Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

nhìn tổng thể cũng đẹp nhưng nếu màu ghi chủ đạo mà sáng hơn nữa thì đẹp hơn. Gạch màu vàng cũng chưa ngon lắm nếu đổi sang gạch trắng thì hay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nhìn hay đấy, đèn trần cảm thấy chưa ngon lắm về mặt kiến trúc :lol:

Kỹ hơn nữa bác. Bác thử nêu 1 vaì ý kiến cụ thể để e rút kinh nghiệm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhìn tổng thể cũng đẹp nhưng nếu màu ghi chủ đạo mà sáng hơn nữa thì đẹp hơn. Gạch màu vàng cũng chưa ngon lắm nếu đổi sang gạch trắng thì hay
ẩo

cảm ơn bác. Em sẽ thử sửa theo ý bác xem thế nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài này tương quan chính phụ còn chưa đạt. Đại ca tham nhiều chi tiết nhỏ quá nên bài bị vụn (nhất là hệ thống đèn trần đó ạ). Nên bố trí thêm các diện lớn, nhấn mạnh thêm chính phụ để tạo điểm hút tầm nhìn của khách hàng vào cái mình đang trưng bày.

Theo em thì làm nội thất Showroom không phải là show (cái)room mà là show món hàng trong cái room đó.

Có thiển ý đóng góp, có gì sai bỏ quá cho ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tấm kính mặt hông của khối giửa hình như bị lỗi rồi bác ơi, em xin đóng góp vài ý kiến sau:

- Các chi tiết bên trái (như màn hình, ti vi..) chưa nổi vì phong bên trong không thể hiện được bóng của nó, chỉ cần phớt nhẹ ít bóng đổ là nó nổi ngay, thường người ta ốp thủy phong sau này. (Hình như bác dùng Vray light)

- Nền gạch cho tông xám trắng bóng kính luôn đi bác

- Vật liệu alu của bác chưa lên được.

Tổng thể nhìn đẹp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tấm kính mặt hông của khối giửa hình như bị lỗi rồi bác ơi, em xin đóng góp vài ý kiến sau:

- Các chi tiết bên trái (như màn hình, ti vi..) chưa nổi vì phong bên trong không thể hiện được bóng của nó, chỉ cần phớt nhẹ ít bóng đổ là nó nổi ngay, thường người ta ốp thủy phong sau này. (Hình như bác dùng Vray light)

- Nền gạch cho tông xám trắng bóng kính luôn đi bác

- Vật liệu alu của bác chưa lên được.

Tổng thể nhìn đẹp.

Oài. bác tinh thật. Rất cảm ơn, mong học hỏi ở các bác :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bài này tương quan chính phụ còn chưa đạt. Đại ca tham nhiều chi tiết nhỏ quá nên bài bị vụn (nhất là hệ thống đèn trần đó ạ). Nên bố trí thêm các diện lớn, nhấn mạnh thêm chính phụ để tạo điểm hút tầm nhìn của khách hàng vào cái mình đang trưng bày.

Theo em thì làm nội thất Showroom không phải là show (cái)room mà là show món hàng trong cái room đó.

Có thiển ý đóng góp, có gì sai bỏ quá cho ạ!

Okie. Em xin ghi nhận ...đồ án sv năm 2 mà. Còn nhiều thiếu sót lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Okie. Em xin ghi nhận ...đồ án sv năm 2 mà. Còn nhiều thiếu sót lắm.

Hì hì! Năm 2 thì thế này là khá quá rồi. Mình năm 2 còn đang mải đế chế với halflife, chưa biết làm gì hết. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhìn vào đồ trưng bày thấy "hỗn độn" quá, hình hiển thị trên màn hình trưng bày là loạn hết cả lên chỉ nhìn thất mỗi hình, không thấy sản phẩm đâu cả , màu sắc thì chưa rõ chất Sony lắm. hehe nhưng năm 2 vậy là ngon lắm rồi :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở góc nhìn này cái tủ kính của bạn trong vô duyên quá nhỉ. Không có mặt bằng và các góc nhìn khác nên mính không chắc lắm, nhưng theo mình có thể cho cái tủ kính đó thành một hộp kính cao sát trần...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay