Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
canu_a7

không mở được bẳng command alias editor

Các bài được khuyến nghị

mình thường dùng bảng command alias editor trong cad để thay đổi câu lệnh (vào thanh công cụ esspres chọn tôl chọn command alias editor) nhưng giờ nó lại ko hiện ra bảng ko biết có ai gặp trường hợp này chưa nhờ bắt bệnh dùm cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình thường dùng bảng command alias editor trong cad để thay đổi câu lệnh (vào thanh công cụ esspres chọn tôl chọn command alias editor) nhưng giờ nó lại ko hiện ra bảng ko biết có ai gặp trường hợp này chưa nhờ bắt bệnh dùm cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người

Bạn mở theo đường dẫn C:\Documents and Settings\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2005\R16.1\enu\Support

Mở thẳng file acd.pgp ra sửa rồi save lại. Mở Cad lại xem thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

reset lại cad trong option/Profiles - reset xem

hoặc cài lại riêng Express

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

reset lại cad trong option/Profiles - reset xem

hoặc cài lại riêng Express

máy mình có rất nhiều cài đặt ban đầu giờ reset lại sợ cài lại rất mất công mình cũng thử cài lại express toll nhưng không ăn thua dù sao cũng rất cảm ơn bạn đã có ý giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn mở theo đường dẫn C:\Documents and Settings\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2005\R16.1\enu\Support

Mở thẳng file acd.pgp ra sửa rồi save lại. Mở Cad lại xem thế nào

Bạn thử theo cách này mà không được à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử theo cách này mà không được à?

mình cũng đã mở file acad.pgp nhưng mục đích mình ở đây là muốn mở bẳng command alias edit cơ vì nếu đổi lệnh qua acad.pgp thì bất tiện hơn và những lệnh ở exprees tool thì trong acad.pgp ko có.mình cũng đã reset cad cũng ko ăn thua nếu ko có pro nào bắt được bệnh thì mình nghi cad của mình bị virus rồi.cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng đã mở file acad.pgp nhưng mục đích mình ở đây là muốn mở bẳng command alias edit cơ vì nếu đổi lệnh qua acad.pgp thì bất tiện hơn và những lệnh ở exprees tool thì trong acad.pgp ko có.mình cũng đã reset cad cũng ko ăn thua nếu ko có pro nào bắt được bệnh thì mình nghi cad của mình bị virus rồi.cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

Bạn nhầm rồi, bản chất của Alias chính là acad.pgp đấy. Chẳng qua express nó tích hợp trên modul để cho đỡ phải mở từ cửa sổ windows mà thôi. Mình thường sửa toàn bộ lệnh tắt trong acad.pgp sau đó luu vào 1 thư mục riêng trong máy tính. Mỗi lần setup lại máy tính hoặc Autocad thì chỉ cần copy đè file acad.pgp của mình theo đường dẫn trên là ổn. Chả mất thời gian làm gì cả. Còn nếu vì thiếu lệnh của express tools thì bạn nên cài lại autocad và Modify setut tick thêm vào expresstools. Nếu vẫn không xuất hiện modul đó thì bạn gõ lệnh expresstools xem nó có hiện không nhé!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nhầm rồi, bản chất của Alias chính là acad.pgp đấy. Chẳng qua express nó tích hợp trên modul để cho đỡ phải mở từ cửa sổ windows mà thôi. Mình thường sửa toàn bộ lệnh tắt trong acad.pgp sau đó luu vào 1 thư mục riêng trong máy tính. Mỗi lần setup lại máy tính hoặc Autocad thì chỉ cần copy đè file acad.pgp của mình theo đường dẫn trên là ổn. Chả mất thời gian làm gì cả. Còn nếu vì thiếu lệnh của express tools thì bạn nên cài lại autocad và Modify setut tick thêm vào expresstools. Nếu vẫn không xuất hiện modul đó thì bạn gõ lệnh expresstools xem nó có hiện không nhé!

Thank cảm ơn bạn đã chia sẻ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo