Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
jojo1099

xin tài liệu học Auto LISP

Các bài được khuyến nghị

Chào bác nguyễn hoành! ((((cao thủ)))

Em là thành viên mới của cadviet, đang muốn học auto lisp nhưng kiến thức về phần mềm thì gần như là con số Zero!!!! Em muốn học auto LISP để trước mắt là có thể hiểu được các auto LISP của cơ quan em đang sử dụng. Sau đó là có thể sửa chữa và tạo các auto LISP mới phục vụ cho công việc. Bác gửi cho em hướng dẫn sử dụng auto LISP một cách cơ bản nhất và ý nghĩa các hàm của nó nhé (bác gửi qua mail cho em nhé jojo1099@gmail.com). À quên em là dân trắc địa bác ah!!!!! cám ơn bác nhiều!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em là thành viên mới của cadviet, đang muốn học auto lisp nhưng kiến thức về phần mềm thì gần như là con số Zero!!!! Em muốn học auto LISP để trước mắt là có thể hiểu được các auto LISP của cơ quan em đang sử dụng. Sau đó là có thể sửa chữa và tạo các auto LISP mới phục vụ cho công việc. Bác gửi cho em hướng dẫn sử dụng auto LISP một cách cơ bản nhất và ý nghĩa các hàm của nó nhé (bác gửi qua mail cho em nhé jojo1099@gmail.com). À quên em là dân trắc địa bác ah!!!!! cám ơn bác nhiều!

Bạn hãy vào mục Download của diễn đàn để down vài quyển sách về xài.

Có gì vướng mắc thì post bài lên đây, mọi người sẽ giúp bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em là thành viên mới của cadviet, đang muốn học auto lisp nhưng kiến thức về phần mềm thì gần như là con số Zero!!!!

Khó đấy, ý tưởng thiện tai. Từ ý tưởng đến hiện thực là 1 khoảng cách ko nhỏ ; kha khà :rolleyes:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em là thành viên mới của cadviet, đang muốn học auto lisp nhưng kiến thức về phần mềm thì gần như là con số Zero!!!!

Khó đấy, ý tưởng thiện tai. Từ ý tưởng đến hiện thực là 1 khoảng cách ko nhỏ ; kha khà :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đói với lisp thì tôi cũng là zero! :rolleyes:

Nhưng mà sau một thời gian học mót trên CADViet thì hình như có lần bác Hoành khuyến cáo ở "viết lisp theo yêu cầu" là khó mà sửa lisp được, nên ai có yêu cầu nhờ viết lisp thì phải cụ thể và nhất quán!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn hãy vào mục Download của diễn đàn để down vài quyển sách về xài.

Có gì vướng mắc thì post bài lên đây, mọi người sẽ giúp bạn.

Nhưng Bác ơi, trong mục này không nhiều lắm. Em đang muốn tìm cuốn Ngôn Ngữ Lập Trình AutoLisp của Nguyễn Hữu Lộc nhưng VinaBook hết hàng rồi. Không biết có quyển sách nào tương tự vậy không? Bác Lộc viết dễ hiểu lắm. Hic hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhưng Bác ơi, trong mục này không nhiều lắm. Em đang muốn tìm cuốn Ngôn Ngữ Lập Trình AutoLisp của Nguyễn Hữu Lộc nhưng VinaBook hết hàng rồi. Không biết có quyển sách nào tương tự vậy không? Bác Lộc viết dễ hiểu lắm. Hic hic

ban qua trand free4vn.org o co co file ebook ve autolisp va viuaplíp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay