Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
pdc

Trưng bày định kỳ

Các bài được khuyến nghị

Thật ấn tượng. Được đấy. Nhưng mà lần sau pot ảnh phải ghi rõ công trình gì, ai làm nhá :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Thật ấn tượng. Được đấy. Nhưng mà lần sau pot ảnh phải ghi rõ công trình gì, ai làm nhá :lol:

Trưng bày định kỳ mờ bác, cụ thể là về tranh dân gian Đông Hồ. Đồ án của em thì mới post chứ. Chẳng nhẽ e lại phải ghi tên trên đó à bác..???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Render bằng chuơng trình gì thế ?

Bao nhiêu nguồn sáng ??

Thời gian render ???

:lol:

Dạ = Vray a ạ! 3 nguồn sáng chính, còn đèn thì nhiều, em chưa đếm, cỡ gần 20 cái.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trưng bày định kỳ mờ bác, cụ thể là về tranh dân gian Đông Hồ. Đồ án của em thì mới post chứ. Chẳng nhẽ e lại phải ghi tên trên đó à bác..???

đúng rồi mục này là đăng tác phẩm của chính mình, vậy cũng có thể hiểu ai đăng ở mục này thì đấy là tác phẩm của người đấy. Nội thất đẹp đấy nhưng cái màu xanh có vẻ không ăn nhập lắm, bạn thử đổi sang màu khác xem có khi đẹp hơn. Kính thì để kính trắng thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
đúng rồi mục này là đăng tác phẩm của chính mình, vậy cũng có thể hiểu ai đăng ở mục này thì đấy là tác phẩm của người đấy. Nội thất đẹp đấy nhưng cái màu xanh có vẻ không ăn nhập lắm, bạn thử đổi sang màu khác xem có khi đẹp hơn. Kính thì để kính trắng thôi

Cảm ơn bác đã cho ý kiến! màu sắc ở đây em lấy nhắc lại từ màu sắc của những bức tranh Đông Hồ. Có lẽ màu xanh chưa được thuyết phục lắm. Em sẽ thử lại. Còn kính là kính trắng đấy bác ạ, nhưng do phản xạ mạnh nên nó ---> màu xanh :lol:

Sắp tới em làm cái sảnh của bảo tàng này, bác nào có kinh nghiệm làm bảo tàng thì cho e vài lời khuyên nhá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đồ án đẹp đấy nhưng theo tớ thấy còn vài chỗ chưa ổn lắm:

-Về không gian kết thúc của hành lang hơi đột ngột cảm giác chưa sâu, chưa đủ sướng. Các tủ trưng bày bên dưới tạo khoảng cách hơi xa so với tranh cho người đứng xem(phía bên phải pc), hình thức cột gỗ có vẻ ổn nhưng lại hơi bại ở phần đế vì nếu là kiến trúc cột gỗ bao giờ phần đế cũng được tách biệt với sàn bởi chân tảng mang chất liệu khác như đá chẳng hạn..,

-Về Ánh sáng đang loạn giữa đèn trần, đèn chiếu tranh và đèn hắt trên mái xuống. Có thể sử dụng ánh sáng tại khe có nan gỗ chạy hai bên như 2 rãnh sáng mờ sau đó nhấn mạnh tại vị trí các hiện vật.

Mới xem qua có vài nhận xét vậy (ở đây ko bàn đến kỹ thuật render ).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đồ án đẹp đấy nhưng theo tớ thấy còn vài chỗ chưa ổn lắm:

-Về không gian kết thúc của hành lang hơi đột ngột cảm giác chưa sâu, chưa đủ sướng. Các tủ trưng bày bên dưới tạo khoảng cách hơi xa so với tranh cho người đứng xem(phía bên phải pc), hình thức cột gỗ có vẻ ổn nhưng lại hơi bại ở phần đế vì nếu là kiến trúc cột gỗ bao giờ phần đế cũng được tách biệt với sàn bởi chân tảng mang chất liệu khác như đá chẳng hạn..,

-Về Ánh sáng đang loạn giữa đèn trần, đèn chiếu tranh và đèn hắt trên mái xuống. Có thể sử dụng ánh sáng tại khe có nan gỗ chạy hai bên như 2 rãnh sáng mờ sau đó nhấn mạnh tại vị trí các hiện vật.

Mới xem qua có vài nhận xét vậy (ở đây ko bàn đến kỹ thuật render ).

:lol:

OKIE. rất bổ ích đấy ạ. Cảm ơn bác đã nhiệt tình...hehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pdc cố lên, render lần nữa, chỉnh sửa một chút là ổn đấy. Render xong nhớ post lên cho anh em xem nhé

Vâng. cảm ơn bác ủng hộ em. Nhưng em vừa mất ổ dữ liệu rồi...thẫn thờ từ hôm qua đến giờ. Các pro có cách nào không? Kíu em...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vấn đề của em là mất cắp, hay bị hỏng ổ, hay bị format nhầm. Nếu bị format thì có thể tìm chương trình finalrecovery để khôi phục file bị xoá hoặc format.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thằng em làm bài đc đấy .... Cố gắng nhé ku

E ku con, mới đăng ký hả em? chào anh chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vấn đề của em là mất cắp, hay bị hỏng ổ, hay bị format nhầm. Nếu bị format thì có thể tìm chương trình finalrecovery để khôi phục file bị xoá hoặc format.

EM format nhầm, nhưng nghe nói đã ghost rồi thì không thể khôi phục được nữa, hoặc khôi phục được thì file max, cad cũng bị lỗi. Thôi đành bỏ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo