Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
khanhcdm

File dwg bị lỗi như vầy là sao?

Các bài được khuyến nghị

Sau khi cài xong cad 2005 và không chạy được, gỡ ra thì bây giờ máy của em nó bị như thế này, cad 2008 đã không tự nhận dạng các file dwg nữa. Băn khoăn quá nên hỏi các pro giúp em!

Hình em nó đây:

3bf25b030a17de168aa541eecf3fb565b74606dcbedaba5bd38b5e21d307815a5g.jpg

Em buồn quá à! Cài thêm cad 2005 để chạy một số ứng dụng khác trên nền windows 7 mà phức tạp quá, cài lỗi tùm lum luôn... Phải làm sao đây?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sau khi cài xong cad 2005 và không chạy được, gỡ ra thì bây giờ máy của em nó bị như thế này, cad 2008 đã không tự nhận dạng các file dwg nữa. Băn khoăn quá nên hỏi các pro giúp em!

Hình em nó đây:

3bf25b030a17de168aa541eecf3fb565b74606dcbedaba5bd38b5e21d307815a5g.jpg

Em buồn quá à! Cài thêm cad 2005 để chạy một số ứng dụng khác trên nền windows 7 mà phức tạp quá, cài lỗi tùm lum luôn... Phải làm sao đây?

Bạn cứ mở file cad đó lên xem cad2008 có mở được không.Cái hình của bạn chỉ là biểu tượng thôi mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thật là không tự nhận dạng không bạn :) Vậy cái icon nó ở đâu đây :)

Theo hình thì mình đoán bạn đang để chế độ ẩn phần mở rộng của các File type đã biết, vì vậy nên nếu file DWG đã được đăng ký mở bằng CAD thì nó sẽ không hiện phần .dwg nữa. Bạn thử kích đúp vào file xem CAD nó có mở không ? Nếu có thì không việc gì phải ngại nữa, không thì.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay