Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
utloi

Render 3ds max

Các bài được khuyến nghị

xin hỏi các bác là muốn render nhanh thì máy tính cần mạnh về phần cứng nào và 1 điều nữa là trong 3ds max thì khi mình tạo một vật thể thì trong bảng Modify sẽ có thông số của nó, ví dụ chiều dài là 300 thì thường thì thông số đó hiển thị là 300.0 nhưng nó lại hiển thị là 300,0.Dấu chấm bị thay bằng dấu phẩy, vậy có cách nào để hiển thị lại dấu chấm không, xin chỉ giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Điều thứ nhất bác hỏi cũng hơi bị khó trả lời vì hiện tại cấu hình máy tương đối dễ dàng lựa chọn, Thông thường giờ dùng Chip DualCore 2.4Gb trở lên và 2-4Gb RAM là chạy tít mù rồi! Quan trọng nhất là CPU và RAM, bên cạnh đó card đồ hoạ cũng hỗ trợ nhiều lúc dựng hình!

Vấn đề thứ 2 bác hỏi là do hệ unit bác dùng là US Standard, muốn chuyển về dấu (.) thì bác vào Customize-->Units setup, chọn lại hệ Metric!

Chúc bác thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Điều thứ nhất bác hỏi cũng hơi bị khó trả lời vì hiện tại cấu hình máy tương đối dễ dàng lựa chọn, Thông thường giờ dùng Chip DualCore 2.4Gb trở lên và 2-4Gb RAM là chạy tít mù rồi! Quan trọng nhất là CPU và RAM, bên cạnh đó card đồ hoạ cũng hỗ trợ nhiều lúc dựng hình!

Vấn đề thứ 2 bác hỏi là do hệ unit bác dùng là US Standard, muốn chuyển về dấu (.) thì bác vào Customize-->Units setup, chọn lại hệ Metric!

Chúc bác thành công

Cám ơn bác đã trả lời, nhưng ở vấn đề 2 thì mình để hệ Metric đó chứ, nó hiển thị dấu phẩy dưới chứ không phải trên.Thực ra thì hồi trước em đi làm thì máy của công ty gặp vấn đề này còn bây giờ em học 3ds nâng cao ở trung tâm kia thì máy ở đó cũng bị chứ máy nhà em chưa gặp. Nhưng đưọc vấn đề 1 là vui rồi, thanhks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xin hỏi các bác là muốn render nhanh thì máy tính cần mạnh về phần cứng nào và 1 điều nữa là trong 3ds max thì khi mình tạo một vật thể thì trong bảng Modify sẽ có thông số của nó, ví dụ chiều dài là 300 thì thường thì thông số đó hiển thị là 300.0 nhưng nó lại hiển thị là 300,0.Dấu chấm bị thay bằng dấu phẩy, vậy có cách nào để hiển thị lại dấu chấm không, xin chỉ giúp.

Tôi chưa gặp hiện tượng này bao giờ nhưng mạn phép trả lời. Bác thử vào start/setting/control panel/Date, time, language and regional options/Regional and language options/Customize. Sau đó đổi cái Decimal symbol thành "."; đổi cái Digit grouping symbol thành ",". Apply/Ok là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi chưa gặp hiện tượng này bao giờ nhưng mạn phép trả lời. Bác thử vào start/setting/control panel/Date, time, language and regional options/Regional and language options/Customize. Sau đó đổi cái Decimal symbol thành "."; đổi cái Digit grouping symbol thành ",". Apply/Ok là xong.

Cám ơn bác, em sửa được rồi, em cũng đã nghĩ đến việc là do cái Regional and Language vì khi mới có máy vi tính thì có mò mẫm vào đó nhưng lâu wá quên mất nó nằm chỗ nào, cũng hên là có bác chỉ giúp, nhưng mình phải đổi Decimal Symbol từ dấu phẩy thành dấu chấm chứ làm theo cách của bác là không duoc dau a. Cám ơn bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc bác thành công

còn vấn đề vô cùng quan trọng mà bác ko nhắc tới là main và bus hệ thống

còn vấn đề quan trọng ko kém là kỹ thuật sử dụng phần mềm, cụ thể là cách quản lý model, map, light, setting ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo