Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vivechung

làm sao để có chiềun cao chữ mong muốn

Các bài được khuyến nghị

chào các bác, em có một vấn đề muốn hỏi các bác, chuyện là thế này em có lập một cái bảng trong excel và có chọn chiều cao chữ của em là 11 sau đó em có copy cái bảng của em sang cad để cho nó vào bản vẽ, em muốn hỏi làm sao để chiều cao chữ của em trong cad sẽ là 2mm chứ không phải là chiều cao 11 như trong excel. mong các pro chỉ dạy cho em cái chiêu này........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Câu hỏi này nhiều người hỏi rồi, mình cũng nghĩ nhiều nhưng vẫn chưa có câu trả lời thích đáng

khi dán vào cad thì cỡ chũ trong cel ví dụ là 11 thì tương ứng với trong cad 0.11, nhưng cũng có lúc

không đúng mình vẫn chưa hiểu lằm?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bác, em có một vấn đề muốn hỏi các bác, chuyện là thế này em có lập một cái bảng trong excel và có chọn chiều cao chữ của em là 11 sau đó em có copy cái bảng của em sang cad để cho nó vào bản vẽ, em muốn hỏi làm sao để chiều cao chữ của em trong cad sẽ là 2mm chứ không phải là chiều cao 11 như trong excel. mong các pro chỉ dạy cho em cái chiêu này........

Bạn copy từ Excel sang Notepad rồi tiếp tục copy từ Notepad sang Cad. Sau khi Paste rồi chỉnh sửa chữ trong Cad cũng dễ mà. Nếu copy từ Excel thì nó đi theo cả mảng ấy chứ. Kích đúp vào nó lại hiện ra bảng Excel. Hiii. Thế nên cho nó qua 1 bước trung gian vậy.Hề hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay