Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
bienbeovn01

lỗi không thay đổi được độ dày nét trong layer

Các bài được khuyến nghị

em có vấn đề thế này.khi em đặt độ dày nét trong layer,ban đầu là default em đổi thành 0,09 chằng hạn thì đc,nhưng sau đó em lại muốn đổi thành 0,13 thì cad không cho thay đổi,vẫn giữ nguyên giá trị là o,09.cho em hỏi đó là lỗi j và cách sửa.

Khi mới học cad mình cũng bị lỗi như vậy nhưng không biết nguyên nhân và mình tìm được 3 cách để sửa như sau :

cách 1 : Bạn kéo rộng phần lineweight ra để hiện thị đầy đủ cả đơn vị của nó nhé..càng rộng càng tốt

cách 2 : Bạn tạo layer mới xuất phát từ layer 0.. Nghĩa là bạn bấm vào layer 0 sau đó bấm new layer rồi chỉnh theo ý muốn sẽ không bị lỗi..

cách 3 : Bạn muốn thay đổi thuộc tính ( độ dày nét, màu..) của layer nào thì chọn vào thuộc tính layer đó rồi chỉnh sửa đồng thời  tích chuột vào "apply to layers toolbar" nếu chưa thấy thay đổi tích thêm lần nữa.. ít nhất 2 lần..

Trong 3 cách thì cách 1 mình thấy nhanh nhất và dễ làm nhất.. chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không biết thông tin này có hữu ích cho bạn không.

bạn vào layer (lệnh La) vào hộp thoai bạn nhìn xuống góc trái có dòng chữ Apply to layer toolbar. tích chọn vào nó là đổi được.

Chúc bạn thành công !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay