc chọn vùng kéo dãn là đa giác bất kì. Bạn "né" các chi tiết trong vùng chọn cần kéo giãn ra. Như trong hình dưới, Tue_NV đã kéo dãn đoạn tường (mép cửa) mà không làm "ảnh hưởng" đến bàn ghế và các chi tiết khác trong lớp học.

Em đưa anh Tuệ vào danh sách có lý lẽ riêng của em. Vì công việc của em thường xuyên dùng Stretch. Có hình phải Stretch vài lượt, anh Tuệ đã phát hiện ra việc gõ CP để chọn vùng kéo là đa giác, thật là hay và ấn tượng. Năng suất vẽ sẽ tăng lên đáng kể. Đôi khi có những cái rất nhỏ nhặn ngay trước mắt mà ta không để ý.

Em đưa anh Ketxu vào danh sách cũng là vì sự công bằng. Không cần biết anh có tiến bộ hay tụt lùi, đi lên hay tụt xuống, nhưng em thấy anh nhiệt tình giành nhiều thời gian trả lời các câu hỏi của thành viên, là điều đáng quý, đáng trân trọng.

Nói vậy không có nghĩa là những người ít tham gia viết bài là không đáng quý…tuỳ theo hoàn cảnh công việc, bận rộn hay rỗi rãi…mà tham gia nhiều hay ít

Nhưng điều tất cả mọi người đều nhìn thấy và công nhận là anh rất nhiệt tình viết bài trả lời thắc mắc của thành viên...Công sức và thời gian anh đã bỏ ra chia sẽ những kinh nghiệm của anh với cộng đồng là có thật.( Đây chỉ là góc nhìn của em, thỉnh thoảng em mới có thời gian vào diễn đàn, có thể ý kiến của em còn phiến diện, chưa đầy đủ rất mong các bác bổ xung và cho ý kiến đóng góp!)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn cả nhà đã ủng hộ ý tưởng của em!

Nhất trí,

Pdle cần đề xuất thêm về:

- Tiêu chí bầu chọn

- Thời điểm công bố (đầu, giữa, cuối tháng)

Vì trong cadviet, tuy mọi người đều có chung niềm đam mê là CAD và định hướng là cùng tiến bộ nhưng có trình độ khác nhau, do đó có lẽ cần phân ra 2 đối tượng:

1. Member tiến bộ nhất tháng. Cái này là dành cho Group Member. Tiêu chỉ chấm điểm thì có thể như sau:

a) Số lần cảm ơn trong tháng

B) Số lần download file thì em nghĩ là hơi khó. Ví dụ chẳng hạn người upload file lên để mọi người giúp đỡ, mà cũng được tính vào số lần download file thì e là không chuẩn

Thời điểm công bố thì em nghĩ là cuối tháng đó, hoặc đầu tháng sau.

2. Mod của tháng. Cái này là dành cho Group Mod, Admin,... Tiêu chí thì em nghĩ vẫn có thể giống như trên, nhưng ngoài ra có thể dựa vào bình chọn hoạt động của mục mà Mod đó quản lý. Nhưng cái này em nghĩ là nên thảo luận thêm. Em là newbie nên chỉ nghĩ được đến đó!

Sở dĩ em nghĩ nên phân loại như thế là vì:

1. Member và Mod có những trách nhiệm khác nhau trong cadviet, dù sao mod cũng có những trách nhiệm nhiều hơn

2. Mod hầu hết là những anh rất giỏi, nếu so sánh với member thì e là chênh lệnh hơi nhiều, nên so sánh các Mod với nhau cho nó công bằng hơn ạ!

Mong mọi người cho ý kiến!

File được download nhiều nhất thì em không nhất trí lắm. Lý do em đã nêu ở trên ạ!

Phần thưởng nickname sẽ được bôi vàng, tô đậm và treo tên ở đầu 4rum cả tháng sau =)).

Danh sách:

1- Pdle

2- Tue_NV

3- Ketxu

4-...

Em là newbie nên dễ thấy tiến bộ, cũng như tăng từ 0 lên 1 (tăng vô số lần 1/0= vô cùng), còn mấy anh Nguyen Hoanh, ketxu, Tue_NV, hoan2182 thì là những cột trụ vững chắc cho cadviet thì những đóng ghóp của mấy anh thì khó mà đong đếm cho chuẩn được.

Còn gì hơn khi mà vừa gửi thắc mắc lên cadviet đã được mấy anh phúc đáp ngay, rồi sai thì được các anh chỉ cho tận tình !

Em đưa anh Tuệ vào danh sách có lý lẽ riêng của em. Vì công việc của em thường xuyên dùng Stretch. Có hình phải Stretch vài lượt, anh Tuệ đã phát hiện ra việc gõ CP để chọn vùng kéo là đa giác, thật là hay và ấn tượng. Năng suất vẽ sẽ tăng lên đáng kể. Đôi khi có những cái rất nhỏ nhặn ngay trước mắt mà ta không để ý.

Em đưa anh Ketxu vào danh sách cũng là vì sự công bằng. Không cần biết anh có tiến bộ hay tụt lùi, đi lên hay tụt xuống, nhưng em thấy anh nhiệt tình giành nhiều thời gian trả lời các câu hỏi của thành viên, là điều đáng quý, đáng trân trọng.

Nói vậy không có nghĩa là những người ít tham gia viết bài là không đáng quý…tuỳ theo hoàn cảnh công việc, bận rộn hay rỗi rãi…mà tham gia nhiều hay ít

Nhưng điều tất cả mọi người đều nhìn thấy và công nhận là anh rất nhiệt tình viết bài trả lời thắc mắc của thành viên...Công sức và thời gian anh đã bỏ ra chia sẽ những kinh nghiệm của anh với cộng đồng là có thật.( Đây chỉ là góc nhìn của em, thỉnh thoảng em mới có thời gian vào diễn đàn, có thể ý kiến của em còn phiến diện, chưa đầy đủ rất mong các bác bổ xung và cho ý kiến đóng góp!)

Em cũng nhất trí với ý kiến của anh hoan2182, sự giúp đỡ nhiệt tình của mấy anh như ketxu, Tue_NV, hoan 2182 chính là động lực để những newbie như bọn em lấy làm động lực để tiến bộ!

Ngoài ra em còn có một ý tưởng là:

Tại sao không lập một page cadviet.com trên FB ạ ? Bằng cách đó, một mặt sẽ quảng cáo cho 4rum mình, mặt nữa là giúp cho mọi người dễ dàng update tình hình của 4rum ạ?

• Vote tăng 2
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn cả nhà đã ủng hộ ý tưởng của em!

Em là newbie nên dễ thấy tiến bộ, cũng như tăng từ 0 lên 1 (tăng vô số lần 1/0= vô cùng), còn mấy anh Nguyen Hoanh, ketxu, Tue_NV, hoan2182 thì là những cột trụ vững chắc cho cadviet thì những đóng ghóp của mấy anh thì khó mà đong đếm cho chuẩn được.

@ Anh pdle : Anh đã viết : “còn mấy anh Nguyen Hoanh, ketxu, Tue_NV, hoan2182 thì là những cột trụ vững chắc cho cadviet

Anh viết phóng đại như trên làm em buồn cười quá Hi …hi… :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Em chỉ là thành viên thường học mót được mấy lệnh vẽ cơ bản trên diễn đàn, có ai mới học AutoCAD hỏi thì em mạnh dạn trả lời, làm sao có thể so sánh được với anh người đang tập viết lisp và các bác chuyên viết lisp theo yêu cầu có thâm niên, có nhiệt tình trên diễn đàn mà em không thể kể hết tên ra đây được ???

Không biết anh có được dấu thank đỏ trừ (-) nào không?

Còn em thì được 2 dấu thank đỏ trừ (- ) rồi.

Khi tham gia viết bài em nghĩ mình chưa bị xoá bài viết nào là may mắn và hạnh phúc lắm rồi! :rolleyes:

(Em loay hoay thế nào lại vừa ấn vào nút đỏ (-), đây là sự nhầm lẫn, em sẽ ấn dấu Xanh (+)bù lại ở bài viết khác vào lúc khác,vì lúc này không thể ấn thêm được nữa, mong anh thông cảm!)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ Anh pdle : Anh đã viết : “còn mấy anh Nguyen Hoanh, ketxu, Tue_NV, hoan2182 thì là những cột trụ vững chắc cho cadviet

Anh viết phóng đại như trên làm em buồn cười quá Hi …hi… :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Em chỉ là thành viên thường học mót được mấy lệnh vẽ cơ bản trên diễn đàn, có ai mới học AutoCAD hỏi thì em mạnh dạn trả lời, làm sao có thể so sánh được với anh người đang tập viết lisp và các bác chuyên viết lisp theo yêu cầu có thâm niên, có nhiệt tình trên diễn đàn mà em không thể kể hết tên ra đây được ???

Anh hoan2182 ơi, anh đừng gọi em bằng anh, vì em vẫn đang là sinh viên mà, còn anh hoan2182 chắc là kỹ sư rồi. Em cũng không phải là người dùng cad liên tục, đợt này đang phải làm bài nên em mới dùng thường xuyên hơn. Em so với anh về CAD thì e rằng là khập khiễng quá. Em nói anh hoan2182 là một trong những cột trụ của cadviet, bởi nhìn vào số lượng bài viết và danh tiếng của anh là rõ rồi, không cần phải nói thêm nhiều!

Không biết anh có được dấu thank đỏ trừ (-) nào không?

Còn em thì bị 2 dấu thank đỏ trừ (- ) rồi.

Khi tham gia viết bài em nghĩ mình chưa bị xoá bài viết nào là may mắn và hạnh phúc lắm rồi! :rolleyes:

(Em loay hoay thế nào lại vừa ấn vào nút đỏ (-), đây là sự nhầm lẫn, em sẽ ấn dấu Xanh (+)bù lại ở bài viết khác vào lúc khác,vì lúc này không thể ấn thêm được nữa, mong anh thông cảm!)

Em vừa bị trừ 1 phát. Haha coi như anh hoan2182 đang nợ em nhá, em sẽ đòi cho bằng được :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình tham gia chút. Nói về tiến bộ thì mình xin bầu ketxu là xuất sắc nhất. Mới chưa đầy nửa năm từ một mem không biết gì về lập trình mà giờ đã thành một "cao thủ" lập trình lisp, VBA, VB.net... Nể thật.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình tham gia chút. Nói về tiến bộ thì mình xin bầu ketxu là xuất sắc nhất. Mới chưa đầy nửa năm từ một mem không biết gì về lập trình mà giờ đã thành một "cao thủ" lập trình lisp, VBA, VB.net... Nể thật.

Ước gì em được như anh í :D

Có lẽ nếu anh ketxu có thời gian thì chia sẻ một ít kinh nghiệm cho hậu bối học tập được với không ạ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ước gì em được như anh í :D

Có lẽ nếu anh ketxu có thời gian thì chia sẻ một ít kinh nghiệm cho hậu bối học tập được với không ạ :)

Mong là trong thời gian tới ketxu sẽ chia sẻ cho cả nhà một số kinh nghiệm quý báu :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vì đây là topic đóng góp ý kiến nên cho phép ketxu không chém nhiều. Còn việc được khen thì đúng là sướng nhưng quả có không dám nhận. Hy vọng sẽ được chia sẻ với mọi người ở 1 topic khác ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết cái này bao giờ thì ra lò nhỉ :D

Em xin bình chọn anh Pdle có sự tiến bộ rõ rệt, căn cứ vào tỷ số:

81/302= 0.26811921 trong một khoảng thời gian ngắn. Chúc mừng anh!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay