Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
uct_0978333594

Các cao thủ giúp em sửa lỗi in cad này với ??!!

Các bài được khuyến nghị

Khi mà in bản cad thì xuất hiện bên cạnh khổ giấy in ( cả 4 bên luôn ) dòng chữ " Produced by an autodesk educational product". Khi in em đã tắt phần (Plot stemp on) rùi. Không biết lỗi này do bản vẽ hay lỗi phần mềm vậy ? Mong mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn nhiều !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi mà in bản cad thì xuất hiện bên cạnh khổ giấy in ( cả 4 bên luôn ) dòng chữ " Produced by an autodesk educational product". Khi in em đã tắt phần (Plot stemp on) rùi. Không biết lỗi này do bản vẽ hay lỗi phần mềm vậy ? Mong mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn nhiều !!

AutoCad chưa được bẻ bẻ khóa lên nó vậy mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng chức năng tìm kiếm

với từ khoá "Produced by an autodesk "

Sẽ có những kết quả như bạn muốn:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=3774

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...iew=getlastpost

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=380

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
AutoCad chưa được bẻ bẻ khóa lên nó vậy mà.

Thế nếu cùng 1 máy thì có bản vẽ bị, bản vẽ không bị thì CAD cài máy đó được bẻ khoá chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi mà in bản cad thì xuất hiện bên cạnh khổ giấy in ( cả 4 bên luôn ) dòng chữ " Produced by an autodesk educational product". Khi in em đã tắt phần (Plot stemp on) rùi. Không biết lỗi này do bản vẽ hay lỗi phần mềm vậy ? Mong mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn nhiều !

cái này là do bản vẽ coppy nhiều lần nên bị lỗi.bạn chỉ cần saveas bản vẽ vào folder mới với đuôi file *.dxf rồi tắt bản cũ mở bản vừa saveas là ok.chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng bị tương tự nhưng cũng làm theo cách các bạn như save dxf , cũng vẫn còn bị khi in có dòng chữ " Produced by an autodesk educational product". , mà máy cùng công ty mở qua mạng thì không bị . có ai biết chỉ dùm . rất cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng bị tương tự nhưng cũng làm theo cách các bạn như save dxf , cũng vẫn còn bị khi in có dòng chữ " Produced by an autodesk educational product". , mà máy cùng công ty mở qua mạng thì không bị . có ai biết chỉ dùm . rất cám ơn

Bnj làm theo cách này:

- Mở file cad đó ra, gõ lệnh PU, chọn Purge all

- Save file đó lại với đuôi *.dxf

- Tắt CAD.

- Mở lại file mới save *.dxf

- Save lại với đuôi *.dwg

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cuối mình cũng hiểu nguyên nhân , và đã sửa được

cách làm xuất ra dxf là đúng : và cần bổ sung thêm là ,nếu file vẽ có sử dụng xref thì đảm bảo là file nguồn kg bi lỗi trên,

- nếu file nguồn bị lỗi " Produced by an autodesk educational product". thì phải chỉnh sửa file nguồn save lai dxf --> save dwg rồi reload lại .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo