Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
letrongdaihp

Hỏi quy trình lắp đặt thiết bị vệ sinh

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn! Hiện nay mình đang cần cái quy trình lắp đặt thiết bị nhà vệ sinh, bạn nào biết thì chỉ dùm mình với? Chẳng nghĩ ra ntn nữa, cám ơn các bạn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào các bạn! Hiện nay mình đang cần cái quy trình lắp đặt thiết bị nhà vệ sinh, bạn nào biết thì chỉ dùm mình với? Chẳng nghĩ ra ntn nữa, cám ơn các bạn rất nhiều!

Hề hề hề,

Quá dễ. Bạn chỉ việc ra mua tất cả các loại thiết bị vệ sinh bạn cần, trong đó nó đều có tờ hướng dẫn lắp đặt và sử dụng. Cứ theo nó là ok xa lem xem xem nó có giống cái bồn cầu hay không hỉ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thiết bị nhà vệ sinh như bạn hỏi có nhiều lắm à nha, đương cử như: xí bệt, xí xổm, âu tiểu, lavabo, máy nước nóng lạnh,...Mỗi thứ thì có quy trình lắp đặt riêng đấy. Bạn nên hỏi cụ tỉ (cụ thể + tỉ mỉ) hơn để các anh KS chuyên lập biện pháp thi công tư vấn cho.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bạn. Cụ thể là mình đang bổ cái Vệ Sinh, trong đó nó có cái xí bệt, lavabo, vòi sen. Theo các bạn thì lắp cái nào truớc nhỉ, hay nói cách khác là cái quy trình lắp đặt ấy. Trong cái hồ sơ thiết kế thi công của mình cần một cái bảng kiểu đấy cho vào để khi thi công họ còn biết mà. Mình làm bên Kiến trúc mà nhưng lính mới, mong các bạn chỉ giúp? Cám ơn nhiều nha ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bạn. Cụ thể là mình đang bổ cái Vệ Sinh, trong đó nó có cái xí bệt, lavabo, vòi sen. Theo các bạn thì lắp cái nào truớc nhỉ, hay nói cách khác là cái quy trình lắp đặt ấy. Trong cái hồ sơ thiết kế thi công của mình cần một cái bảng kiểu đấy cho vào để khi thi công họ còn biết mà. Mình làm bên Kiến trúc mà nhưng lính mới, mong các bạn chỉ giúp? Cám ơn nhiều nha ^^

Theo mình được biết qua thi công thực tế thì:

- Lắp đặt đường ống chờ: thoát phân, cấp nước đi ngầm, sau đó bịt đầu ống tránh cát và vôi vữa lọt vào.

- Lắp đặt bệ xí, lắp ống cấp nước, gắn vữa XM cho bệ xí gắn chặt với nền nhà.

- Đánh dấu, khoan tạo lỗ, chôn tắc kê để gắn cố định Lavabo vào tường, gắn ống thoát, xi phông; Nối ống cấp nước cho Lavabo.

- Đánh dấu, khoan tạo lỗ, chôn tắc kê để gắn cố định vòi sen vào tường, Nối ống cấp nước cho Lavabo.

- Dọn dẹp và vệ sinh.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo em thì anh cứ chơi kiểu cái nào nặng, khó bê vác lắp sau, cái nào nhẹ lắp trước là chắc ăn nhất.

Cái nhẹ lắp sau cùng dễ bị mất cắp lắm, dân công trường lộm nhộm, lôm côm nhiều loại thợ lắm, sểnh ra là ăn cắp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay