Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hatieu

autocad lt 2009 không sử dụng lisp được à????

Các bài được khuyến nghị

em mới cài autocad lt 2009! thấy cũng hay hay nhưng mà có điều em không thấy hỗ trợ dùng lisp anh em nào dùng rồi chia sẻ chút kinh nghiệm cho mọi người biết đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
EM MỚI CÀI AUTOCAD LT 2009! THẤY CŨNG HAY HAY NHƯNG MÀ CÓ ĐIỀU EM KHÔNG THẤY HỖ TRỢ DÙNG LISP ANH EM NÀO DÙNG RỒI CHIA SẺ CHÚT KINH NGHIỆM CHO MỌI NGƯỜI BIẾT ĐI.

AutoCAD LT nói chung không hỗ trợ lisp.

Không chỉ lisp, ACAD LT không có Xref, 3D, Sheet set,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
AutoCAD LT nói chung không hỗ trợ lisp.

Không chỉ lisp, ACAD LT không có Xref, 3D, Sheet set,....

thế thì cũng không hay lắm. việc sử dụng lisp bây giờ đã quen rồi. bây giờ mà chuyển sang cad lt 2009 không được sử dụng lisp thì chán lắm. thế thì cũng không hay biết thế cứ dùng autocad 2008 cho xong. quen gì dùng lấy vậy. bao giờ có hỗ trợ lisp thì ta dùng. thanks bác nguyễn hoành nhé!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thế thì cũng không hay lắm. việc sử dụng lisp bây giờ đã quen rồi. bây giờ mà chuyển sang cad lt 2009 không được sử dụng lisp thì chán lắm. thế thì cũng không hay biết thế cứ dùng autocad 2008 cho xong. quen gì dùng lấy vậy. bao giờ có hỗ trợ lisp thì ta dùng. thanks bác nguyễn hoành nhé!!!!!

Sẽ chẳng bao giờ hỗ trợ lisp đâu.

AutoCAD LT là phiên bản rẻ tiền, vì thế các chức năng cao cấp sẽ bị cắt đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình có tự tạo auto lisp cho cad 2009 LT dc kô mấy pác ơi . không có nó làm chậm quá . mà hình như lệnh ML . hic . công ciệc chậm đi một phần ba . hic . khổ thế . cty em lai bắt buộc dùng 2009 mới khổ . hic . mấy pác có cách nào júp em với .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình có tự tạo auto lisp cho cad 2009 LT dc kô mấy pác ơi . không có nó làm chậm quá . mà hình như lệnh ML . hic . công ciệc chậm đi một phần ba . hic . khổ thế . cty em lai bắt buộc dùng 2009 mới khổ . hic . mấy pác có cách nào júp em với .

Bạn không đọc bài trên của anh Hoành à? Bạn có biết LT là gì không, là Little, bị cắt xén rất nhiều tính năng, trong đó có lisp. Hôm nọ, chính một nhân viên Autodesk vào Cadviet đã khẳng định như vậy.

Bạn có các lựa chọn:

1- Kiếm bản 2009 không có chữ LT mà dùng

2- Dùng các bản trước đây của bạn chạy lsp được, sau đó dùng Cad2009LT để open. Sau khi save, đương nhiên nó là *.dwg 2009

3- Điều tra xem ông nào ra cái quy định như vậy... cách chức đi!

P/S: Mình xem topic kế tiếp của bạn, thì ra Cty mua bản LT có bản quyền và rem tất cả các bản "chùa". Vậy thì chịu thôi, chẳng có cách gì!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3- Điều tra xem ông nào ra cái quy định như vậy... cách chức đi!

P/S: Mình xem topic kế tiếp của bạn, thì ra Cty mua bản LT có bản quyền và rem tất cả các bản "chùa". Vậy thì chịu thôi, chẳng có cách gì!

Cty này xài PM có bản quyền, nhưng chọn đồ rẻ tiền, ấy là "thực hành tiết kiệm" vậy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này bạn xài thêm cad LT extender là xài được lisp khỏe re hà.

Mấy ông anh nói sao, chứ tui thì dùng lisp cho cad 2009 được đấy.không tin thì xem đi(xem file đính kèm theo sau).

Có điều tui đang loay hoay không biết chức năng tắt mở layer trong cad2009 thì dùng thế nào .

Ai biết chỉ tui với.hậu tạ đẹp mắt luôn.

haha.

email của tui nè: vanloi_ioc@yahoo.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mấy ông anh nói sao, chứ tui thì dùng lisp cho cad 2009 được đấy.không tin thì xem đi(xem file đính kèm theo sau).

Có điều tui đang loay hoay không biết chức năng tắt mở layer trong cad2009 thì dùng thế nào .

Ai biết chỉ tui với.hậu tạ đẹp mắt luôn.

haha.

email của tui nè: vanloi_ioc@yahoo.com.vn

Bạn xem lại tên chủ đề, ACAD LT chứ không phải ACAD.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn xem lại tên chủ đề, ACAD LT chứ không phải ACAD.

Công ty em cũng đang chuẩn bị mua bản quyền AutoCad , vì AutoCad LT giá rẻ gần 1/3 AutoCad nên vài người muốn chọn mua LT . Em vào web của Autodesk tìm hiểu thì có 1 câu hỏi như thế này :

What are the key differences between AutoCAD LT 2009 software and AutoCAD 2009 software ? (Những điểm nào khác nhau giữa Cad LT2009 và Cad 2009 ?)

Both AutoCAD 2009 software and AutoCAD LT 2009 software programs use the same software architecture and technology, and both create files in the same native DWG file format and the DWF™ file specification. But AutoCAD 2009 provides additional capabilities in the following key areas: (Cả CAD 2009 và CAD LT 2009 đều sử dụng kiểu kiến trúc và kỹ thuật phần mềm giống nhau, và nhứng file được tạo ra đều ở dạng file DWG và DWF giống nhau . Nhưng CAD2009 có cung cấp thêm những tính năng sau đây :hic )

1. Advanced customization with LISP, ARX, and VBA ( Tùy biến cao cấp với LISP, ARX,VBA : CAD LT không sử dụng được LISP , ARX , VBA)

2. Action recorder (em không biết)

3. Conceptual design ( em không biết )

4. 3D visualization and rendering ( trực quan và biểu diễn 3D: như vậy CAD LT không vẽ được 3D )

5. Network licensing ( cấp phép qua mạng )

6. Sheet set management ( quản lý thiết lập Sheet : em không hiểu cái này là cái gì)

7. Presentation graphics ( em không biết )

8. CAD standards management ( quản lý tiêu chuẩn CAD)

:leluoi:

Em xin mạo muội dịch theo những gì em hiểu , tiếng Anh và CAD em còn bét lắm nên không thể hiểu hết được . Các cao thủ cho em hỏi :

Những điểm khác nhau đó có ý nghĩa gì ? Em chỉ hiểu được cái số 1 ; 3 . Trong đó cái số 1 em không biết ARX là cái gì , em vào CAD đánh lệnh ARX thì nó liệt kê ra rất nhiều thứ ( hình như có toàn bộ các lệnh trong CAD luôn ) . Nhờ các bác giúp em với . Em xin cảm ơn .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Công ty em cũng đang chuẩn bị mua bản quyền AutoCad ,

Các bác giúp em với , em đang cần thông tin để giải thích cho sếp em nên mua loại CAD nào .

Cảm ơn các bác . :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác giúp em với , em đang cần thông tin để giải thích cho sếp em nên mua loại CAD nào .

Cảm ơn các bác . :leluoi:

bạn hãy đọc các bài viết trong chủ đề này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cả nhà cho mình hỏi chút: AutoCad LT không hỗ trợ lisp với 3D rồi nhưng nếu mình có một file cad 3D (hoặc có lisp chẳng hạn) được vẽ bằng bản AutoCad bình thường thì khi mở bằng AutoCad LT có được không nhỉ?

Thank trước cả nhà :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mở bình thường chứ có j đâu bạn. Mình đang xài Cad LT2008, văng ra hoài với bị tình trạng file nhẹ hều mà đứng cứng ngắc, copy sang file khác cả buổi, xài cad 2006 crack thì bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay