Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
NTD

Làm Sao Để tạo HotKey Trong AutoCad

Các bài được khuyến nghị

Lần đầu post bài xin anh em chỉ giáo cho

Mình muốn tìm hiểu cách tạo Hotkey trong các phiên bản Cad2006-->2012 . . VD Ctrl + 4 phím mũi tên sẽ là Pan theo các hướng tương ứng , rất tiện cho check bản vẽ . Ngày truớc dùng Cad2005 giao diẹn đơn giản nên làm đc & lưu đc các files acad(mnu, mns, mnc) . Không biết từ cad2006 trỏ đi làm thế nào và làm sao lưu giữ các thông tin về Hotkey để mang sang máy khác dùng . Mong anh em giúp cho vụ này .Đang muốn dùng Cad2012 mà . Thanks all coment

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lần đầu post bài xin anh em chỉ giáo cho

Mình muốn tìm hiểu cách tạo Hotkey trong các phiên bản Cad2006-->2012 . . VD Ctrl + 4 phím mũi tên sẽ là Pan theo các hướng tương ứng , rất tiện cho check bản vẽ . Ngày truớc dùng Cad2005 giao diẹn đơn giản nên làm đc & lưu đc các files acad(mnu, mns, mnc) . Không biết từ cad2006 trỏ đi làm thế nào và làm sao lưu giữ các thông tin về Hotkey để mang sang máy khác dùng . Mong anh em giúp cho vụ này .Đang muốn dùng Cad2012 mà . Thanks all coment

bạn đang dùng cad nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang dùng CAD2012 , đã dùng Cad2007 1 thời gian dài nhưng chưa biết cách tạo Hotkey Keyboard Shortcut mới vì giao diện khác Cad2005 nhiều quá . Mình đã dùng Cad2007 với lệnh menu để load các files acad.mns & acetmain.mns của CAD2005 thì thấy load đc rất nhiều các Hotkey mình đã mất nhiều công sức tạo ra hồi xài CAD2005 . Nhưng các Hotkey tương ứng với các lệnh mà CAD2007 có sự thay đổi giao diện về vị trí của lệnh trên các menu & Tobar so với bản CAD2005 thì ko load lại đc . Hơn nữa khi dùng lệnh menu thì CAD2007 quay trở lại giao diện cấu tạo lệnh của CAD2005 và gặp 1 số lỗi như thiếu nhiều lệnh trong các menu so với bản CAD2007 tiêu chuẩn

Nay mình mốn update lên luôn bản CAD2012 thì cũng muốn tìn hiểu cách tạo Hotkey trong phần Keyboard Shortcut trong hộp thoại Customize User Inteface khi gọi lệnh CUI

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn zoom , cái Keyextender cả bạn khá hay bây h mình mới đc biết đến nhưng mình muốn tạo Hotkey Keboard trong CAD thôi .VD : Mình muốn có lệnh Pan Left thực thi ngay sau khi mình ấn giữ Ctrl + Leftv (fím mũi tên sang trái ) mà ko cần phải thoát ra khỏi lệnh Ma đang thao tác chảng hạn , Hotkey ma` . Và ...v...v.. có rất nhiều lệnh truớc kia dùng CAD2005 mình đã tao ra đc , nhưng giao diện CAD2006--->CAD2012 khác hẳn CAD2005 nên chịu , tìm hiểu trên Internet mãi mà chưa thấy ai bàn luận về Hotkey trong CAD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn zoom , cái Keyextender cả bạn khá hay bây h mình mới đc biết đến nhưng mình muốn tạo Hotkey Keboard trong CAD thôi .VD : Mình muốn có lệnh Pan Left thực thi ngay sau khi mình ấn giữ Ctrl + Leftv (fím mũi tên sang trái ) mà ko cần phải thoát ra khỏi lệnh Ma đang thao tác chảng hạn , Hotkey ma` . Và ...v...v.. có rất nhiều lệnh truớc kia dùng CAD2005 mình đã tao ra đc , nhưng giao diện CAD2006--->CAD2012 khác hẳn CAD2005 nên chịu , tìm hiểu trên Internet mãi mà chưa thấy ai bàn luận về Hotkey trong CAD

đầu tiên bạn chọn tên lện ở dưới ô Command list, vd như lệnh line (tùy bạn) sau đó nhấp chuột vào lệnh đó rồi rê chuột đến keyboảd Shortcut phía trên. khi này trong keyboard Shortcut đã có lệnh bạn muốn rồi bấm vào lệnh đó chuyển wa bên Assec Key mà tạo.

chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay