Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
aqx8

Lỗi kích đúp không sửa đối tượng được

Các bài được khuyến nghị

Em có một vấn đề là đang dùng cad 2008, tuy nhiên khi kích đúp chuột em không sửa được text hay block được

Nhờ mọi người chỉ dùm cách sửa lỗi này.

Thanks cả nhà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hì hì hì,

Bạn xem lại cái con chuột có hỏng phím không? Bạn post bản vẽ lên đây anh em xem nào...

Bác vui tính quá,bá cáo bác là chuột của em vẫn ngon ơ,chuột xịn là đằng khác.

Vấn đề là trước đay em vẫn kích đúp chuột để sửa nội dung trong cad đuợc,vậy mà dạo này lại không làm được nữa,không bits là do cài cad 2008 hay là thiết lập j' linh tinh trong cad nữa..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn chọn 1 trong các cách sau :

+ Đánh Op (Options) -> vào Tab User Preferences => Tick chọn mục Double Click Editing

+ Đánh DBLCLKEDIT và gán giá trị 1 cho nó

+ Copy dòng này vào commandline rồi enter :

(setvar "DBLCLKEDIT" 1)

• Vote tăng 6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình làm theo cách của bạn kẽtu mà vẫn chưa được,có bạn nào còn cách khác không

Bạn đánh lệnh QUICKCUI rồi vào phần Double Click Actions, tìm đến Hatch rồi thay Properties bằng Hatchedit như hình:

Từ 2004 –đến 2010 em đã dùng không có vấn đề gì, đến 2011 bị 1ỗi nhấp đúp vào Hatch không hiện ra bảng Hatch edit. Cách làm như hướng dẫn của anh Nataca ở trên.

Anh thử vào đấy xoay sở cái mình cần xem sao??? Nếu nó vẫn cố tình không được thì chỉ còn cách tươi đẹp nhất là vứt bỏ vào thùng rác, rồi cài lại phiên bản khác!

• Like 1
  • Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có ai còn cách nào khác không,mình sửa không được,giờ cài lại cad cũng không được luôn,khi cài lại hiện thông báo 'autocad 2008 is already installed'

Ai giải đáp được vấ đề này giúp mình với, thanks!

Lỗi có thể do chưa gỡ bỏ hết cài đặt cũ , sau khi Remove khởi động lại máy và thực hiện dọn dẹp rác rưởi .

Cũng có thể nó ẩn trong Application Data : Vào Tools > Folder Options> View tìm thư mục ẩn Documents and Settings \ All Users \ Application Data.

Nếu không được cài lại Win, cài Win lại không được thì mua máy tính khác chắc chắn sẽ được!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi gỡ bỏ bạn nên dùng Your Unistall 2010 để gỡ bỏ triệt để mấy thằng reg và tập temp của CAD. Sau đó restart máy lại. Cài lại cad. Chúc thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang dùng cad 2008 cũng gặp lỗi click đúp chuột ko sửa đc đối tượng , mình đã cài lại cả win lun , chạy lại cad thì dùng đc 1 lúc rùi lại gặp lỗi bây giờ ko biết sao đây . Cài lại win cũng ko xong .

Ai biết hay từng gặp lỗi này chỉ giùm với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang dùng cad 2008 cũng gặp lỗi click đúp chuột ko sửa đc đối tượng , mình đã cài lại cả win lun , chạy lại cad thì dùng đc 1 lúc rùi lại gặp lỗi bây giờ ko biết sao đây . Cài lại win cũng ko xong .

Ai biết hay từng gặp lỗi này chỉ giùm với

Bạn có thử cách của bác Hoàn ở trên chưa, vào customize ấy...?

Khi bạn kích đúp chuộc thì cad phản ứng như thế nào? có hiện cái bảng properties lên ko? (trường hợp đã tắc bảng properties)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

kích đúp chuột vào cũng ko hiện ra bảng properties nữa ( chỉ 15' trc' vẫn hiện ra bt )

có nghĩa là lúc đầu vẫn xài bthường? vậy là ko phải do thiết lập bậy bạ rồi! bạn thử xem ở đây và tải lisp Antivirus Cadviet của bác Hoanh xem thế nào!

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9088

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác vui tính quá,bá cáo bác là chuột của em vẫn ngon ơ,chuột xịn là đằng khác.

Vấn đề là trước đay em vẫn kích đúp chuột để sửa nội dung trong cad đuợc,vậy mà dạo này lại không làm được nữa,không bits là do cài cad 2008 hay là thiết lập j' linh tinh trong cad nữa..

Bạn vào Options -> trong thẻ User Preferences -> Trên cùng, phía bên trái tick vào ô Double click editing là được Chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bạn muốn khi kick đúp chuột mà nó hiện ra bảng Properties thì bạn gõ lệnh OS rồi vào mục Qick Properties click vào ô trên cùng hoặc nhấn Ctrl+Shift+P là sẽ được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này có thể do giá trị Pickfirst bị set về 0. Bạn thử gõ vào command lệnh PICKFIRST và set 1 nhé.

//Hỏi nhỏ: bạn có hay dùng lệnh Mvsetup ko vậy

• Like 1
  • Vote tăng 10

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này có thể do giá trị Pickfirst bị set về 0. Bạn thử gõ vào command lệnh PICKFIRST và set 1 nhé.

thanks ! lệnh này chuẩn

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks man - lệnh này chuẩn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Từ 2004 –đến 2010 em đã dùng không có vấn đề gì, đến 2011 bị 1ỗi nhấp đúp vào Hatch không hiện ra bảng Hatch edit. Cách làm như hướng dẫn của anh Nataca ở trên.

Anh thử vào đấy xoay sở cái mình cần xem sao??? Nếu nó vẫn cố tình không được thì chỉ còn cách tươi đẹp nhất là vứt bỏ vào thùng rác, rồi cài lại phiên bản khác!

NÓI NHƯ BẠN THÌ THEO TÔI CỨ X NÓ RA RỒI SỬA, NẾU X ĐƯỢC LÀ ĐỐI TƯỢNG SỬA ĐƯỢC MÀ.XONG LẠI BLOCK NÓ VÀO, CÒN DỄ HƠN LÀ MÀY MÒ VÀO TRONG NÀY, XONG CÓ KHI LÀNH LẠI THÀNH QUÈ!!!!!!!!!! JHHJJ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo cách của bạn là ngon ngay, mình thử các cách bên trên rồi đều ko đc

He bạn hỏi đúng lỗi của mình luôn

Mình dùng MVSETUP xong thì nó bị lỗi này luôn

Cách này với cách của bạn Nghiahuynh là giống nhau đều là thay đổi biến PICKFIRST cả

Thanks các bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

SỬA LỖI KHI KÍCH ĐÚP CHUỘT KHÔNG SỬA ĐƯỢC TEXT HAY BLOCK

Em có một vấn đề là đang dùng cad 2008, tuy nhiên khi kích đúp chuột em không sửa được text hay block được

Nhờ mọi người chỉ dùm cách sửa lỗi này.

Thanks cả nhà!

Bạn chọn 1 trong các cách sau :

+ Đánh Op (Options) -> vào Tab User Preferences => Tick chọn mục Double Click Editing

+ Đánh DBLCLKEDIT và gán giá trị 1 cho nó

+ Copy dòng này vào commandline rồi enter :

(setvar "DBLCLKEDIT" 1) 

( cách này có lúc vẫn không được)

Cách này đúng

1-Vào menu chính-Tool/Options  ra cửa sổ options rồi tích vào ô Noun/verb . apply, OK 

2- bạn gõ OP vào thẻ selection, trong phần selection model, đánh dấu chọn vào ô Noun/verb selection. apply, Ok-  vậy là xong. chúc bạn thành công.

Trịnh Văn Trại - ( Cám ơn )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi, khi em nhấn chuột để sửa thì nó hiện ra cái bảng này và k thể sửa. vậy mọi người có thể cho em biết đó là lỗi gì và cách khắc phục nó được k ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo