Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phambaha

Thiết lập mặc định cho Autocad

Các bài được khuyến nghị

Mình là thành viên mới của diễn đàn nên có nhiều vấn đề còn lơ tơ mơ lắm! mong các pro chỉ giáo!

Chuyện là như vầy: sau khi mình mở autocad lên mình thiết lập : chữ,cở chữ, kích thước, kiểu kích thước, layout.... đầy đủ các thứ nhưng sau khi mình tắt nó đi và mở lại thì công mình làm xem như là công toi!?nên từ xưa đến giờ mình lưu một bản mẫu sau đó lấy ra xài... nhưng mình thấy như thế không được pro lắm! nên nhờ các bác chỉ giáo làm sao để thiết lập mặc định cho nó!

Tiện đây nhờ các bác chỉ giúp là làm thế nào để sau khi lấy tỉ lệ ở ngoài layout mà kích thước nó cũng hiểu theo tỷ lệ?

Xin cảm ơn!

mail:haph060587@sanyodisv.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
sau khi mình mở autocad lên mình thiết lập : chữ,cở chữ, kích thước, kiểu kích thước, layout.... đầy đủ các thứ nhưng sau khi mình tắt nó đi và mở lại thì công mình làm xem như là công toi!?nên từ xưa đến giờ mình lưu một bản mẫu sau đó lấy ra xài... nhưng mình thấy như thế không được pro lắm! nên nhờ các bác chỉ giáo làm sao để thiết lập mặc định cho nó!

Bạn phải lưu dạng tempalte *.dwt

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tỉ lệ ở ngoài layout mà kích thước nó cũng hiểu theo tỷ lệ?....

Nếu ti lệ giữa Layout và model chenh nhau 1/100 thì vào mục: Primary units > Scale factors: "100". tức nhân lên ngưọc lên 100

để số nếu dim bên layout cũng như bên model.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đó là một cách bạn có cách nào khác không? ví dụ như ta chỉ cần ra ngoài layout và chỉnh ở hộp thoại properties chẳng hạn!Mình cũng được chỉ lệnh này cũng khá lâu rồi nhưng bay giờ quên rồi! tiếc quá! các bạn có thể giúp mình được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay