Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
TdH

Tác phẩm ra mắt các đại ca.

Các bài được khuyến nghị

Ý thức làm việc của chú này khiếp quá :x . cái nào cũng kỹ,setting cũng ổn.

-Mặt đứng nhìn rất khoẻ nhưng có vẻ hơi vụn

-Trong nội thất chú đặt camera như kiểu test :|, chưa ngon

Con máy tính của chú này chắc cấu hình ngon lắm đây merge nhiều cây thế cơ mà

công trình này rất đẹp,không biết nó được xây ở phố nào của HÀ NÓI vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tớ có mấy nhận xét như sau:

Kiểu dáng hiện đại, dễ hấp thụ. Tạo được hình khối hay, sạch sẽ.

Tớ cũng có góp ý về màu sắc như sau, cậu xem có được kô

trời đất. một công trình như vậy mà chỉ có 2 triệu thoi ah.thật bất công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trời đất. một công trình như vậy mà chỉ có 2 triệu thoi ah.thật bất công.

chắc cũng thêm vài tay nữa mới đến người cần nó nên chỉ mới 2 chai. Cuộc đời vốn lẽ là đã không CÔNG BẰNG RỒI mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhìn bản vẽ của em a nghĩ chắc em là sinh viên năm thứ 9 hay 10 j đó nhỉ :s_big:, sv đang còn đi học mà vẽ đựoc bản mb đầy đủ như thế thì chắc ông Bộ trưởng Bộ XD xuống tận trường mà tặng bằng khen đấy.

Chúc em vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đẹp thật , nhưng thiết kế bên ngoài thì sẽ gặp nhiều vấn đề khó khăn hơn khi ta ngồi trên ghế nhà trường : Hạn chế diện tích xây dựng , mặt bằng nhiều góc cạnh , hướng nhà không tốt , kinh phí ,... không nên chỉ học , cần phải hành nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
camera đặt chưa chuyên nghiệp . sao ban cho nó nămgxuống tận sàn làm j? có thấy hết được ý đồ của mình đâu . mà lại k đẹp với nội thất . chào thân mến

Cám ơn bạn Thái đã góp ý. Chuyện để góc camera đó đúng là không đúng với góc nhìn bình thường nhưng chỉ do là mình tiết kiệm. Trong 1 bản vẽ công trình nội thất, cái cần thể hiện nhiều nhất là tường và trần. Thế nên mình ham hố nhồi nhét cả 2 vào 1 ảnh, cộng với không gian nhỏ hẹp nên dẫn đến như vậy.

Một lần nữa cám ơn bạn thairock!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngôi nhà bạn thiết kế đẹp thiệt.Bạn có thể post File Cad mặt bằng và mặt cắt đứng của ngôi nhà đựoc kô.Chứ chụp hinh khó xem quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kiến trúc khỏi bàn

trần, nền, tường hợp lý

bộ bàn ngế phòng khách màu đỏ (để làm gì) chưa ăn nhập với không gian

với lại kệ tivi hơi xấu :cheers:

Bác này khắt khe thế. Nhà thiết kế cho người nước ngoài thế là đẹp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh vẽ tuyệt vời quá đấy, có thể cho em xin file để học hỏi không? Phối cảnh và nội thất anh làm bằng chương trình gì vậy?

công trình đẹp quá anh có thể post lên mặt bằng mái, mặt bằng móng, chi tiết cửa,mặt cắt dọc và ngang cho em học hỏi đc ko? thank's nhìu!!! :undecided:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tác phẩm ra mắt các đại ca :cheers: .

Mong được chỉ giáo. Nếu các đại ca có hứng thú em sẽ post nội thất của nó.

Đọc hết 2 trang mà chẳng thấy ai chê gì cả, xin phép các bác các chú cho em chê tí ạ !

Là thế này, em ngồi thừ người ra mà ngắm một lúc, rồi em bắt đầu liên tưởng đến đồng chí chủ nhà. Em đoán mãi mà vẫn không ra là đồng chí ấy thuộc đẳng cấp nào cho phù hợp. Nếu đại gia thì chắc ko dc, vì nhà sao cứ lùn lùn thấp thấp, lại nặng nề, làm ăn khó bay bổng, tiền khó vào nhà. Là chính trị gia thì cũng ko phải, vì mấy chú ấy phù hợp với kiểu pháp cổ hơn. Là văn nghệ sỹ thì cũng không hợp, vì họ cần hoa lá cành ghê lắm chứ không khô không khốc như thế. Mãi rồi đầu em lóe sáng là công trình này phù hợp nhất cho mấy chú da màu hay thậm chí da đen càng hợp. Mấy chú ấy hay ở trong chung cư, với lỗ cửa thấp thấp và tối tối, các chú ấy ít ở nhà lắm, nên miễn rẻ là được.

Cuối cùng, em thấy công vẽ như thế mà 2 chai thì ít, nhưng trả cho kiến trúc thì lại quá nhiều, vì đây là một cái hộp, được ghép bằng hai loại tấm có màu khác nhau

hì hì, so zi các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đọc hết 2 trang mà chẳng thấy ai chê gì cả, xin phép các bác các chú cho em chê tí ạ !

Là thế này, em ngồi thừ người ra mà ngắm một lúc, rồi em bắt đầu liên tưởng đến đồng chí chủ nhà. Em đoán mãi mà vẫn không ra là đồng chí ấy thuộc đẳng cấp nào cho phù hợp. Nếu đại gia thì chắc ko dc, vì nhà sao cứ lùn lùn thấp thấp, lại nặng nề, làm ăn khó bay bổng, tiền khó vào nhà. Là chính trị gia thì cũng ko phải, vì mấy chú ấy phù hợp với kiểu pháp cổ hơn. Là văn nghệ sỹ thì cũng không hợp, vì họ cần hoa lá cành ghê lắm chứ không khô không khốc như thế. Mãi rồi đầu em lóe sáng là công trình này phù hợp nhất cho mấy chú da màu hay thậm chí da đen càng hợp. Mấy chú ấy hay ở trong chung cư, với lỗ cửa thấp thấp và tối tối, các chú ấy ít ở nhà lắm, nên miễn rẻ là được.

Cuối cùng, em thấy công vẽ như thế mà 2 chai thì ít, nhưng trả cho kiến trúc thì lại quá nhiều, vì đây là một cái hộp, được ghép bằng hai loại tấm có màu khác nhau

hì hì, so zi các bác

Riêng tui thì cảm thấy bác chê với thái độ hơi thái hóa. Thứ nhất, mọi người ai cũng khen ngợi, kiến trúc vậy là quá ổn và quá đẹp rồi. Còn chuyện bác nói hơi lùn và hơi thấp là cực kỳ tầm bậy, khoảng thông tầng vậy mà bạn chê thấp thiết nghĩ khi bạn thiết kế khoảng thông tầng của bạn là bi nhiêu?trên 6m không?Phù hợp chắc? ở đây người thiết kế có cái hay là dùng lối đối xứng, giả sử chỉ thể hiện 1 bên thôi nhìn cũng không tè chút nào cả. Mìng cũng thích kiến trúc này lắm nên ngay lúc tham gia topic này cũng tranh thủ dựng mô hình 3D, dù ko đẹp nhưng khẳng định rằng dù đối xứng hay cô lập nó cũng rất bắt mắt

http://www.cadviet.com/upfiles/To_Ma_5a.dwg

PS: mấy anh da đen qua VN chỉ có nước đi lừa đảo, làm chuyện ác nên mình dám chắc chẳng có anh nào sở hữu được căn hộ thế này đâu bạn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Riêng tui thì cảm thấy bác chê với thái độ hơi thái hóa. Thứ nhất, mọi người ai cũng khen ngợi, kiến trúc vậy là quá ổn và quá đẹp rồi. Còn chuyện bác nói hơi lùn và hơi thấp là cực kỳ tầm bậy, khoảng thông tầng vậy mà bạn chê thấp thiết nghĩ khi bạn thiết kế khoảng thông tầng của bạn là bi nhiêu?trên 6m không?Phù hợp chắc? ở đây người thiết kế có cái hay là dùng lối đối xứng, giả sử chỉ thể hiện 1 bên thôi nhìn cũng không tè chút nào cả. Mìng cũng thích kiến trúc này lắm nên ngay lúc tham gia topic này cũng tranh thủ dựng mô hình 3D, dù ko đẹp nhưng khẳng định rằng dù đối xứng hay cô lập nó cũng rất bắt mắt

http://www.cadviet.com/upfiles/To_Ma_5a.dwg

PS: mấy anh da đen qua VN chỉ có nước đi lừa đảo, làm chuyện ác nên mình dám chắc chẳng có anh nào sở hữu được căn hộ thế này đâu bạn ạ.

hi hi, là... em nói rồi mà các bác, em xung phong chê là em can đảm lắm đấy, chứ mà toàn khen thì... bác thông cảm, phản biện tí mà, như luật sư cãi chầy cối thôi. Thực ra em cũng phục lắm, hì hì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo quan điểm của riêng mình thì mình thấy công trình này quá nặng nề và cục mịch. Mình nghĩ có thể do mấy nguyên nhân sau:

- Tỷ lệ chiều rộng và chiều cao của ngôi nhà vốn đã không đẹp, bạn lại chọn hình thức đối xứng hoàn toàn nên làm cho tỉ lệ lại càng tồi tệ. Theo mình thì nên bỏ mái BT ở nhà bên trái đi, như vậy có lẽ công trình sẽ thanh thoát hơn. Mình nghĩ bạn cũng nên nhấn mạnh thêm phân vị ngang thì có lẽ nhìn tỷ lệ sẽ khá hơn

- Bạn có những khối, những diện nhưng lại dính hết cả vào nhau, không có sự tách diện, tách khối rõ ràng.

- Hàng rào ngoài nhà cũng nên làm dày hơn

Về công năng bên trong mình không biết, nhưng mà bên ngoài mà ban công và sân thượng chẳng có gì ngăn cách cả (2 nhà này chắc là của hai gia đình độc lập)

Có mấy góc nhìn, bao gồm cả nội thất và phối cảnh bên ngoài, bạn đều để phối cảnh kiến bò làm sai cảm giác về không gian......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tác phẩm ra mắt các đại ca :cheers: .

Mong được chỉ giáo. Nếu các đại ca có hứng thú em sẽ post nội thất của nó.

Các bác đánh giá giá và nhận xét rầm rộ quá, em xin pót lên mấy phát kiến trúc mảng và miếng ....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mong admin hoặc tác giả bỏ dòng này đi !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo quan điểm của riêng mình thì mình thấy công trình này quá nặng nề và cục mịch. Mình nghĩ có thể do mấy nguyên nhân sau:

- Tỷ lệ chiều rộng và chiều cao của ngôi nhà vốn đã không đẹp, bạn lại chọn hình thức đối xứng hoàn toàn nên làm cho tỉ lệ lại càng tồi tệ. Theo mình thì nên bỏ mái BT ở nhà bên trái đi, như vậy có lẽ công trình sẽ thanh thoát hơn. Mình nghĩ bạn cũng nên nhấn mạnh thêm phân vị ngang thì có lẽ nhìn tỷ lệ sẽ khá hơn

- Bạn có những khối, những diện nhưng lại dính hết cả vào nhau, không có sự tách diện, tách khối rõ ràng.

- Hàng rào ngoài nhà cũng nên làm dày hơn

Về công năng bên trong mình không biết, nhưng mà bên ngoài mà ban công và sân thượng chẳng có gì ngăn cách cả (2 nhà này chắc là của hai gia đình độc lập)

Có mấy góc nhìn, bao gồm cả nội thất và phối cảnh bên ngoài, bạn đều để phối cảnh kiến bò làm sai cảm giác về không gian......

mình hay đọc những nhận xét của ban. Mình thấy bạn vững về bố cục tạo hình, những khối, diện tuyến điểm là những thuật ngữ của BCTH. Những nhận xét của bạn rất vô tư và chính xác. Rất vui dc làm quen với bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình hay đọc những nhận xét của ban. Mình thấy bạn vững về bố cục tạo hình, những khối, diện tuyến điểm là những thuật ngữ của BCTH. Những nhận xét của bạn rất vô tư và chính xác. Rất vui dc làm quen với bạn

ôi, tha cho em nó đi, em nó là sv nên còn non dại, bỡ ngỡ trong thực tế.

thời còn sv, mình cũng khoái tạo hình, nhưng ra thực tế nó lại khác, và chạm nhiều trong công việc sẽ làm cho tư duy và suy nghĩ của mình chín chắn hơn.

hơn nữa, em nó làm được như thế nào còn hơn khối anh KTS làm tào lao rùi nhận tiền

cổ vũ em nó đi bà con ơi

:(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ôi, tha cho em nó đi, em nó là sv nên còn non dại, bỡ ngỡ trong thực tế.

thời còn sv, mình cũng khoái tạo hình, nhưng ra thực tế nó lại khác, và chạm nhiều trong công việc sẽ làm cho tư duy và suy nghĩ của mình chín chắn hơn.

hơn nữa, em nó làm được như thế nào còn hơn khối anh KTS làm tào lao rùi nhận tiền

cổ vũ em nó đi bà con ơi

:mellow:

Vâng! Xin các đại ca tha cho em ạ! Em xin phép xoá bài ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo