Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguyenlevinh

có bác nào giỏi chỉ giúp em với

Các bài được khuyến nghị

trước tiên em xin chào tất cả mọi người,chúc mọi người mạnh khoẻ.

khi em open bản vẽ:rolleyes: open drawing_Ctrl+O),thì máy nó báo dòng lệnh: Fatal Error DBX CAS 6

như thế là bị gì hỡ các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

khi em open bản vẽ:rolleyes: open drawing_Ctrl+O),thì máy nó báo dòng lệnh: Fatal Error DBX CAS 6

Fatal Error DBX CAS 0

--------------------------------------------------------------------------------

We have a user in the office who has been using Revit for a couple of weeks. Yesterday when trying to save, she received the error message "Fatal Error DBX CAS 0." We created new local file, restarted the computer, and the same thing happened. Then we restarted Revit, but when attempting to open the program were unable to obtain a network cấp quyền (we had cấp quyềns available).

Our IT person came over, and of course it worked perfectly with her sitting there - but we have know idea why. I was busy and forgot to look more into the error.

The same thing just happened today with the fatal error. Has anyone run into this before? I've done some google searching and have found a similar error with other Autodesk programs - but not enough for me to either a) figure it our, or :lol: know enough to tell the IT guy. Any ideas?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Fatal Error DBX CAS 0

We have a...

Than ôi! Có lẽ bác khó tìm được người giúp rồi!

Em theo CADViet hơn một năm nay rồi mà chưa bao giờ thấy ai tự khen mình giỏi cả!

.....................................

Xin các bác bỏ quá cho em! Em cảm ơn nhiều nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là một lỗi khi chương trình vẽ bị va chạm với driver hoặc các ứng dụng khác. Bạn thử cài vào lại Win và cài phần mềm vẽ đầu tiên xem.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là một lỗi khi chương trình vẽ bị va chạm với driver hoặc các ứng dụng khác. Bạn thử cài vào lại Win và cài phần mềm vẽ đầu tiên xem.

Em hiện đang dùng máy Main 945 Asus .Lúc đầu máy của em bị con virus : Amvo.exe.lỗi là bị mất folder option.nó làm e rất là đâu đầu.sau đó em chép hết tất cã Data sang 1 máy khác và sau đó dùng Partision Magic,delete tất cã các ổ đĩa ,sau đó Creat(tạo ,phân hoạch lịa ổ cứng và sau đó cài lại Win servic part 2.).

Nhưng giờ nó vẫn bị lỗi.

tất cã các file đều bị 1 dòng lệnh này: Autocad Error Aborting Internal Error : !dbvport . cpp@2645: efilerError

em sẽ gởi file này cho các anh xem nhe'.

bãn vẽ này em vẽ dưới dạng Xref.

Giúp em với,cám ơn rấtnhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em hiện đang dùng máy Main 945 Asus .Lúc đầu máy của em bị con virus : Amvo.exe.lỗi là bị mất folder option.nó làm e rất là đâu đầu.sau đó em chép hết tất cã Data sang 1 máy khác và sau đó dùng Partision Magic,delete tất cã các ổ đĩa ,sau đó Creat(tạo ,phân hoạch lịa ổ cứng và sau đó cài lại Win servic part 2.).

Nhưng giờ nó vẫn bị lỗi.

tất cã các file đều bị 1 dòng lệnh này: Autocad Error Aborting Internal Error : !dbvport . cpp@2645: efilerError

em sẽ gởi file này cho các anh xem nhe'.

bãn vẽ này em vẽ dưới dạng Xref.

Giúp em với,cám ơn rấtnhiều.

http://www.cadviet.com/upfiles/DMD0803056_...yen_Thi_Hoa.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vinh ơi, tôi mở file của bạn bằng CAD2008 thấy ổn cả, chẳng lỗi gì!

Có một abnr vẽ ở Layout1

Ở model thì thấy một dòng Xref : D:\khu dan cu\khu pho cho hoa khanh\ban ve goc1.dwg

nguyenlevinh.txt

(P/S: Khi nào tổ chức offline CADViet tại ĐN chút không, tôi cũng ở ĐN. YM của tôi là tuoidoimenhmong@rocketmail.com :rolleyes: )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vinh ơi, tôi mở file của bạn bằng CAD2008 thấy ổn cả, chẳng lỗi gì!

Có một abnr vẽ ở Layout1

Ở model thì thấy một dòng Xref : D:\khu dan cu\khu pho cho hoa khanh\ban ve goc1.dwg

nguyenlevinh.txt

(P/S: Khi nào tổ chức offline CADViet tại ĐN chút không, tôi cũng ở ĐN. YM của tôi là tuoidoimenhmong@rocketmail.com :rolleyes: )

tại sao Mình mỡ ko được nhĩ

anh thữ mỡ bản vẽ goc cua mình nhé.

http://www.cadviet.com/upfiles/ban_ve_goc_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi dùng lệnh copy thi cad báo lỗi "FATAL ERROR: Unhandled Access Violation Writing 0xfff10000 Exception at 75755068h". tôi không biết như thế nào. ai giúp tôi với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử update file sau vao Autocad 2010 của bạn xem sao nha. Minh mới thử OK rồi.

Hơi bị tiếc là câu trả lời của bác muộn mằn quá!

Chắc là chủ thớt đã bỏ nghề  từ lâu rồi! :) :) :)

"Mười năm. Lại trở về đây

Con trâu lội trước cái cày dũi sau!

Đánh đông dẹp bắc đâu đâu

Cuối cùng vẫn mảnh ruộng sâu làng mình!"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay