Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vangiang87

Kích thước cửa nhà dân dụng !

Các bài được khuyến nghị

Em đang xây nhà nhưng em chưa biết chọn kích thước của ra sao cho hợp lý. Bác nào biết có tiêu chuẩn nào quy định kích thước cửa thì bảo em với. hoặc kích thuớc mà các bác thường dùng ( cửa chính, cửa sổ các loại, cửa thông phòng ...). thanks !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đang xây nhà nhưng em chưa biết chọn kích thước của ra sao cho hợp lý. Bác nào biết có tiêu chuẩn nào quy định kích thước cửa thì bảo em với. hoặc kích thuớc mà các bác thường dùng ( cửa chính, cửa sổ các loại, cửa thông phòng ...). thanks !

Đã có rất nhiều bài viết đề cập việc anh hỏi, gõ vào ô tìm kiếm 3 chữ : Kích thước cửa sẽ có nhiều bài viết...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cửa ra vào nhà chính thì sao cho cân đối với mặt tiền ah. Nhà rộng là cửa rộng vào cao. Còn không thì cửa chính cao khoảng 2.7m là ổn.

Của trong nhà cũng vậy. Nếu là trần cao thì ngoài của mở cai 2.2m thì có thể là cái ô kính phía trên thêm 0.3~0.5m cho đẹp. và cửa sổ cũng vậy.

Còn chiều rộng của cửa thì phòng ngủ nhỏ nhất khoảng 0.8m là được. còn của WC thì 0.7~0.75~0.8m tùy theo công năng và diện tích nhà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay