Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vanduong

Ẩn ý đằng sau cái nick ?

Các bài được khuyến nghị

Anh em nếu người nào muốn giãi bày về cái nick của mình thì cho mọi người nghe nhé.

Nếu không muốn cũng hổng có sao ? vì anh em khác tự giãi bày hộ.

bác Nguyen Hoanh, tôi và một số người khác thì khỏi vì là tên THẬT 100%,

MANHHUNGXDA bác này học ĐH XÂY DỰNG HN vần còn nhớ kỳ thi TS đại học nên lấy kèm theo XDA hoặc muốn có một thương hiệu nào đó đại khái giống BKAV của Bác QUẢNG để PR thương hiệu sau này.

---------

em xin được mạn phép bắt đầu:

Đầu tiên là COLONBAY:

Hic theo em hiểu là CÒ LỚN BAY, thế thôi,...khó quá

NÀO XIN MỜI CÁC PÁC TIẾP TỤC Ạ.

PLEASE

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Anh em nếu người nào muốn giãi bày về cái nick của mình thì cho mọi người nghe nhé.

MANHHUNGXDA bác này học ĐH XÂY DỰNG HN vần còn nhớ kỳ thi TS đại học nên lấy kèm theo XDA hoặc muốn có một thương hiệu nào đó đại khái giống BKAV của Bác QUẢNG để PR thương hiệu sau này.

---------

Đầu tiên là COLONBAY:

PLEASE

Bác Hoành, ở quê hay gọi là bác Hành, cho nên chuyên bị anh em hành hạ viết lisp

Jin Kibo, bác này tính quá thoải mái, cho nên phải kèm theo cái chữ Kibo đằng sau để giảm sự thoải mái đi

Lamteco2, Có lẽ tên là Hương, Nói lái đi,là lâm tặc cô (cô của lâm tặc, hay 1 cách khác là lâm tặc là con gái(cô hai mà))

ssg, ...

Nôthiên, có lẽ là 1 nhân tài tại vì bác ấy không pải khai thác, khai quật, mà có luôn, hiển thị luôn trên mặt đất

Conlonbay, Chắc sinh năm 1983(quý hợi) thích bay bổng nên đặt thế....

.............................

...................

(đùa vui thôi, các bác đừng giận nhé)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Hoành, ở quê hay gọi là bác Hành, cho nên chuyên bị anh em hành hạ viết lisp

Jin Kibo, bác này tính quá thoải mái, cho nên phải kèm theo cái chữ Kibo đằng sau để giảm sự thoải mái đi

Lamteco2, Có lẽ tên là Hương, Nói lái đi,là lâm tặc cô (cô của lâm tặc, hay 1 cách khác là lâm tặc là con gái(cô hai mà))

ssg, ...

Nôthiên, có lẽ là 1 nhân tài tại vì bác ấy không pải khai thác, khai quật, mà có luôn, hiển thị luôn trên mặt đất

Conlonbay, Chắc sinh năm 1983(quý hợi) thích bay bổng nên đặt thế....

.............................

...................

(đùa vui thôi, các bác đừng giận nhé)

interwar1283 bác này muốn đi lính đánh thuê cho thế chiến lần 2 - khà khà

Happyfeet - bác này lúc nào cũng muốn hạnh phúc - ngay cả lúc bác Đi, nhảy

tienlagiay_dxt - bác này hổng có thích tiền ,...

vndesperados - bác này có ba chữ đầu là tiền việt nam - có lẽ bác này thích tiền nhiều hơn

COLONBAY sinh năm quý hợi à- sao bác biết >> CÓ LỢN BAY

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vndesperados - bác này có ba chữ đầu là tiền việt nam - có lẽ bác này thích tiền nhiều hơn

COLONBAY sinh năm quý hợi à- sao bác biết >> CÓ LỢN BAY

vn=vietnamese

desperados = ???

Vậy là hiểu ý nghĩa rùi há.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

---------

Đầu tiên là COLONBAY:

PLEASE

vẫn biết là phụ nữ rất quan trọng trong cuộc sống của chúng ta. Nhưng thiết nghĩ có nhất thiết phải đưa 1 cái nick của 1 cô gái nào đó ra để bàn luận không? Việc này tôi thấy có vấn đề:

1. Việc đặt nick có nhiều loại, có khi có nghĩa, có khi vô nghĩa. Có những cái nick nghe hay hay, những có những cái nick nghe lại rất ngu, bậy bạ. Tôi đã trực tiếp xóa không dưới 10 nick mới đăng ký vì lý do ý nghĩa của nó quá tục tữu.

2. Một cô gái bình thường, không có gì nổi bật, liệu có nên đưa ra để bàn luận không? Theo tôi, không nên 1 chút nào. Mọi người đã có ai gặp cô ta chưa ? Đã ai biết về tính cách của cô ta chưa?

3. Việc 1 bạn gái vào diễn đàn kỹ thuật bất kỳ nào đó cũng là chuyện rất bình thường. Trong đám bạn của tôi có rất nhiều người làm nghề coding. Họ cũng là con gái...điều này chẳng có gì đáng để ngạc nhiên.

Đây là 1 vài ý kiến của tôi. Thôi thì chuyện những cái nick nên dừng ở đây. Đừng để những suy nghĩ "lêch lạc" làm hỏng tâm hồn của 1 ai đó nhé các bạn :s_big:

Thân ái.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Ji sợ các bác nghĩ linh tinh thôi! :s_big:

Các bác để em tự dịch: colonbay = cô lợn bay

Còn lamteco2 = Lâm + teco2

Em đoán ko nhầm thì happyfeet là tên 1 bộ phim hoạt hình 3D nổi tiếng về những con chim cánh cụt ( có bác nào post ảnh chim cánh cụt lên tặng bác Happyfeet rùi thì phải )

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Ji sợ các bác nghĩ linh tinh thôi! :s_big:

Các bác để em tự dịch: colonbay = cô lợn bay

Còn lamteco2 = Lâm + teco2

Em đoán ko nhầm thì happyfeet là tên 1 bộ phim hoạt hình 3D nổi tiếng về những con chim cánh cụt ( có bác nào post ảnh chim cánh cụt lên tặng bác Happyfeet rùi thì phải )

--------------

vẫn biết là phụ nữ rất quan trọng trong cuộc sống của chúng ta. Nhưng thiết nghĩ có nhất thiết phải đưa 1 cái nick của 1 cô gái nào đó ra để bàn luận không? Việc này tôi thấy có vấn đề:

1. Việc đặt nick có nhiều loại, có khi có nghĩa, có khi vô nghĩa. Có những cái nick nghe hay hay, những có những cái nick nghe lại rất ngu, bậy bạ. Tôi đã trực tiếp xóa không dưới 10 nick mới đăng ký vì lý do ý nghĩa của nó quá tục tữu.

2. Một cô gái bình thường, không có gì nổi bật, liệu có nên đưa ra để bàn luận không? Theo tôi, không nên 1 chút nào. Mọi người đã có ai gặp cô ta chưa ? Đã ai biết về tính cách của cô ta chưa?

3. Việc 1 bạn gái vào diễn đàn kỹ thuật bất kỳ nào đó cũng là chuyện rất bình thường. Trong đám bạn của tôi có rất nhiều người làm nghề coding. Họ cũng là con gái...điều này chẳng có gì đáng để ngạc nhiên.

Đây là 1 vài ý kiến của tôi. Thôi thì chuyện những cái nick nên dừng ở đây. Đừng để những suy nghĩ "lêch lạc" làm hỏng tâm hồn của 1 ai đó nhé các bạn

Thân ái.

--------------

Cảm ơn bác nhiều lắm

Nhưng em nghĩ đây là Topic trên mục thư giãn - thư giãn mà bác : tuyệt đối không có một ác ý hay châm biếm, ... mà chỉ là vui thôi.

Hơn nữa tuyệt đối cũng không xoi mói đời tư một ai cả. Mong bác hiểu cho.

Vâng nếu không tốt chúng ta nên dừng lại - còn nếu "vui một tý " chúng ta lại cùng nhau bàn, ...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mun163 = Mũn + ngày sinh tháng đẻ của em

Mũn này là tên bạn bè đặt cho em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mun163 = Mũn + ngày sinh tháng đẻ của em

Mũn này là tên bạn bè đặt cho em

Sao Mũn không nói trắng ra là do Pccc đặt! giống như tên nick của pccc là do bác sgia đặt khi giới thiệu pccc biết diễn đàn CAD.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vn=vietnamese

desperados = ???

Vậy là hiểu ý nghĩa rùi há.

TRời bác đặt tên ý nghĩa khủng thế!

Lon ton tra từ điển hiện lên quả : Người việt nam liều mạng mà còn tuyệt vọng nũa! :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Còn mình:

ghost = ???, 8.3 = 83: Năm sinh

ghost thì khó thấy được mặt mũi cụ thể nên cái avatar cũng thể hiện phần nào phong cách của ghost

Thế thôi, có ai có thể giải thích 1 cách khác cho nick mình không? Nghĩ hoài không ra. Hi Hi

Tất cả các diễn đàn mình tham gia đều có nick là ghost8.3, (nếu không thì là ghost83)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
COLONBAY := có.....L....bay!!!!!!!

sặc!

pó tay :s_big: pó luôn 2 chân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy ních của bác pccc có phải là phòng cháy chữa cháy không? :s_big:

ko pải đâu!

Không phải là phòng cháy nổ jì đâu bác ơi! Đấy là do bác sgia đùa trêu em đấy, bác ấy bảo em là có muốn học vẽ thì bác ấy giới thiệu cho chỗ học tốt không phải mất tiền đóng học phí. Rồi bác ấy mở diễn đàn ra giới thiệu em mới biết thôi đấy. Cái nick pccc là do bác ấy bảo em làm theo như thế . Sau này em biết là p ccc là: không phải là phòng cháy chữa cháy đâu. Chả là thế này hôm em nghe ông anh họ em nói chuyên với bạn bè là có lần bạn của anh họ em rủ đi cùng đến thăm nhà của ban gái. Anh họ em đi theo để tháp tùng bạn, không ngờ bị con chó của nhà người bạn gái xông ra cắn thẳng vào vạt áo. Áo thì không rách nhưng sợ run hết cả người .vưaf ngồi vào bàn thì bố mẹ bạn gái đả mời uống nước sau đó là họ ra sân nói xầm xì chuyện gì đó,rồi anh họ em chợt ngửi thấy mùi thối ngay ở bàn uống nước bốc lên, mà chẳng hiểu ra làm sao cả. Không chịu được mới đi ra ngoài sân để cho bạn mình nói chuyện với bạn gái. Khi ra hỏi chuyện bố mẹ bạn gái của bạn thì thấy bố mẹ của bạn vội chạy vào nhà ngồi. Mãi về sau người anh họ em mới hiểu được là mùi thối nó ở ngay vạt áo, sau này mới rõ nguyên nhân là con chó đang ăn cút của trẻ con, thấy người lạ vôij xông ra cắn. em kể lại chuyện này với cho cả phòng KT nghe, ai ngờ bác sgia nhớ dai. Sau khi đã đăng ký thành viên bác sgia mối cho em biết là pccc là : P...à chó có cưt đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Còn mình:

ghost = ???, 8.3 = 83: Năm sinh

ghost thì khó thấy được mặt mũi cụ thể nên cái avatar cũng thể hiện phần nào phong cách của ghost

Thế thôi, có ai có thể giải thích 1 cách khác cho nick mình không? Nghĩ hoài không ra. Hi Hi

Tất cả các diễn đàn mình tham gia đều có nick là ghost8.3, (nếu không thì là ghost83)

A tên 'ghost8.3' = tuổi mình

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
A tên 'ghost8.3' = tuổi mình

he hé

Năm sinh là 83 nhưng tuổi thì là Nhâm Tuất đó bạn vanduong, chác bạn cũng trùng hợp như thế chứ?

Con bạn vanduong để dưới chữ ký dễ "xương" nhỉ !!!hHe he he

Cho hỏi cháu năm nay nhiêu tuổi vậy bạn vanduong?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo