Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
TdH

Tác phẩm ra mắt các đại ca.

Các bài được khuyến nghị

Tác phẩm ra mắt các đại ca :lol: .

Mong được chỉ giáo. Nếu các đại ca có hứng thú em sẽ post nội thất của nó.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tớ có mấy nhận xét như sau:

Kiểu dáng hiện đại, dễ hấp thụ. Tạo được hình khối hay, sạch sẽ.

Tớ cũng có góp ý về màu sắc như sau, cậu xem có được kô

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Làm gì có chuyện sv bị trả bèo hơn kts, vẽ như vậy còn hơn ối kts rồi. Bạn thể hiện đẹp đấy, nếu có thể thì bạn pọt mặt bằng lên đi, đây chỉ là pc chưa nói hết được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dạ đây ạ, thưa đại ca Nam:

Em kô được tính $/m2 như bình thường đâu.

Làm xong xuôi hết họ mới trả cho em 1 đến 2 triệu thôi. Kô đạt thì nghỉ. :lol:(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em vẽ tốt lắm, không thể chê vào đâu được. Như thế này bọn anh phải lấy của chủ nhà khoảng 2000 tiền thiết kế, không biết em được trả bao nhiêu mà bèo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn lời động viên của mọi người!

Hic! Đúng là 2000 đó đại ca ah. Nhưng là 2000K vnđ. Em phải cày 3 cái mới đủ tiền mua bộ loa và con card sound. Giờ thì em nghỉ rùi. Đang làm tốt nghiệp mà (rùi lại thất nghiệp) :lol: .

Nếu đúng ý đại ca Hiếu là 2000$ thì ... :lol: .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói thế chứ việc kiếm tiền đâu có dễ, để kiếm được 2000$ cũng phải đủ đường. Ngoài vẽ vời thể hiện ra còn phải biết đưa ra những ý tưởng thuyết phục, thoả mãn được bên A, biết cách lấy được tiền mà chủ nhà vẫn tôn trọng mình.... Nói chung cũng phải nhiều thứ kết hợp, mình ko muốn nói nhiều đến vấn đề này vì nó sẽ lạc chủ đề. Cứ tốt nghiệp đi rồi như cậu thể hiện đẹp khẩu khí lại được vậy thì làm việc chắc chắn nơi đâu cũng cần lo gì thất nghiệp, có gì alô cho tớ anh em cộng tác lo gì :lol: . :lol:

Còn bài nào hay ho pọt lên cho mấy anh em học tập.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bài này rất đẹp nói về riêng khía cạnh max học ấy :lol:) con về kiến trúc thi không bàn cãi gì cả. Nhưng có điều thế này. Nếu chúng ta chỉ pọt img lên thoi thì chưa có tính "khái quát" lắm. Nếu có thể thì hãy pọt thêm cả setting lên nhá, như thế nhiều người sẽ học hỏi được mà đúng với mục tiêu của cadviet hơn "chia sẻ, chia sẻ, chia sẻ"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nói thế chứ việc kiếm tiền đâu có dễ, để kiếm được 2000$ cũng phải đủ đường. Ngoài vẽ vời thể hiện ra còn phải biết đưa ra những ý tưởng thuyết phục, thoả mãn được bên A, biết cách lấy được tiền mà chủ nhà vẫn tôn trọng mình.... Nói chung cũng phải nhiều thứ kết hợp, mình ko muốn nói nhiều đến vấn đề này vì nó sẽ lạc chủ đề. Cứ tốt nghiệp đi rồi như cậu thể hiện đẹp khẩu khí lại được vậy thì làm việc chắc chắn nơi đâu cũng cần lo gì thất nghiệp, có gì alô cho tớ anh em cộng tác lo gì :lol: . :lol:

Còn bài nào hay ho pọt lên cho mấy anh em học tập.

Chính xác!!! Cái này thì em công nhận. Chính cái đại ca vừa nói là em cần phải phấn đấu và trau dồi. Nếu chỉ biết vẽ thì mãi mãi chỉ là anh thợ, không ngóc đầu lên được. Nhưng khổ nỗi cái này không chỉ có cần cù bù thông minh được. Thôi đành cố hết sức vậy.

Còn về chuyện post bài thì em luôn sẵn sàng thôi. Nhưng toàn là nhà dân thôi ạ. Nói chung là đều bằng bằng như vậy, chưa có đột phá gì cả. Em yếu về mảng luận sáng tác quá, các thủ pháp hầu như là em kô biết. Chính xác là kô tóm tay chỉ tên được nó, nên hầu như là làm theo cảm hứng. Thấy nó hợp hợp thì làm nên kô thoát ra được.

Vì vậy mong đại ca chỉ giáo (Nhất là đại ca Hiếu, nghe nói là cao thủ design).

Em cám ơn trước ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bài này rất đẹp nói về riêng khía cạnh max học ấy :lol:) con về kiến trúc thi không bàn cãi gì cả. Nhưng có điều thế này. Nếu chúng ta chỉ pọt img lên thoi thì chưa có tính "khái quát" lắm. Nếu có thể thì hãy pọt thêm cả setting lên nhá, như thế nhiều người sẽ học hỏi được mà đúng với mục tiêu của cadviet hơn "chia sẻ, chia sẻ, chia sẻ"

Ý của đại ca "còn về kiến trúc thì không bàn cãi gì cả" là sao ạ?? Có gì em xin đại ca cứ góp ý thẳng thừng. Nói kiểu này khó chịu lắm. Em đang cần những cái đó đấy ạ.

Còn đây là setting . Nói thật là kô có gì đặc sắc đâu . Vẫn chỉ là từ nước ngoài và tham khảo các chuyên gia trong nước thôi, rồi tuỳ bài mà biến tấu đi chút đỉnh về màu sắc, ánh sáng và độ tương phản thôi . Thú thật là Shop chiếm phần đáng kể đó ạ. Công nhận là thằng Shop là chuyên gia biến không thành có, biến ngỗng thành thiên nga. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đấy, thấy không. Có cái setting cái đảm bảo sẽ nhiều người quan tâm đến chủ đề này hơn nhiều cho mà xem :lol:) Cảm ơn đã chia sẻ nhá. Học được ối thứ từ đây :lol:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đấy, thấy không. Có cái setting cái đảm bảo sẽ nhiều người quan tâm đến chủ đề này hơn nhiều cho mà xem :lol:) Cảm ơn đã chia sẻ nhá. Học được ối thứ từ đây :(

Em thấy design khá chắc tay. Phong cách có vẻ lạnh lùng... diễn đàn sôi nổi hẳn rồi :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dạ đây ạ, thưa đại ca Nam:

Em kô được tính $/m2 như bình thường đâu.

Làm xong xuôi hết họ mới trả cho em 1 đến 2 triệu thôi. Kô đạt thì nghỉ. :lol:(

Thiết kế khá ổn, nhưng sao bị trả bèo vậy, SV thì cũng phải mất nhiều công chứ, có phải cứ ngồi vào máy là máy tính tự vẽ ra cho mình đâu . Để ra cái nội thất ngon lành cũng đau đầu lắm chứ ???? Mà có bao thầu thi công luôn không, hay chỉ thiết kế thôi vây ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thiết kế khá ổn, nhưng sao bị trả bèo vậy, SV thì cũng phải mất nhiều công chứ, có phải cứ ngồi vào máy là máy tính tự vẽ ra cho mình đâu . Để ra cái nội thất ngon lành cũng đau đầu lắm chứ ???? Mà có bao thầu thi công luôn không, hay chỉ thiết kế thôi vây ???

Xã hội mình nó thế. Khả năng chưa phải là tất cả. Biết vậy mà vươn lên thui. :lol:

Em là sinh viên nên đi làm chưa nhiều, kinh nghiệm ít lại kô có thợ quen. Chưa đủ trình bao thầu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xã hội mình nó thế. Khả năng chưa phải là tất cả. Biết vậy mà vươn lên thui. :lol:

Em là sinh viên nên đi làm chưa nhiều, kinh nghiệm ít lại kô có thợ quen. Chưa đủ trình bao thầu.

Anh vẽ tuyệt vời quá đấy, có thể cho em xin file để học hỏi không? Phối cảnh và nội thất anh làm bằng chương trình gì vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

SV mà đã thế này rồi, rất khá. Thể hiện bản vẽ rất chăm chút.

Nội thất còn hơi nhiều chi tiết nhưng... thông cảm với thị hiếu hiện giờ của đa số chủ đầu tư.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn các đại ca đã góp ý. Em đã tiếp thu.

1 view khác:

Chào các bác em mới chỉ học qua về autocad thôi. Auto cad mà cũng làm được nội thất đẹp thế à các đại ca liệu có cần đến max không vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tui là dân kết cấu nên mấy món Shop, 3dMaX... không rành, nhưng nhìn vào mấy bản vẽ của bạn thì rất thích . phải tốn nhiều công sức mà được trả như vậy thì bèo qua rùi. thiết kế một nhà dân bình thường cũng vài chục/m2 rồi bạn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý thức làm việc của chú này khiếp quá :x . cái nào cũng kỹ,setting cũng ổn.

-Mặt đứng nhìn rất khoẻ nhưng có vẻ hơi vụn

-Trong nội thất chú đặt camera như kiểu test :|, chưa ngon

Con máy tính của chú này chắc cấu hình ngon lắm đây merge nhiều cây thế cơ mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo